[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Uhm! Thực ra pkm y mình cũng chưa full dex, vẫn còn mấy pkm chưa có. Lúc trước thiếu, thích và cần nhóc nào, xin của nineoneo và của 1 bạn trong group khi bạn đó fat event ma! Nhưng diance ko trade được, nên ko nhận được!
Hôm kia mình trade đc con Diancie (Mà trade ngẫu ngiên). Hiện mình đang định đổi Diancie lấy Shaymin (không biết trade đc ko).

Hic... quen được 2 bạn Blackmood với Eranike đều là trader hết! Sao hông có ai thích đánh pokemon vậy? :((
Mình chơi Pokemon Y hơn 300 giờ mà mới trade có gần 40 bé. Bạn Eranike chơi hơn 400 giờ mà trade gấp mình 20 lần luôn!!! Choáng!!! @-)

Riêng con Hoopa đó lạ đấy! Tra trên Bulbapedia không thấy nó luôn, mấy trang khác có nó nhưng kèm theo lời báo "thông tin chưa xác thực"?!!?
Hôm qua mình chọn một bé trong party 6 bé đang mang theo để trade nó thì bị báo vấn đề (hình như là không cho trade con này vào thẳng party :-?), lần sau thử lại con Hoopa đi nhé Eranike, mình muốn nhập thông tin của nó thử xem, con này đặc biệt ghê luôn!!!
Lúc trước mình cũng đi battle mà, thua thang đều có cả. Một phần do chưa có chiến thuật hợp lý với ko để ý tới ivs nhiều cộng thêm thích pkm nào thì dùng a! Còn hoppa- pkm này lạ, tại mọi người cư nói hoppa này no, nên mình cũng năn ni, ỷ ôi xin 911 bằng được! Hình như còn 1 con nữa cùng đợt với hoppa thì phải!

Hôm kia mình trade đc con Diancie (Mà trade ngẫu ngiên). Hiện mình đang định đổi Diancie lấy Shaymin (không biết trade đc ko).
Dear teriarles!
Shaymin và diance đều đẹp cả! Shaymin trade được nhưng diance thì khó a nha! I like the diamond on her head! Hiiiiii. Mà bạn có đá mega cho diance chưa?

Dear teriarles!
Shaymin và diance đều đẹp cả! Shaymin trade được nhưng diance thì khó a nha! I like the diamond on her head! Hiiiiii. Mà bạn có đá mega cho diance chưa?
Dear Eranike !
Mình đc 1 người trade Diancie (hiện chưa có đá Mega) nên mình nghĩ sẽ trade đc. Và mình đang cần ai trade Shaymin lấy Diancie .

Sửa lần cuối:
Shaymin, mình gửi nó ở chỗ Sombra rồi thì phải! Nếu trade được diance, chắc chi có nineoneone(911) mới chịu cho 1 nhóc thôi! Mình đang chơi AS, nhưng chưa xong cốt truyện!

Lúc trước mình cũng đi battle mà, thua thang đều có cả. Một phần do chưa có chiến thuật hợp lý với ko để ý tới ivs nhiều cộng thêm thích pkm nào thì dùng a! Còn hoppa- pkm này lạ, tại mọi người cư nói hoppa này no, nên mình cũng năn ni, ỷ ôi xin 911 bằng được! Hình như còn 1 con nữa cùng đợt với hoppa thì phải!
Đúng là còn một con khác đứng sau Hoopa và là con cuối cùng trong Pokedex (nếu nó thật sự tồn tại, vì mình chưa thấy nó trong game bao giờ).

Shaymin có 2 dạng mập ú, và gầy nhom. Mình có shiny shaymin mập ú, hiiii
Shaymin có 2 dạng: Land Form (mập ú dễ thương) và Sky Form (cao gầy ngầu). Sky Form thủ yếu hơn nhưng công cao hơn.

Còn về viên đá Diancite, hình như phải lấy Diancie có dòng chữ "fateful encounter" qua ORAS thì tự động sẽ có người giao viên đá Diancite cho mình tại Pokemon Center ngay à!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN