Thảo Luận Radiant Historia

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang chơi chap 2 đang ở thị trấn mới (theo bản đồ bển phải,ở trên) cùng với 3 người mình cứu và đã qua 2 tên vừa rùi ấy. Khi dang ở thị trấn đó mình phải đi qua quán bia thì có 2 tên xuất hiện đi lên thì biến mất, phải vào quán bía nói chuyện với chủ bia thì có thể xuống được dưới thầm gì đó.Xuốt từ ớ dưới cho đến đi tới đoạn Undergound Cell thì có 2 lựa chọn hiện lên,có lên cứu 2 tên đó bị bao vây không ? Stock giúp 2 ngưới thì bị quay thời gian vẫn ở thị trấn đó .Mình chơi tới đó rùi muốn qua đc phải làm thế nào ?
Còn nữa cái bình Holy water trong item dùng như thế nào ?, ko chọn đc? nó có ghi là HP

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tả gì lăng quăng vậy trời, chơi game ít nhất cũng phải nhớ được tên các nhân vật, địa điểm chứ 8-}
Lúc ở trong cống nước có gặp một em gái tên Claire dưới đó, nhớ chọn đưa bé này trở lên trên (sau này cần cái này lắm), còn sau khi vô được cung điện là coi như hết đường rồi, phải quay lại nhánh bên AH để đi tiếp, học chiêu tàng hình, 2 tên Desert Crow đó không thể cứu được đâu
Holy Water là hồi sinh đồng đội bị chết và bơm 150 HP

Tả gì lăng quăng vậy trời, chơi game ít nhất cũng phải nhớ được tên các nhân vật, địa điểm chứ
máy mình đang chơi ko có nối mạng nên ko thể vừa xem vừa đánh chữ đc nên phải viết qua giấy, thông cảm:em20:
nhánh bên AH để đi tiếp, học chiêu tàng hình
AH ở đâu bạn nói rõ cái, vẫn ở thị trấn đó chứ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cứ đi tới cái node cuối cùng bên AH rồi chơi tiếp, game này nó vậy đó, cứ khi nào mà thấy 2 bé Lipti với gì ấy hiện ra là biết chuyển qua nhánh bên kia đi tiếp rồi

AH và SH ko phải là tên town đâu.
AH : alternative history là nhánh mà khúc đầu bạn đi theo thằng Rosh bỏ đội của Hesiss
SH : standard history là bạn ko đi theo Rosh vẫn ở lại đội Hesiss.
Game này cứ phải chơi cả 2 nhánh thôi :)
Đã mở dc 91 node rồi :D

Hiện giờ tớ vẫn chưa qua đc với lời giải thích khó hiểu quá :em21: chảng biết AH ở đâu ?

Thứ nhất :Stok đang ở trong cung điện từ cống nước lên cung điện thì 2 tên Desert Crow bị lính bao vây,2 lựa chọn hiện lên mình chọn giúp 2 tên đó thì bị quay thời gian cho hỏi mình chọn đúng chưa ?
Thứ hai : Stok bị quay thời gian từ cung điện thì stok chạy tới quyển sách để quay thời gian đúng không ? hay vẫn ở thị trấn đó ?
Thứ ba :Nếu yêu cầu quay thời gian thì mình phải chọn chỗ nào(rõ tên) ? có cần phải chọn điểm quay thời gian ở chap 1 ko ? mình đang chơi chap 2

Thật sự mình ko muốn hỏi thêm lần nữa nhưng mình ko qua đc không khéo bỏ chơi hoặc phải delete hiện mình ít game để chơi, mong các bạn đừng giận nhé :em32:

cho mình hỏi ở SH:Ch3 khúc Wounded Otto, có một đường hướng lên ,làm sao để unlock

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:21 PM ----------

Hiện giờ tớ vẫn chưa qua đc với lời giải thích khó hiểu quá :em21: chảng biết AH ở đâu ?

Thứ nhất :Stok đang ở trong cung điện từ cống nước lên cung điện thì 2 tên Desert Crow bị lính bao vây,2 lựa chọn hiện lên mình chọn giúp 2 tên đó thì bị quay thời gian cho hỏi mình chọn đúng chưa ?
Thứ hai : Stok bị quay thời gian từ cung điện thì stok chạy tới quyển sách để quay thời gian đúng không ? hay vẫn ở thị trấn đó ?
Thứ ba :Nếu yêu cầu quay thời gian thì mình phải chọn chỗ nào(rõ tên) ? có cần phải chọn điểm quay thời gian ở chap 1 ko ? mình đang chơi chap 2

Thật sự mình ko muốn hỏi thêm lần nữa nhưng mình ko qua đc không khéo bỏ chơi hoặc phải delete hiện mình ít game để chơi, mong các bạn đừng giận nhé :em32:
bạn bị kẹt ở khúc SH:Ch2"how to disappear", bạn chọn Stick to Stealth,nếu có hai nhóc hiện ra thì bạn vào quyển sách chơi tiếp phần AH,cụ thể là chơi từ AH:Ch2"Alistel's Ofensive" hay AH:Ch2"A meeting too late" ( nếu bạn đã chơi đến), chơi tiếp đến AH"Parting Ways" , b ạn vào HQ lên 3F phòng bên trái đánh với Heiss rồi học chiêu Vanish,sau đo bạn có thể chơi tiếp hay qua SH để chơi( nhớ là phải chọn Stick to Stealth, cái lựa chọn còn lại chỉ để hoàn thành story thôi, về sauchọn cũng dc)

@heomap: chịu, mình cũng còn một số kiểu như thế chưa unlock dc. Chắc để từ từ quay lại. Như là: The begining, Aht's prayer.
@san-ko: 2 lựa chọn thì lựa chọn chính xác nhất là stick in steal (ko giúp 2 tên đó). Mình ko biết nhánh bên dưới bạn đã đi được đến đâu nên ko chỉ chính xác được. Theo phán đoán thì bạn đã đi được đến đó thì có vẻ như bạn phải quay lại từ node Alistel's Offensive (nếu chưa có thì quay lại node The Valkyrie)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ The Begining chơi tới cuối AH chap 3 sẽ thấy, Wounded Otto chơi hoài vẫn chưa thấy

@san-ko: lúc mà khoảng đầu game nó chia làm 2 nhánh đấy. Nhánh phía trên là làm tiếp cho Heiss, gọi là Standard History, viết tắt là SH. Nhánh bên dưới là gia nhập với Rosch (tóc trắng dài, áo giáp bự màu đỏ) gọi là Alternative History, viết tắt là AH. Ý mình kêu bạn là quay vễ chỗ cuối cùng của nhánh bên dưới rồi đi tiếp cốt truyện bên đó đi.

mình đang chơi tới chap 3 vơi cả 2 nhánh ,AH và SH đều bị kẹt đường và không qua được :
AH: bị kẹt ở shattered steel Arm khi cùng Raul thoát ra và từ chỗ Plaza,2 lựa chọn hiện lên thừ chọn người:
-Rosch
-Raul
Cả 2 lựa chọn đều ko kết quả bị kẹt đường
SH : bị kẹt ở Death of a Friend khi 2 lựa chọn yêu chọn người trông công chúa
-Marco
-Stock
Cả 2 đều bị kẹt đường
Làm sao qua cả SH,AH và chơi nhánh nào trước.Các bạn giúp mình cái

Chơi nhánh AH trước. Nhiệm vụ ở đây là hồi phục lại cánh tay sắt cho Rosch. Quay lại The beginging vào gặp Sonja nhờ cô này remove cái core rồi đem lại cho event này. Btw: lựa chọn bầu Rosch làm tướng quân mới là lựa chọn chính xác :).

mới finish xong 99%, còn thiếu cái nhánh trên của Wounded Otto, p/s: boss cuối hơi bị dễ nhưng ending lại khá hay( nếu complete hết quest)

Cả 2 nhánh mình chơi tới chap 4 bị kẹt nữa rùi
AH: CH4 A New alliana ở Plaza khi nói chuyện với Raul 2 lựa chọn hiện ko biết là gì thừ vấn đề Gafka (chọn thành đó, quyển sách hiện lên)
SH: CH4 Imprisoned stocke khi tìm đươc aht ở quán bia thì không biết đi đâu ?
Giúp cái cả 2 hoặc giúp nhánh nào trước ?

sau khi cứu Aht ,lên Cygnus HQ, nói chuyện với cái thằng đứng ngay cái cột( bên trái fia dưới), chọn đồng ý, rồi xuống cái area phía dưới tìm thằng Gladiator rồi đánh , phải đánh dc sword emblem rồi way lên nói chuyện với thằng hồi nãy, chởi nhánh SH đến khi tìm dc Beast Mask thì mới chơi tiếp dc AH

---------- Post added at 11:18 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

Cả 2 nhánh mình chơi tới chap 4 bị kẹt nữa rùi
AH: CH4 A New alliana ở Plaza khi nói chuyện với Raul 2 lựa chọn hiện ko biết là gì thừ vấn đề Gafka (chọn thành đó, quyển sách hiện lên)
SH: CH4 Imprisoned stocke khi tìm đươc aht ở quán bia thì không biết đi đâu ?
Giúp cái cả 2 hoặc giúp nhánh nào trước ?
sau khi cứu Aht ,lên Cygnus HQ, nói chuyện với cái thằng đứng ngay cái cột( bên trái fia dưới), chọn đồng ý, rồi xuống cái area phía dưới tìm thằng Gladiator rồi đánh , phải đánh dc sword emblem rồi way lên nói chuyện với thằng hồi nãy, chởi nhánh SH đến khi tìm dc Beast Mask thì mới chơi tiếp dc AH

đã qua một phần nhưng khi đế SH:CH 5 Warlord's Repuest thì kẹt đường ?

nhánh SH:CH 6 Overcoming the trial còn AH:CH 5 Ethemon mà 2 nhánh mình chơi được làm sao qua được 2 nhánh đó,chơi nhánh hoặc qua nhánh nào trước ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN