[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

summonDS

Nấm nhỏ
mình muốn tìm 1 chú beldom ai có ko ạ, à mình muốn tìm pokemon qua move ai biết trang nào tìm như thế ko ạ, vd : move aura sphere thì những con nào học dc

Sửa lần cuối:

Ryan

Nấm nhỏ
mình muốn tìm 1 chú beldom ai có ko ạ, à mình muốn tìm pokemon qua move ai biết trang nào tìm như thế ko ạ, vd : move aura sphere thì những con nào học dc
lên serebii.net mà tìm, sẽ thấy hết các move + pokemon
mình có 1 số câu hỏi mn giup mình vs ><
1.move set cho pinser như nào cho hiệu quả.
2.breed pokemon mà muốn giữ nature của male thì phải làm như nào?
3.mình có 1 con greedninja 4 ivs(def/spdef/spd/hp) ability proten nature timid. Hồi đầu mình ko biết luyện evs nên bh lv 90 mất rooifg chỉ số linh tinh quá. Có cách nào breed ra con giống nó lv1 để luyện lại ko :D
4.ở PC kiloude city có 1 thằng nc vs nó nó sẽ cho mình biết pokemon có nh IVS nào. Nhưng 1 số con nó nói ivs xog nó sẽ nói thêm 1 chỉ số rất tệ hại. Như vậy nghĩa là gì ?
Mong mn giúp đỡ :D
1. mỗi người có cách set riêng, bạn có thể lên trang smogon để tham khảo thêm
2. cho nó hold everstone.
3. cần gì đẻ nữa, vào super training kiếm cái reset hết evs lại, luyện evs theo ý mình từ đầu
4. những chỉ số đó là 0 ivs

lên serebii.net mà tìm, sẽ thấy hết các move + pokemon

1. mỗi người có cách set riêng, bạn có thể lên trang smogon để tham khảo thêm
2. cho nó hold everstone.
3. cần gì đẻ nữa, vào super training kiếm cái reset hết evs lại, luyện evs theo ý mình từ đầu
4. những chỉ số đó là 0 ivs
cho mình hỏi là nếu pokemon của mình lv 100 rồi mình reset bag cho nó về 0 rồi. nhưng còn cái chỉ số khi mình vô phần thông tin của nó là ntn vậy?

Mình vừa mới end game. K biết làm thế nào để biết safari của mình có gì nhỉ. Mọi người ai có water, nỏmal, dragon safari add tớ với2380 4162 6239

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN