[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

À, Giấy Chứng Nhận thì đi gặp NPC ông sếp của Game Freak, trụ sở nằm đâu đó trong game ý (chả để ý nữa). Còn cái Shiny Charm thì đi gặp ông Giáo sư để lấy. Cái bùa này nó tăng tỉ lệ breed shiny bằng phương pháp Masuda lên khoảng 1/512 (tức là khoảng 500 trứng sẽ ra một bé shiny, không có bùa thì là 1/1024). Bùa này không có tác dụng trong Friend Safari (trong FS thì tỉ lệ gặp shiny là 1/512).
shiny thì mình có 3 con :3 cũng ko ham hố shiny lắm (nhưng mà có thì vẫn dùng)

Mình cũng không ham shiny, vì không mạnh, nhưng mà ấp ra được thì mừng dữ lắm (ấp được thì vừa mạnh lại vừa đẹp). Con Gardevoir của mình tuy chỉ số chưa hoàn hảo nhưng tại vì là hàng Shiny nên mình đem vô luôn!!!

Trên đây có ai sống bên Mỹ không ta???

Dear everyone!
Vì ko có pkbank, nên mình muốn chuyển vài nhóc từ pkm y sang pkm as! Phiền bạn nào giúp mình một lúc được ko?
Thanks so much and have a nice day!
EraN!

Dear everyone!
Vì ko có pkbank, nên mình muốn chuyển vài nhóc từ pkm y sang pkm as! Phiền bạn nào giúp mình một lúc được ko?
EraN!
Mình có thể giúp bạn. Nhưng bạn có thể nói rõ là muốn chuyển bao nhiêu không? Nhiều quá thì phải chuẩn bị sẵn pokemon để trao đổi thì hơi mất thời gian đó.

Mình có thể giúp bạn. Nhưng bạn có thể nói rõ là muốn chuyển bao nhiêu không? Nhiều quá thì phải chuẩn bị sẵn pokemon để trao đổi thì hơi mất thời gian đó.
Dear Sombra!
Chủ yếu là nhóc ditto thôi, còn mấy nhóc legend ko biết có trade nổi ko nữa! Nếu có thể bạn cho mình gửi 10 con nhé! Thanks bạn trước! Uhm thời gian trade 7 Pm VN bạn nhé
EraN

Uhm! Vậy hẹn bạn lúc 8h, cần chuyển ditto sang để breed mà còn legend mình cũng có tam 20 nhóc (toàn đi xin ko a)!
Try to help me, please!
Thanks/EraN

Uhm! Vậy hẹn bạn lúc 8h, cần chuyển ditto sang để breed mà còn legend mình cũng có tam 20 nhóc (toàn đi xin ko a)!
Try to help me, please!
Thanks/EraN
20 nhóc Legend à? Vậy thì mình sẽ giúp bạn chuyển luôn, sẵn tiện mình thu thập luôn thông tin cho cái pokedex. Vậy tổng cộng là 30 bé nhé. Để mình đi bắt thêm pokemon để sẵn để trade.

20 nhóc Legend à? Vậy thì mình sẽ giúp bạn chuyển luôn, sẵn tiện mình thu thập luôn thông tin cho cái pokedex. Vậy tổng cộng là 30 bé nhé. Để mình đi bắt thêm pokemon để sẵn để trade.
Uhm! Thực ra pkm y mình cũng chưa full dex, vẫn còn mấy pkm chưa có. Lúc trước thiếu, thích và cần nhóc nào, xin của nineoneo và của 1 bạn trong group khi bạn đó fat event ma! Nhưng diance ko trade được, nên ko nhận được!

Uhm! Thực ra pkm y mình cũng chưa full dex, vẫn còn mấy pkm chưa có. Lúc trước thiếu, thích và cần nhóc nào, xin của nineoneo và của 1 bạn trong group khi bạn đó fat event ma! Nhưng diance ko trade được, nên ko nhận được!
Diancie đúng là không cho trade, cũng lạ thiệt, giống như muốn troll người chơi vậy.

Tên của bạn là gì trong game vậy? Mình ko nho nữa zombra!
Tên là Sombra luôn.

Lúc nào trade thì vào chỗ đối thoại đi nha!

Mình cạn hết Pokemon luôn rùi Eranike ơi!!! Chuyển bớt qua AS của bạn đi rồi có gì về lấy thêm nhé!

Thế mà dám nói là 30 nhóc... o_O

P/s: nhận mình một lạy nhé Eran! =D> Toàn legend shiny không!!! Đúng là thánh!!!o:-)

Diancie đúng là không cho trade, cũng lạ thiệt, giống như muốn troll người chơi vậy.

Tên là Sombra luôn.

Lúc nào trade thì vào chỗ đối thoại đi nha!
Dear Sombra!
Cho mình gửi mấy nhóc, mai mình xin lại nhé, có 2 victini, latios, latias, heatran, articuno bạn thik nhóc nào thì giu lại mà dùng!
Thanks for your help and supports!
Have a nice day!
EraN

Dear Sombra!
Cho mình gửi mấy nhóc, mai mình xin lại nhé, có 2 victini, latios, latias, heatran, articuno bạn thik nhóc nào thì giu lại mà dùng!
Thanks for your help and supports!
Have a nice day!
EraN
OK! Mai hẹn lại 8Pm nhé!

Còn mấy nhóc mà bạn tặng mình thì mình cám ơn nhé!!! Mình sẽ gửi lại bạn mấy bé shiny, giữ lại mấy bé màu thường (chứ mình không nỡ lựa như bạn nói).

Nếu ngày mai có đổi ý thì nói ngay nhé! Mình không phiền đâu! :D

P/s: riêng bé Latias thì cho mình xin màu Shiny nhé!!! Thích bé này lắm!!!

OK! Mai hẹn lại 8Pm nhé!

Còn mấy nhóc mà bạn tặng mình thì mình cám ơn nhé!!! Mình sẽ gửi lại bạn mấy bé shiny, giữ lại mấy bé màu thường (chứ mình không nỡ lựa như bạn nói).

Nếu ngày mai có đổi ý thì nói ngay nhé! Mình không phiền đâu! :D

P/s: riêng bé Latias thì cho mình xin màu Shiny nhé!!! Thích bé này lắm!!!
Uhm! Mình cũng chi muốn full dex thôi mà, hiii.

Không rõ bạn Eranike chiến đấu pokemon ra sao, nhưng về khoảng trade và sưu tầm pokemon thì đúng là Huyền Thoại!!! :-bd(*)(*)(*)

Ngày mai bạn Eran chịu khó trade qua ORAS trước đám nhóc này nhé, rồi nếu còn thêm thì quay về XY lấy tiếp, chứ bạn làm mình hoảng quá, đã chuẩn bị trước, bắt thêm cả chục bé để trade mà vẫn không đủ đám nhóc legend của bạn! Kinh quá!!! ^:)^

Và nhớ sạc pin đầy trước khi trade nhé! Vụ trade này đốt pin kinh hãi quá!

Không rõ bạn Eranike chiến đấu pokemon ra sao, nhưng về khoảng trade và sưu tầm pokemon thì đúng là Huyền Thoại!!! :-bd(*)(*)(*)

Ngày mai bạn Eran chịu khó trade qua ORAS trước đám nhóc này nhé, rồi nếu còn thêm thì quay về XY lấy tiếp, chứ bạn làm mình hoảng quá, đã chuẩn bị trước, bắt thêm cả chục bé để trade mà vẫn không đủ đám nhóc legend của bạn! Kinh quá!!! ^:)^

Và nhớ sạc pin đầy trước khi trade nhé! Vụ trade này đốt pin kinh hãi quá!
Ngại quá tòan đi xin không a! Nếu quay lai vài pre-page bạn sẽ thấy mình được nineoneone(911) giúp nhiều mà! Lúc trước pkm hoppa còn trade được cũng do bạn ay tặng do! Con battle, mình con kem lam, chua có chiến thuật cu the gì!
Good night!
EraN

Ngại quá tòan đi xin không a! Nếu quay lai vài pre-page bạn sẽ thấy mình được nineoneone(911) giúp nhiều mà! Lúc trước pkm hoppa còn trade được cũng do bạn ay tặng do! Con battle, mình con kem lam, chua có chiến thuật cu the gì!
Good night!
EraN
Hic... quen được 2 bạn Blackmood với Eranike đều là trader hết! Sao hông có ai thích đánh pokemon vậy? :((
Mình chơi Pokemon Y hơn 300 giờ mà mới trade có gần 40 bé. Bạn Eranike chơi hơn 400 giờ mà trade gấp mình 20 lần luôn!!! Choáng!!! @-)

Riêng con Hoopa đó lạ đấy! Tra trên Bulbapedia không thấy nó luôn, mấy trang khác có nó nhưng kèm theo lời báo "thông tin chưa xác thực"?!!?
Hôm qua mình chọn một bé trong party 6 bé đang mang theo để trade nó thì bị báo vấn đề (hình như là không cho trade con này vào thẳng party :-?), lần sau thử lại con Hoopa đi nhé Eranike, mình muốn nhập thông tin của nó thử xem, con này đặc biệt ghê luôn!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN