[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình chỉ biết Pokebank, Poke Transport thôi còn pokecheck là gì bạn giải thích ở thread trước mình chưa hiểu lắm?
Mà làm vậy có bị ảnh hưởng gì đến game mình không bạn? Bạn rảnh không làm giùm mình con Manaphy vs Serebii đi ^^

8163264128

Thành viên lâu năm
Sửa lần cuối:
Cái thread trên project pokemon die rùi bạn ơi.
Mình cũng đọc qua bài bên 4rum Poke - mega. Có phải nói chung là Pokecheck là cửa khẩu, còn Gen 4 trở xuống là nước ngoài? Muốn tuồng hàng lậu, tiền đen Gen 4 trở xuống thì phải qua cửa khẩu để hợp pháp hoá nó để cho ngân hàng (Pokebank) nhận rồi dân mình mới xài được.
Còn pokemon Gen 5 thì không cần? chỉ cần gửi lên ngân hàng thôi?

Có phải vậy không bạn? Nếu là vậy thì cũng gian nan quá nhỉ. Mình thấy có đoạn có người offer pokemon trên Pokecheck sẵn thì mình xin được không?
Hiểu vậy thôi chứ mình vẫn chưa hiểu lắm cách làm hì hì... ngại quá :))

8163264128

Thành viên lâu năm
Cái thread trên project pokemon die rùi bạn ơi.
Mình vừa sửa lại rồi. Bạn xem lại đi.
Mình cũng đọc qua bài bên 4rum Poke - mega. Có phải nói chung là Pokecheck là cửa khẩu, còn Gen 4 trở xuống là nước ngoài? Muốn tuồng hàng lậu, tiền đen Gen 4 trở xuống thì phải qua cửa khẩu để hợp pháp hoá nó để cho ngân hàng (Pokebank) nhận rồi dân mình mới xài được.
Còn pokemon Gen 5 thì không cần? chỉ cần gửi lên ngân hàng thôi?

Có phải vậy không bạn? Nếu là vậy thì cũng gian nan quá nhỉ. Mình thấy có đoạn có người offer pokemon trên Pokecheck sẵn thì mình xin được không?
Hiểu vậy thôi chứ mình vẫn chưa hiểu lắm cách làm hì hì... ngại quá :))
Không. Về cơ bản nó chỉ là custom GTS có thêm chức năng kiểm tra stat. Dùng mục đích gì là do bạn.

số nhọ,kể cả bản mày vẫn chưa có ẻm nào,dù ko 1 lần xài repel :@)
có kinh nghiệm gì ko cậu :((
đi qua đi lại mấy bãi cỏ thì ko bh gặp đc đâu!=)) có nhiều cách để bắt shiny lắm như là gặp hordes chả hạn đấu 5 con 1 lúc thì tl gặp shiny cao hơn! vào friend safary thì cũng ra shiny nhanh! ko thì dùng pokeradar cũng đc mỗi tội hơi tốn repel! :)) còn nhiều cách lắm có nhiều thời gian cứ thử đi! :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN