[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Volca thì timid, abi flame body, quiver dance, bug buzz, roost/psychic, feiry dance - đánh đơn/ heat wave ( đánh đôi )
nếu hack ở bên b/w2 thì thường có thêm giga drain
Mình build Volcarona Core nên để như vầy được không ? Modest, Bug buzz-Quiver Dance-Flamethrower-Hiddenpower Grass

Ryan

Nấm nhỏ
Mình build Volcarona Core nên để như vầy được không ? Modest, Bug buzz-Quiver Dance-Flamethrower-Hiddenpower Grass
volca s.atk mạnh sẵn rồi, ko cần build modest chi cả, build timid đi đường quiver dance ngon hơn, hp grass thì hiếm quá, với breed ra khá cực , thà build đánh theo team sunny trữ sẵn solar beam cho rồi :v

Thiên Yết

Nấm bình thường
Sau khi ra pokebank sao mình cảm thấy đấu 1 số pkm có mấy con cứ như là hack như là tốc độ của con Mamoswine lại đánh trước charizard của mình trong khi ko có hold item gì đặc biệt, hay có cách nào đó, nếu có thì nhở các pro chỉ giúp:)

Nó xài chiêu Stone Edge á bạn, có cách nào cho chiêu này đc đánh trước ko?, item thì khi mình cho con có ability frisk thì ko phải nó hold cái đó chỉ là leftovers.
Hay là bé ấy được buff cho cái speed từ pkm trước? Đại loại là xài move tăng speed sau đó Baston Pass???

Sẵn tiện cho mình hỏi là sao mình không vào được Pokemon Global của Pkm X Y nhỉ?
http://3ds.pokemon-gl.com/
Mình vào thì toàn hiện trang trắng mà không biết tại sao nó bị nữa...Bạn nào biết cách fix chỉ mình với.

8163264128

Thành viên lâu năm
Hay là bé ấy được buff cho cái speed từ pkm trước? Đại loại là xài move tăng speed sau đó Baston Pass???

Sẵn tiện cho mình hỏi là sao mình không vào được Pokemon Global của Pkm X Y nhỉ?
http://3ds.pokemon-gl.com/
Mình vào thì toàn hiện trang trắng mà không biết tại sao nó bị nữa...Bạn nào biết cách fix chỉ mình với.
Có thể mạng chậm. Cái trang web nó load sau cái nền.

8163264128

Thành viên lâu năm
Vào các trang khác bt mà? với lại cái Global phiên bản cũ (tức Gen V) vẫn vào dc bt. Chỉ có cái này thì k dc TT-TT. Còn load sau nền là sao bạn? mình chưa hỉu.
Nó load ảnh nền trước rồi vài giây sau mới hiện nội dung.
Cứ chờ khoảng 1 phút. Nếu ko đc thì refresh.

Không biết có ai hỏi chưa nhưng mình thắc mắc không biết cái hình ngũ giác không xuất hiện trong profile Pokemon là do con đó hack ra không có hay là do từ một vùng khác transfer tới mới không có ??? Nhân tiện, định tìm người trade arceus với keldeo mà xem bô GTS ko có nổi 1 con nữa. Chắc cái này bị pokemon transfer chặn lại quá.

Không biết có ai hỏi chưa nhưng mình thắc mắc không biết cái hình ngũ giác không xuất hiện trong profile Pokemon là do con đó hack ra không có hay là do từ một vùng khác transfer tới mới không có ??? Nhân tiện, định tìm người trade arceus với keldeo mà xem bô GTS ko có nổi 1 con nữa. Chắc cái này bị pokemon transfer chặn lại quá.
Hình như mấy con Pkm có Ribbon k cho chuyển qua transfer thì phải....Nhất là mấy con lấy từ Mystery Gift

Mình thì có mấy legend hết rồi duy chỉ thiếu gensect arceus keldeo meloetta thôi. Mà có mấy con trade sao ko thấy hình ngũ giác ko bik có sao ko nữa nên mới hỏi. Nghe đâu có mấy con sau này trong game có event.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN