[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Dear hinatalove!
Uhm thuc su viec hoan thanh pokedex ko de dang doi voi minh chut nao, nhat la may con pokemon legend no khong chiu trade cho nen ko the nho nineoneone giup duoc! Nhat la luc nay loat game pokemon omega ruby and alpha saphia sap duoc phat hanh, tuy nhien minh van hy vong trong nhung ngay con lai nay minh se fulldex duoc! Lan nao choi cung vay minh cha bao gio fulldex duoc nen lan nay rang thu xem sao! Qua WT minh cung duoc minccino roi, con pkm ma hom no cung tien hoa dang tiep theo! gio dang co xap xep doi hinh tai dau voi Yami123, nhung ma kho qua! nhung con minh thich thi khong cu noi voi pkm cua Yami123, hiii minh thien ve pkm co ngoai hinh ua nhin nen dau voi pkm dang hinh su thi ko noi roi!

Dear Nineoneone! cam on ban luon chieu co minh nha, may con pkm ban tang kha tuyet, con genga tien hoa tuyet voi nhat con tang kem cuc mega stone, neu ban can minh tra lai cho. Nhung ma cung hoi tiec vi be genga mat gom qua, nen minh dang dan do khong biet su dung no hay ko nua.

Dear Everyone! cam on tat ca cac ban da va dang quan tam va giup do minh trong xuat thoi gian qua, neu co gi so xot mong moi nguoi thong cam!
Va qua day minh cung hy vong chung ta se con gap lai nhau trong nhung phien ban pkm tiep theo nua nhe!

Thanks so much and have a nice day!
EraN
legend thì cậu vào gr mà xin,ko thì GTS,nhưng đừng vào phần xem người khác đòi,mình toàn deposit những con mình breed nhưng sai Nature,Abi hay lệch IV,lên GTS rồi rao là "5IV,egg move" (cái này thì đúng nhé,mình có cho 5IV egg move lên nhưng ko nói chuẩn IV hay nature,...=))) cứ trung bình ngày 1 em legend :3,hồi đấy rảnh còn làm hộ cả cho 1 ông bạn cả đống legend :))

lại đọc ko hỉu gì hết trơn rồi @@ ngày time chơi đc ít quá nên khó full dex đc lắm T_______T. Có mấy bác cheat đc thì cho mấy con mình còn thiếu may ra mới full nổi :))

tronglovan

Nấm nhỏ
lại đọc ko hỉu gì hết trơn rồi @@ ngày time chơi đc ít quá nên khó full dex đc lắm T_______T. Có mấy bác cheat đc thì cho mấy con mình còn thiếu may ra mới full nổi :))
giờ cậu breed,nhưng con breed dư cậu đem lên GTS xin legend,nếu những người cần giống họ sẽ đổi,mình toàn làm cách này,90% legend của mình là do trao đổi những con breed của mình lấy legend của người khác

yami123

Nấm nhỏ
@Eranike Mình cũng chỉ xài những pokémon nào mình thích thôi, chứ có nhiều con ngon hơn nhưng mình không thích nên mình cũng không bỏ vào, và đa số thì mình học move theo sở thích của mình :D

@hinatalover90 cứ breed con nào đó 4-5-6IV thì quăng lên GTS thêm chú thích vào là 6IV, nếu pokémon đó có egg move ngon nữa thì ghi egg move vô thì sẽ có đứa đổi thôi

@Eranike Mình cũng chỉ xài những pokémon nào mình thích thôi, chứ có nhiều con ngon hơn nhưng mình không thích nên mình cũng không bỏ vào, và đa số thì mình học move theo sở thích của mình :D

@hinatalover90 cứ breed con nào đó 4-5-6IV thì quăng lên GTS thêm chú thích vào là 6IV, nếu pokémon đó có egg move ngon nữa thì ghi egg move vô thì sẽ có đứa đổi thôi
mình có hiểu mấy cái 456IV là gì đâu, mà cũng ko biết GTS là ở đâu luôn :)) làm sao biết 1 move là egg move vậy, mình xem mấy cái mục trong frofile mà ko biết chỗ nào cả =))

tronglovan

Nấm nhỏ
mình có hiểu mấy cái 456IV là gì đâu, mà cũng ko biết GTS là ở đâu luôn :)) làm sao biết 1 move là egg move vậy, mình xem mấy cái mục trong frofile mà ko biết chỗ nào cả =))
biết mục battle,wonder trade chứ,GTS cũng ở đấy nhưng là ở trang 2,nhấn sang phải là ra mà,vào info của nó ở mấy trang như bulba,tìm phần move nó học được,chia là move học do lên lv,move do TM/HM và cuối cùng là "by breeding" tức là egg move

yami123

Nấm nhỏ
@hinatalover90 bạn đi đến cái town (mình quên tên) mà lúc đánh xong E4 nó cho đến đó, bạn vào pokémon center, có 1 thằng đứng ở trong đó, bạn nói chuyện với nó, rồi chọn 1 pokémon bạn muốn check IV, nếu nó nói 1 loạt stat như HP, DEF, ATK, ... mà sau khi hết kể stat mà nó nói đại loại có dòng chữ "can't be beat" là những stat đó là 31 IV, nếu nó nói ra 6 stats thì là pokémon 6IV

Mình vừa mua pkm T về. Đang có nhu cầu cày EV 252 Sp.A/ 252Speed cho bé Chamander...vậy thì phải đánh pkm nào để lên điểm EV?
Bác nào có danh sách đánh pkm nào để lên điểm Ev không?

tronglovan

Nấm nhỏ
Mình vừa mua pkm T về. Đang có nhu cầu cày EV 252 Sp.A/ 252Speed cho bé Chamander...vậy thì phải đánh pkm nào để lên điểm EV?
Bác nào có danh sách đánh pkm nào để lên điểm Ev không?
Pokemon T là bản gì đấy =))
đùa tí thôi,build EV thì cậu có thể mua vitamion (9800/cái),1 chỉ số dùng được 10 cái,nên cho dùng ngay từ đầu
tiếp đến là super training,bắn bóng và đánh bao cát ý
hoặc cho nhiễm pokerus rồi hold item tăng EV,bật exp share rồi train horde

Để mình chỉ cách EV train bằng cách đánh horde cho bạn:
Cần các thứ sau:
1. 1 em pokemon biết sweet scent bạn có thể bắt Illumise (Route 7), Roselia (Route 7), Combee (Route 4), Carnivine hay Weepinbell
2. Bật Exp Share
3. Một con pokemon biết move đánh toàn màn hình ( Earthquake, Surf, RockSlide ,...)
4. Có Macho Brace (ko bắt buộc)
Khi có các thứ trên thì đi đánh horde train EV. Có các địa điểm sau là dể nhất vì horde ở đó hay ra:
HP: Whismur ở Connecting Cave
Atk : Weepinbell ở Route 19 (2 EV 1 con nên 1 trận 10 ev = 1 protein, có macho brave thì là 20 train cực lẹ) còn ko thì Cubchoo ở Frost Cave
Def: Skuropi ở Route 14 hay Durant ở Terminus Cave ( 2 ev 1 con)
Sp.Atk : Vanilite ở Frost Cave hay Spinde ở Route 21 hay Psyduck ở Route 7
Sp.Def: Mime Jr ở Reflection Cave
Speed: Wingull ở Azure Bay hay Zubat ở Connecting Cave
Để training thì bạn đến mấy diểm đó đứng vào trong cỏ rùi vô menu chọn con có move Sweet scent, bật nó lên. 1 đàn horde sẽ xuất hiện. Nếu đúng con bạn tìm thì dùng con pokemon có move quét toàn màn hình kill sạch tụi nó. Train như vậy rất lẹ cho 4-5 pokemon một lúc nhờ EXP Share

Pokemon T là bản gì đấy =))
đùa tí thôi,build EV thì cậu có thể mua vitamion (9800/cái),1 chỉ số dùng được 10 cái,nên cho dùng ngay từ đầu
tiếp đến là super training,bắn bóng và đánh bao cát ý
hoặc cho nhiễm pokerus rồi hold item tăng EV,bật exp share rồi train horde
Thanks bác...Pkm y nhưng viết nhanh thành T =))

yami123

Nấm nhỏ
Nếu muốn train EV nhanh thì cần 1 con có Sweet scent, có pokérus nữa thì càng tốt, vào battle maison, mua mấy cái power mà có dòng chữ "It reduces Speed but allows the holder's Sp. Atk/Atk/Sped/Def/Sp.Def/HP", muốn train EV nào thì cho pokémon hold item đó vào, rồi đến các nơi sau để train (format Stat - Place - Name):

HP - Route 5 - Gulpin
Attack - Route 14 - Bellsprout
Defense - Route 10 - Nosepass
Sp. Attack - Frost Cavern - Vanilite
Sp. Defense - Route 7 - Hoppip
Speed - Route 8 - Wingull

Tới những nơi đó, vào đứng trong bụi cỏ rồi dùng move Sweet Scent, dùng đến khi nào gặp mấy con mình nêu thì đánh chết hết, mà lưu ý 1 điều là Sweet Scent sẽ không dùng được khi trời mưa. Nếu có pokérus thì train rất lẹ

Nếu muốn train EV nhanh thì cần 1 con có Sweet scent, có pokérus nữa thì càng tốt, vào battle maison, mua mấy cái power mà có dòng chữ "It reduces Speed but allows the holder's Sp. Atk/Atk/Sped/Def/Sp.Def/HP", muốn train EV nào thì cho pokémon hold item đó vào, rồi đến các nơi sau để train (format Stat - Place - Name):

HP - Route 5 - Gulpin
Attack - Route 14 - Bellsprout
Defense - Route 10 - Nosepass
Sp. Attack - Frost Cavern - Vanilite
Sp. Defense - Route 7 - Hoppip
Speed - Route 8 - Wingull

Tới những nơi đó, vào đứng trong bụi cỏ rồi dùng move Sweet Scent, dùng đến khi nào gặp mấy con mình nêu thì đánh chết hết, mà lưu ý 1 điều là Sweet Scent sẽ không dùng được khi trời mưa. Nếu có pokérus thì train rất lẹ
Vậy có cách nào xem được số EVs đã train rồi không?
Hay là phải tự mình đếm =))

t0mahawk

Nấm nhỏ
nếu chỉ luyện kiểu 252/252/4 thì không cần đếm đâu, vì sang gen 6. Max EV của 1 chỉ số đã giảm còn 252 chứ ko phải 255 như trước :D. EV tổng cũng chỉ là 508 thôi.

Với các con cần luyện EV chi tiết thì phải đếm. có thể check lại = cách cho ăn reset bag trong super training

nếu chỉ luyện kiểu 252/252/4 thì không cần đếm đâu, vì sang gen 6. Max EV của 1 chỉ số đã giảm còn 252 chứ ko phải 255 như trước :D. EV tổng cũng chỉ là 508 thôi.

Với các con cần luyện EV chi tiết thì phải đếm. có thể check lại = cách cho ăn reset bag trong super training
Check lại như thế nào vậy :D?
Mới chơi Gen 6, còn nhiều điều chưa biết lắm :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
trong super training có 1 loại bag gọi là reset bag. màu trắng.
bạn có thể kiếm nó bằng cách cho pokemon oánh thật lực vào cái bị bông trên màn hình super training, riết rồi nó sẽ ra.
cho pokemon đánh reset bag thì nó sẽ giảm hết EV về 0. Số EV giảm sẽ hiện ra trên hình lục giác => biết đc là đã train những EV gì, bao nhiêu điểm mỗi EV.
Nhớ save trước khi oánh reset bag không là phải train EV lại nhé. Biết được EV rồi, nếu ưng ý thì soft reset game (R+L+Select+Start). Nếu không ưng ý thì thôi train lại luôn =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN