[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
đáng ra bác nên breed Aggron trước, vì nó chung Egg Group với Kangaskhan
Dc con Aggron đực 5 IVs rồi đi breed với Kangaskhan là ra 5 IVs liền :D
mình mới breed thừ hồi chiều = Tyranitar 5IVs =>>> 7 con Kangaskhan Adamant 5 IVs =)
Ừm mình breed với Aggron đực 5iv mà, nói chung là setting hoàn hảo để ra đc thật nhiều perfect Kang rồi, tui vừa làm 2 rổ trứng bác ạ, breed hết cả đống rồi check mong sao đc ít nhất nửa rổ perfect :v
Xong còn trả Aggron cho bác Ryan =))))))))

Stedus

Nấm nhỏ
Ý mình nhé nếu nó nói " it's definitely got some good stats . That's how i judge it " là con pkm đó có 4IV phải k b
thằng đó sẽ nói những Stat cao nhất trước, rồi nếu gặp stat wá cùi thì nó sẽ nói sau cùng thường là 0 IV

Attack is good, Speed is also good..... Stat like those..... =>>> Atk với Spe có 31 IVs

còn nếu nó nói
Attack is good, Speed is also good.....This pkm has some.....=>>> Atk với Spe có IV vào khoảng 26~30

Ừm mình breed với Aggron đực 5iv mà, nói chung là setting hoàn hảo để ra đc thật nhiều perfect Kang rồi, tui vừa làm 2 rổ trứng bác ạ, breed hết cả đống rồi check mong sao đc ít nhất nửa rổ perfect :v
Bác cần j` mà lấy 1 đống Kangaskhan thể?? o_O
1 con 5 IVs chưa đủ à o_O

Ger Japa

Nấm nhỏ
^Vấn đề là nếu bác chỉ dùng Mega Kangaskhan thì ko cần Scrappy :D Mega Evolve thì nó xài Parental Bond rồi :))
Vấn đề là ở chỗ em xài 2 Mega, nên ko phải trận nào cũng dùng nên vẫn cần Scrappy :">
Và vấn đề nữa là đôi khi thấy mình switch in Kang là đối phương sẽ switch in một em Ghost nào đó vì nghĩ mình sẽ dùng Fake Out, và với Scrappy thì switch in con gì cũng ăn hành :v

Ryan

Nấm nhỏ
hic hôm nay đi nguyên ngày, có lẽ tầm tối tối 9-10h mới onl đc, bác giữ tạm đến lúc đó dùm mình nhé, nếu thích breed aron thì sẵn tiện cho lấy làm giống đấy, khá là hoàn hảo :))

có con charmander perfect
iv: 30 HP, 31 Def, 29 Sp.Atk, 31 Sp.Def, 31 Speed
egg move: dragon dance, dragon pulse
nature: Timid
hidden power Grass: hết sợ water và rock
Đổi với con gì cũng được, miễn là perfect

kamai91

Nấm nhỏ
có con charmander perfect
iv: 30 HP, 31 Def, 29 Sp.Atk, 31 Sp.Def, 31 Speed
egg move: dragon dance, dragon pulse
nature: Timid
hidden power Grass: hết sợ water và rock
Đổi với con gì cũng được, miễn là perfect
:"3 froakie 5ivs frotien được ko , nhà mình chỉ có froakie và mawile thôi :"
^Vấn đề là nếu bác chỉ dùng Mega Kangaskhan thì ko cần Scrappy :D Mega Evolve thì nó xài Parental Bond rồi :))
cho mình xin 1 em đuộc ko , ko thì đổi froakie với mawlie 5iv . nhà mình chỉ có 2 con đó TT_TT
3

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN