[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thiên Yết

Nấm bình thường
Dear Hà Giang!

Mình add your FC roi nhe nhưng thay vì hiện NaMi như bạn muốn lại xuất hiện Witch. Uhm your safari garden nhà bạn là steel nhé! Không biết trong Friend List của bạn nhiều chưa còn của mình mới có 3 người à?
Tui add bác và hà giang rồi có gì add lại nghen, đã inbox

ditto bắt đc trong pokemon village đâu cần mò vào safari
Ditto trong safari có sẵn 2 perfect IV bạn nhé :D, cũng đang cố bắt lấy một em có 4 hoặc 5 perfect IV nhưng mà xem chừng nan giải :(, mất gần tháng lần mò trên mạng mới có người add FS có ditto cho :( mà catch mãi toàn 2 IV nản quá

tiện thể cho mình hỏi làm thế nào để có đủ tất cả các pkm legendary vậy, trên GTS rao toàn trên giời không kiếm khó quá :-s

Ditto trong safari có sẵn 2 perfect IV bạn nhé :D, cũng đang cố bắt lấy một em có 4 hoặc 5 perfect IV nhưng mà xem chừng nan giải :(, mất gần tháng lần mò trên mạng mới có người add FS có ditto cho :( mà catch mãi toàn 2 IV nản quá

tiện thể cho mình hỏi làm thế nào để có đủ tất cả các pkm legendary vậy, trên GTS rao toàn trên giời không kiếm khó quá :-s
Bữa có đánh Wifi random, trận đầu của mình gặp ngay thằng đội hình 6 legend: mewtow, rayquaza, groundon, kyore, giratina với con gì nữa quên mất rồi. Ko hiểu nó làm sao mà có nhiều legend tới vậy với sao ko bị ban legend nữa. Thua đứt đúng bực luôn.

Bữa có đánh Wifi random, trận đầu của mình gặp ngay thằng đội hình 6 legend: mewtow, rayquaza, groundon, kyore, giratina với con gì nữa quên mất rồi. Ko hiểu nó làm sao mà có nhiều legend tới vậy với sao ko bị ban legend nữa. Thua đứt đúng bực luôn.
Làm sao mới đem legend đi battle wifi đc nhỉ, bác nào biết không? Tưởng nó ban hết chứ

tronglovan

Nấm nhỏ

đừng bao giờ xem mấy con Legend rao trên mạng,giá trên trời không đấy =))
hãy làm theo cách của mình,lấy mấy con cùi ghẻ như Magikarp,Zubat,...mà treo lên GTS xin đổi,nhớ giật cái tít là HA,5IV,egg move,đẩm bảo nay đi nhanh lắm,trung bình 1 ngày 1 em,lâu nhất là 3 ngày,mình đổi được hơn 20 con Legend là nhờ thế đấy,đám legend của mình giờ chỉ thiếu mấy con bị cấm trên GTS thôi :3,cái quan trọng là phải lì,để lâu vào,kiểu gì cũng đi được hết

còn Ditto cậu có thể vào
https://www.facebook.com/groups/PokemonSafariFriends/
để xin,mình trước có tận 4 con Ditto 6IV lận,mỗi tội sau cho đi hết,giờ chỉ giữ lại 2 con làm giống thôi,1 con Modest và 1 con Timid dùng để train team :3,ngoài ra thi thoảng ở đây còn share pokemon chuẩn free

đánh tự do ko cấm Legend,cái luật cấm chỉ dành cho đánh giải thôi,còn đánh thường thì ko sao,mà chắc cậu ko build team,luyện EV,IV không tốt chứ trước mình cũng vài lần đánh với team toàn legend cũng thắng hết
có ông cao thủ còn giết sạch team kia mà ko chết con nào

Sửa lần cuối:
Ditto cậu có thể vào
để xin,mình trước có tận 4 con Ditto 6IV lận,mỗi tội sau cho đi hết,giờ chỉ giữ lại 2 con làm giống thôi,1 con Modest và 1 con Timid dùng để train team :3,ngoài ra thi thoảng ở đây còn share pokemon chuẩn free

đánh tự do ko cấm Legend,cái luật cấm chỉ dành cho đánh giải thôi,còn đánh thường thì ko sao,mà chắc cậu ko build team,luyện EV,IV không tốt chứ trước mình cũng vài lần đánh với team toàn legend cũng thắng hết
Thx chỉ giúp chỗ tìm ditto. Mình chơi pkm trước giờ toàn chơi bừa. Mới tập build đánh wifi Gen VI này thôi nên team build gà. IV chưa luyện nữa. Còn EV luyện phạm lỗi sơ đẳng là mình nhầm Catalog của move, cứ tưởng move normal lấy dmg của atk còn lại là sp.atk hết. Giờ coi lại Cat. Move thấy có con toàn move physic mà luyện EV Sp.atk @@!

tronglovan

Nấm nhỏ
Thx chỉ giúp chỗ tìm ditto. Mình chơi pkm trước giờ toàn chơi bừa. Mới tập build đánh wifi Gen VI này thôi nên team build gà. IV chưa luyện nữa. Còn EV luyện phạm lỗi sơ đẳng là mình nhầm Catalog của move, cứ tưởng move normal lấy dmg của atk còn lại là sp.atk hết. Giờ coi lại Cat. Move thấy có con toàn move physic mà luyện EV Sp.atk @@!
:v thế thì thua là đúng rồi =)),đánh còn phụ thuộc vào IV,EV,nature,Abi,thiếu 1 cũng ko được mà lại luyện bừa thì chả chết,mà IV ko luyện được đâu,nó phụ thuộc vào IV của bố mẹ,chính thế mới cần Ditto 6IV là vì thế,cho gặm Destiny Knot thì nó tăng khả năng truyền IV lại cho đời con
nhiều lúc đánh legend có đứa ko luyện EV,cuối cùng chậm như rùa,toàn bị OHOK =))

đừng bao giờ xem mấy con Legend rao trên mạng,giá trên trời không đấy =))
hãy làm theo cách của mình,lấy mấy con cùi ghẻ như Magikarp,Zubat,...mà treo lên GTS xin đổi,nhớ giật cái tít là HA,5IV,egg move,đẩm bảo nay đi nhanh lắm,trung bình 1 ngày 1 em,lâu nhất là 3 ngày,mình đổi được hơn 20 con Legend là nhờ thế đấy,đám legend của mình giờ chỉ thiếu mấy con bị cấm trên GTS thôi :3,cái quan trọng là phải lì,để lâu vào,kiểu gì cũng đi được hết

còn Ditto cậu có thể vào

khéo con zapdos của tui cũng ra đi vì ông quá :'( hôm kia thấy marikarp để 6IV adamant bay vào trade luôn đem về check ra 2IV =((

Dear Everyone!

Tính ra game Pokemon X & Y cũng ra được hơn 6 tháng rồi và mình biết rằng đa số tất cả các member trong đây đã hoàn toàn hành trình chinh phục game rồi. Tuy nhiên, mình và một vài bạn nữa mới bắt đầu trải nghiệm game pokemon này, do đó rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bạn đã có nhiều kinh nghiệm. Nếu như các bạn có nhã ý muốn giúp những người mới như chúng mình, vui lòng add our FC vào trong your FC nhé. The life will become more beautiful when we share the experiences and help together!

Have a good time when playing the pokemon game!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN