Thảo Luận Radiant Historia

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ai có tâm huyết chơi cái này xong thì viết faq Việt cái game này đi, thấy bàn tán sôi nổi ghê mà đọc chả hiểu cái gì hết, với lại chơi qua bản J rồi nó sao sao ấy

@san-ko: chơi SH chap 6: Overcoming the trial the trial trước. Sau khi nhận dc beast mark thì chọn tùy chọn đợi quân beast kind rồi cùng tấn công granog. Sau khi đưa princess lên ngôi thì sẽ nhận được ethernon thôi. Sau đó tiếp tục xuống AH chơi chap 5.

@thanhmap: uhm nội dung game cũng hay hay. Boss cuối ngoài máu trâu ra thì đánh cũng bt. Btw: còn vài side quest chưa finish hết =.= Đang qua pokemon :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
@thanhmap: game này nó rất nặng về cốt truyện, chơi bản J thì làm sao mà cảm nhận được cái hay của game :D với lại không hiểu cốt truyện thì đố mà chơi hết game được đấy

nhánh SH:CH 6 Overcoming the trial còn AH:CH 5 Ethemon mà 2 nhánh mình chơi được làm sao qua được 2 nhánh đó,chơi nhánh hoặc qua nhánh nào trước ?
giải quyết SH:Ch 6 overcoming the trial , bạn phải tìm thanh sand sword cho thang Will bên The Reistance trong Sh;Ch 3 để unlock cai Will's Sword, sau đo way lại Sh:Ch6 Overcoming the Trial nói chuyên vời Bergas chọn yeah rồi chọn Wait for the Gutrals , Bạn phải finish xong SH:Ch6 The Royal Throne để lấy cái Etherion sau đó mới chơi tiếp dc bên AH. p/s bạn sắp đi đến Final rồi đấy

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
@thanhmap: game này nó rất nặng về cốt truyện, chơi bản J thì làm sao mà cảm nhận được cái hay của game :D với lại không hiểu cốt truyện thì đố mà chơi hết game được đấy
bởi thế mời cần hướng dẫn để chơi, nghe nói cũng thèm nhưng máy đang bị chưng tủ chưa cho chơi :))

p/s: nhà go2ars gần ngã 5 chuồng chó à :-?

Mình chơi tới Ch2, wa đến vùng Judgement (vùng thứ 4 trên map đóa), gặp con wai' người toàn là đá, dùng Fire, Frost hay tất cả các đòn khác đều chỉ đánh dc 1 máu :((, có ai pik cách KO nó ko, chứ nó trâu wa' ak` :xm0014:

Mình chơi tới Ch2, wa đến vùng Judgement (vùng thứ 4 trên map đóa), gặp con wai' người toàn là đá, dùng Fire, Frost hay tất cả các đòn khác đều chỉ đánh dc 1 máu :((, có ai pik cách KO nó ko, chứ nó trâu wa' ak` :xm0014:
dùng các chiêu hay item có poison là ok

mình đang chơi AH Final Chapter tới đoạn gặp thàng Heiss thì không biết làm gì khi Heiss biến mất, ko có 2 lựa chọn nào ? Giúp cái

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Quay lại nhánh bên kia chơi tiếp, Aht dạy cho mình cách nhìn thấy các đồ vật ẩn, trong fortress đó có mấy chỗ giấu thuốc nổ trong đó, gỡ hết ra là chơi tiếp được.

Cứ thấy hết đường thì chuyển qua nhánh khác xem có gì mới không

mình đang chơi AH Final Chapter tới đoạn gặp thàng Heiss thì không biết làm gì khi Heiss biến mất, ko có 2 lựa chọn nào ? Giúp cái
quay về SH:Ch1 Aht's Prayer, từ chỗ quyển sách đia sang phải rồi lên 1 chút là gặp Eruca, đánh Heiss lần nữa, đánh xong 2 nhánh SH và AH sẽ nhập lại thành 1 -> real final

Quay lại nhánh kia là chỗ nào zay anh ??? Có phải chỗ way zo rừng rùi cứu thằng kia ko ??? Em mù game thể loại này (Làm pin' đọc cốt truyện nên hok hỉu cho lắm :D)

Mình chơi tới lúc nó zo cái fortress, rùi nó bị cháy thế là bí đường :confused[1]: ai pik chỉ mình dy nhaz :shake:
Wa nhánh Sh chơi chừng nào học dc chiêu Mana Sight thì quay lại AH:Ch1 Valkyrie, lúc nó cho thời gian để explore thì mình đi tìm bom (tổng cộng 5 trái, 2 trái tầng 1, 2 trái tầng hai, 1 trái tầng 3-hình như vậy)

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:22 PM ----------

mấy bạn chịu khó theo dõi cốt truyện là ok, nó sẽ nói (hơi) rõ cần làm j, chứ mà skip hoài thì dễ bị bí ,mà lúc chơi xong thì chả hiểu j ,vd(thân phận của Lippti và Teo, tên thật và nhiệm vụ thật của Stocke, câu chuyện của các nhân vật còn lại....) mình spoil dữ wa, sorry

quay về SH:Ch1 Aht's Prayer, từ chỗ quyển sách đia sang phải rồi lên 1 chút là gặp Eruca, đánh Heiss lần nữa, đánh xong 2 nhánh SH và AH sẽ nhập lại thành 1 -> real final
mình chưa hiểu lắm, mình vừa đánh Hugo xong ở AH:CH 6 và kết thúc,chuyển sang AH Final Chapter đến hết đoạn cutscene thì ko biết đi đâu ?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tưởng đánh Heiss xong rồi chứ, đoạn đó là Heiss kêu mình tới Imperial Ruins, cái này đi ra ngoài bản đồ tới Judgement Cliff Cave, bắt đầu là Giant Cave, đi xuống 1 bản đồ là Cave, đi xuống tiếp là Old Spring E, chạy qua trái là Old Spring, chạy thẳng lên phía trên xài thuốc nổ phá đá ra khỏi chỗ đó là quay lại bản đồ chính ở ngoài. Đi tới chỗ có dấu chấm than !

mình chưa hiểu lắm, mình vừa đánh Hugo xong ở AH:CH 6 và kết thúc,chuyển sang AH Final Chapter đến hết đoạn cutscene thì ko biết đi đâu ?
ủa mới đến đó thôi a, vậy thì lộn, xong cutscene thì lên palace có thêm mấy cái cutscene nữu rùi ra khỏi Granorg đi tìm Imperial Ruins thôi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chắc chỉ thay đổi mấy câu mà Stocke nói với 2 bé sau đó thôi. Muốn chơi tới đó phải đánh lại Heiss làm biếng thử quá :P Tui chọn Stocke

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN