[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Thank bạn, nhưng ví dụ mình lai các pokemon khác với Ditto thì bắt buộc Ditto đó phải max IV mới ra pokemon max IV đúng ko. Với lại 31 IV là max rồi đúng ko? Nếu vd mình tìm được con Abra max IV Atk cũng chán hehe.

Khi bắt được là sẽ biết được chỉ số IV của con đó max hay không hay phải lên 1 lv nhất định mới biết được ?
Khi breed pokemon nếu cho bố hoặc mẹ hold destiny knot thì pokemon sẽ có Ivs ngẫu nhiên của bố hoặc mẹ (pokemon bố hoặc mẹ nên max Ivs để pass 6 Ivs qua cho con). Vậy nên ráng kiếm 1 ditto max 6Ivs là tốt nhất vì nó có thể breed với tất cả pokemon.

Gen 6 thì lv 1 cũng đã có thể check Ivs rồi... Bạn bay đến Kiloude city nc với Npc dưới phòng thay đồ và chỉ pokemon mình muốn check. Khi thấy báo chỉ số nào "cant be beat" là max.

Sửa lần cuối:
Các bác ở đây ai còn hoạt duwfn cho em xin FC add ạ. FC của em: 4012-4264-6031
Add lại tui đi, Fc ở chữ ký
Add minh nhe , đã add 2 bạn
Cupid : 5026-5171-6590
À mà sẵn tiện nói lun mấy bác đừng mời mình trade chi nha
Nếu muốn evo thì mình sẵn sàng giúp , gửi lên là mình hiêu
Chuứ ko ko cứ mời trade hoài ... mình là mình kp có con j đáng giá để trade cả =)) . Nên mún trade thì tìm người khácofnh
Mình chỉ giup evo với battle thôi nhé .

Add minh nhe , đã add 2 bạn
Cupid : 5026-5171-6590
À mà sẵn tiện nói lun mấy bác đừng mời mình trade chi nha
Nếu muốn evo thì mình sẵn sàng giúp , gửi lên là mình hiêu
Chuứ ko ko cứ mời trade hoài ... mình là mình kp có con j đáng giá để trade cả =)) . Nên mún trade thì tìm người khácofnh
Mình chỉ giup evo với battle thôi nhé .
Đã add đủ 3 bác :D

Mình muốn hỏi là làm cách nào để bắt đc 1 em ditto 6iv perfect vậy, tỉ lệ bắt đc có thấp ko? Mình muốn tập breed mà hd kêu fai có ditto perfect này trc :(

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Mình muốn hỏi là làm cách nào để bắt đc 1 em ditto 6iv perfect vậy, tỉ lệ bắt đc có thấp ko? Mình muốn tập breed mà hd kêu fai có ditto perfect này trc :(
R4i -> B/W 2 gốc -> bank -> XY

Còn muốn kiếm ditto perfect 6Ivs còn khó hơn lên trời... Lúc trước cày nát cái FS bắt ko biết bao nhiu đít to mà cao nhất là 3 ko lên dc 4 nữa...

Mà cũng ko cần phải Ditto 6Ivs làm gì... Lúc XY mới ra mình với 1 số bạn trên đây breed 5Ivs, HA, egg move dư toàn đem cho... Cái khó là kiếm giống, HA, egg move... Breed Ivs thực sự rất dễ kiên nhẫn chút là dc thôi. X-Y breed dễ hơn những gen trước rất nhiều rồi !!!

Sửa lần cuối:
Đã nhấn tham gia group
Ai có eevee có Hidden Ability la Anticipa j j đó ko cho minh 1 em breed với , nature hay mấy iv cũng dc , quan trọng là Hidden Abi

ditto 6iv không có đâu bác. mấy con cheat được thì ko đem lên bank nữa nên sự thật là không có. ditto 3iv cao nhất. sau đó là tự breed lên 5iv là vừa đủ xài không cần 6 đâu. ví dụ con sp.a thì không cần att. nên 5 iv là đc

__HL__

Nấm nhỏ
@Monkey.D.Luffy:

6iv ditto rate: 1/1048576

shiny rate : 1/4096

muốn biết độ hiếm của 6iv ditto, bạn cứ lên youtube xem clip bắt shiny , chỉ là shiny thôi mà trainer đã mừng như thế,ko bik ditto 6iv sẽ như thế nào.
Còn việc 6iv ditto thì minh thấy ko cần thiết, nó giúp bạn breed nhanh hơn thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN