Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ

Nhân dịp ra mắt Rune Factory 3 (U), mình cũng xin đc lập topic này để các RF fan chúng ta chém gió với nhau :rolleyes[1]:
Như các bạn đã thấy, game này cũng ko có gì nhiều. Chủ yếu tập trung vào forge và battle, farming hay các thứ đã đc Natsume cải tiến, bạn có thể hoàn tất các công việc trang trại chỉ bằng 1 cái vung tay. Mình đã phá băng trong vòng 3 ngày và cưới vợ ngay trong mùa hè đầu tiên :x

Còn đây là link hướng dẫn mà tớ làm khi chơi bản Japan. Tất nhiên là hơi gãy 1 tí trong việc dịch thuật, các bạn thông cảm :D

Mở đầu nà:Bắt con spring fish cho Ion ở nhiệm vụ thứ tư ở đâu vậy?Nó nói vào Prevera forest nhưng câu quài hem có...............:em04:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mở đầu nà:Bắt con spring fish cho Ion ở nhiệm vụ thứ tư ở đâu vậy?Nó nói vào Prevera forest nhưng câu quài hem có...............:em04:
spring fish là mấy con cá mùa xuân, có thể là masu trout. cheri salmon... nói chung câu đại con nào trong khu rừng đó là ok

về việc vk thì tùy "khẩu vị" của bạn8->. Còn mình do mình phá băng ở lv 43 nên buộc phải xài magic, ko có cửa nào tank Aquaticus ở lv 43 :bye2[1]:

Theo tui nên luyện cả magic lần lần đi sau này đánh boss thì phải xài magic khá nhiều đặc biệt là trong Champion khó mà đứng tăng với mấy con boss :wanh:
Game này có một ending thôi và sau khi làm hết Q chính của các nv thì lâu lâu lại có Q phụ cứ thế mà game ko bao h hết:beach[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Sao cái sword seed của tớ vừa mới trồng luợn lờ đc mấy s xong tớ nhỡ tay cất vào túi mà nó thành tired seed luôn là sao :( làm nào h:(
Nếu bạn cất vào túi thì phải chờ sôm sau mới triệu hồi nó ra đc

cho hỏi chức năng cái magic seed đầu là gì vậy :P
Nó đi theo đánh phụ bạn, nhưng ko cần thiết. Bạn có thể bán nó đi kiếm ít tiền ;))

Nếu mọi người nói nên luyện cả magic thì có vk nào vừa tăng att vừa tăng mag att hem?Chứ mới đầu dzo đa số thấy nếu cái này tăng att thì mag giảm xuống 0 và ngược lại hem à:em42:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
trong blacksmith có phần special deal đó bạn. Check nó hằng ngày đi, có ngày nó sẽ bán cây back scratcher (type: 1-hand sword, +24 atk +48 m.atk) mà cũng khá rẻ, bạn có thể mua dùng. Sau này có froge rồi thì chế elemental sword mà xài, vừa + atk lẫn m.atk
Nhưng mà nếu xài magic thì nên dùng staff, bạn có thể chơi chiêu của boss luôn

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
như mình đã nói, phiên bản lần này đc Natsume "nâng cấp" để bạn có thể làm các công việc trang trại chỉ bằng 1 cái vẩy tay ;)). Lúc có forge rồi thì bạn năng cấp bình tưới với cuốc đc. Nâng cấp 2 lần là bạn tưới đc 27 ô 1 lúc rồi (lên cấp 5 tưới 1 phát đc 81 ô, vẩy tay vài cái là xong hết việc:D)

Game này kiếm tiền vs cưa gái dễ phết x"D...Mà đuợc cái mấy em nữ trong game nhìn xin x"D Thích nhất cái em nhà ở trong rừng =)) cưa dễ ko tả :)) chỉ cần dọn cỏ ở duới farm rồi đem tặng em ý là xong :>
...
Mà cho tớ hỏi là nhận quest ngoài ở cái bảng trc cửa nhà em shara vs trc cửa nhà mình ra còn chỗ nào nữa nhận đc quest đúng o nhỉ?

Game này kiếm tiền vs cưa gái dễ phết x"D...Mà đuợc cái mấy em nữ trong game nhìn xin x"D Thích nhất cái em nhà ở trong rừng =)) cưa dễ ko tả :)) chỉ cần dọn cỏ ở duới farm rồi đem tặng em ý là xong :>
...
Mà cho tớ hỏi là nhận quest ngoài ở cái bảng trc cửa nhà em shara vs trc cửa nhà mình ra còn chỗ nào nữa nhận đc quest đúng o nhỉ?
Chỗ con cú trong làng monters ở rừng mùa hè (sa mạc thì đúng hơn chứ:em07:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN