Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
amethys đập đá trong Forest mùa xuân ấy.
Pet thì bắt mấy con cây hay con sóc, nó cho lông sau này ko cần đi săn. Còn pet hổ báo thì sau này có con claw dragon mạnh lắm chứ mới vào thì bắt pet làm kinh tế thôi.

gameboy89

V.I.P Member
Mới chơi cầm cây long sword đi dạo làng nhìn cũng vip thật, người thì bé cầm kiếm rõ dài :)), game này hình như hok có nút thu đồ đag equip cho vào túi luôn đc hay sao y' :-/

- Mà hok có cho chơi char nữ nhỉ :-?

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mới chơi cầm cây long sword đi dạo làng nhìn cũng vip thật, người thì bé cầm kiếm rõ dài :)), game này hình như hok có nút thu đồ đag equip cho vào túi luôn đc hay sao y' :-/

- Mà hok có cho chơi char nữ nhỉ :-?
game này hay ở chỗ là đi ...kua gái:myemo0111: chứ char nữ ko lẽ ngồi 1 chỗ đợi bot đến kua mình:bye2[1]: mà char nữ đi kua chai thì đâu có hợp với thời đại - người ta bảo trâu đi tìm cọc chứ có nghe cọc đi tìm trâu bao h :)).
Nếu mún làm version cho nữ thì còn phải trông chờ vào những ý tưởng đột phá của Natsume:em07:

Đang phân vân ko biết nên lấy em Pia hay em Raven đây :">
Nếu bạn chơi bản undub voice Japan thì lấy ai cũng đc vì giọng của các em ý đều ngọt như mía đường:myemo0109:. Bản bản Voice U mình chả chấm đc em nào... có em Sofia voice nghe đỡ nhất, vừa dễ kua lại thêm cái trò nói ngược buồn cười bể bụng =))

Mấy con room boss hok bắt được đúng không?
Tui lấy viên đá mùa đông roài và biến thành monster trước mặt well lun nhưng khi đi gặp Odorufa thì hok giống trong hướng dẫn.....

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
sau đó nói với Kuruna >> Ondorus >>Kuruna. Sau đó kéo Shara vào phòng bạn kích hoạt scene. Xong rồi để 4 slot trống trong túi, ra ngoài nói với Shara 1 lần nữa để lấy 4 seeds. từ đó về sau là giống hướng dẫn rồi :rolleyes[1]:
Sorry lúc đó nhớ mang máng nên ghi nhầm :P tớ sửa ngay đây :D

gameboy89

V.I.P Member
Cái này mún làm đồ ăn bán thì phải xây bếp ah ? Mún có skill của từng vũ khí phải mua thêm phải hok ? thấy có cái Rune Ability. Ăn cái bánh (weapon bread) thấy học đc cách làm Rod> nhưng khi vào cửa hàng lò rèn check mọi thứ có thấy ji xảy ra đâu nhỉ :-??

- Mih chơi đc 1 tuần trong game rùi, sao vẫn chưa có đứa nào đến dạy cách bắt quái nhỉ :-/

Cốt truyện bản này khá giống bản RF 2, cũng bị mất trí nhớ và đc 1 con bé cho ở nhờ :))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
muốn mua forge, workshop, pharmacy thì cậu phải làm cho "nhà" mình lớn lên đã. Dọn xong dungeon đầu tiên để unlock cái transform để vào làng Unvir (ngoài sa mạc). Thăm viếng cái làng đó rùi thì "nhà" mình sẽ tự có thêm 1 floor để chứa forge/workshop
bắt quái thì cứ xây chuồng rồi ra ngoài tặng item cho quái thì nó theo mình. Đừng tặng fail dish cho nó là đc :))

dungeon thứ 1 ở đâu vậy mấy bạn..mìnhđánhq úai tới chỗ kia nói quay 2 bức tượng nhìn mặt nhau là mổ của mà quay thế nào cũng nhất định ko mỡ...:(:(:(:(

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
dungeon thứ 1 ở đâu vậy mấy bạn..mìnhđánhq úai tới chỗ kia nói quay 2 bức tượng nhìn mặt nhau là mổ của mà quay thế nào cũng nhất định ko mỡ...:(:(:(:(
bạn nhìn kĩ cái mặt bức tượng. cái bên trên thì quay xuống dưới, cái dưới thì quay lên trên

ai có cách mua được nhiều bread ko.Mỗi ngày chỉ có mua đc có 5 cái bread :em42:
bread mún có thêm thì tham gia festival. đc từ 3-9 cái tùy theo thứ hạng của bạn

Mình chơi phiên bản US..khi chế tạo đc cây kiếm Rune Legend cuối cùng của dòng kiếm ngắn rồi chạy đi làm nv hay làm bất cứ chuyện gì là game bị đứng.Cho dù đã reset hay gì đi nữa vào game cũng bị lỗi như vậy.Có bạn nào bị lỗi này giống mình không vui lòng chỉ mình cách khắc phục với :sorry[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Minh cũng bị vướng chỗ 2 bức tượng nhìn kỹ thì có mặt chấm & mặt tím. Quay vào nhau hok thấy chuyện ji xảy ra hết :-??, game cũ chắc hok có ap !

- Có ai bít làm cách nào tưới nước nhanh hok, thấy cứ đi từng ô 1 lâu wa', có kiểu tưới giống lúc gieo hạt charge hok nhỉ :-/

- Làm thế nào để coi đc mấy đứa con gái thik ji nhỉ ? ngoài cách tặng nó 1 item bất kỳ rùi tự nó phun ra thứ nó thik :D

- Làm thế nào để lên lv vũ khí ? cây long sword của mình unlock đc unltimate att là hết skill rùi đúng hok nhỉ :-? đang tính chuyển wa xài dual blade cho nó thâm hậu, hok bít có hợp lý hok :D, mọi ng` chơi thường luyện 1 loại vũ khí nhất định hay là gặp cây nào mạnh hơn là chuyển sang luôn :D

Ae nào chơi wa rùi giải đáp hộ bạn ngần trên L-) nhé ;) ! Thanks trước :)
Nãy mua đc cái chảo ran', cho cái bình tưới nước vào rán thử thì ra cái Fail Dish :)), may mà mình có 2 bình nước :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN