Thảo luận: Soma Bringer [Rom pathc ENG trang 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình chơi game này được ngày hôm qua, thấy rằng game hình tuy ko đẹp lắm, vì vẫn còn những hình vuông đen trong game, nhưng số lượng vũ khí với up skill thì tuyệt vời.
Nhưng đã ai chơi qua cái đoạn có một con bé nude:)) , ngay lúc sau khi đánh boss rồi về trung tâm chỉ huy ý, sau đấy mình đến chỗ dẫn một ngôi làng, rồi đi đâu nữa :(, mình ko biết tiếng Nhật nên ko dò được, ai pro giúp đê :D:em39:

@ All:

Sau đây là Rom đã patch english: http://www.box.net/shared/r523ag3qpv (patch gần như 95 %, cập nhật mới nhất 18/9/2008), mình up lên box.net cho các bạn download về chơi. Download về chỉ cần xả nén ra và chép vào thôi, ko cần làm gì \:D/

Mình chơi game này được ngày hôm qua, thấy rằng game hình tuy ko đẹp lắm, vì vẫn còn những hình vuông đen trong game, nhưng số lượng vũ khí với up skill thì tuyệt vời.
Nhưng đã ai chơi qua cái đoạn có một con bé trần truồng (khỏa thân :)) ), ngay lúc sau khi đánh boss rồi về trung tâm chỉ huy ý, sau đấy mình đến chỗ dẫn một ngôi làng, rồi đi đâu nữa :(, mình ko biết tiếng Nhật nên ko dò được, ai pro giúp đê :D:em39:
chay ra ngoài chạy khắp làng xem thằng nào co hình nhìu thằng người thì ấn vộ nhận Q (để dễ nhận dạng hơn bạn xem bản đồ ở dưới hình vuông nhỏ màu cam dóa)
chúc chơi vui vẻ;))(rank 3 rùi kếi mũi cái skill dap sét nhìu tầng;;))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Khó hỉu nhể , link 2 là soft ghép với ROM à , bt như cục đường là chạy patch chung với ROm thì đc mà , mới nghe kỉu patch này lần 1 nha :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Hình đẹp ăn đứt Tales rồi , thích nhất chơi char tóc trắng cầm thương hoặc đại đao , đẹp mê hồn :D .

Patch toàn ra 0MB còn bị don't send nữa :((

Hình thì đẹp rồi nhất là vũ khí loại lớn đẹp thiệt ^.^ ,nhưng skill với combo thi ko bằng Tales
pacth nhập hay là down ? 2 cái đó mình làm vẫn bình thường

Mê hồn thì ko mê lắm, nhưng được cái vũ khí nó phong phú, ai chơi Đại Đao vào làm quen nào =)), đại đao full strength, Phù thủy full NL, Cung full Agi :)), hiểu ko =)), blader tăng cả sức mạnh cả Agi, nhưng Đại Đao là ngon nhất, tuy chậm nhưng trảm là chết =)), rất kết con đại đao chữ đỏ hôm qua nhặt được. :)), ai có Nhẫn +1 skill tất cả ko =)), tui có nè, hôm nào lên Wifi trade :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Mê hồn thì ko mê lắm, nhưng được cái vũ khí nó phong phú, ai chơi Đại Đao vào làm quen nào =)), đại đao full strength, Phù thủy full NL, Cung full Agi :)), hiểu ko =)), blader tăng cả sức mạnh cả Agi, nhưng Đại Đao là ngon nhất, tuy chậm nhưng trảm là chết =)), rất kết con đại đao chữ đỏ hôm qua nhặt được. :)), ai có Nhẫn +1 skill tất cả ko =)), tui có nè, hôm nào lên Wifi trade :D
Tales ko gian bó buộc , ko chạy 3D dc , cả 2 thể loại hơi khác một chút , thích kiểu tự do như này hơn :D. Công nhận là Soma có vũ khí đẹp ghê , hum wa mới bít ở bảng equip ấn R để xem . Hum wa đánh boss rớt ra 2 cái rương vàng , mở ra toàn rìu với súng :(( nhg bù lại nhặt đc 1 cái orb + kháng tất cả 20% , tốc độ đánh , di chuyển 10% với 1 cái nhẫ + skill 1 và + HP 80 :D

ko ai chơi cung hết àh:em04:(hix lẻ loi wa1:em27:)
Đang chơi cung đây,cầm cây cung +1 tất cả skill,nguyên set đồ up full +5 strenght,hàng đầu là str,thứ 2 là int(tăng damage phép và mana),thứ 3 vit tăng phòng thủ và máu,cuối cùng là spd(tăng chính xác,né tránh),chơi con cung chỉ tăng khoảng 40 spd thôi,còn bao nhiu dồn vào str bắn sướng tay lắm,nâng skill cung và dùng cung(bắn súng tuy damage mạnh hơn tý nhưng ghét nhất bị giật lùi khi bắn),bảng skill thi không nâng bàng 2 là skill súng,bảng một nâng passive skill thôi và cái bắn 2 phát của rank 2 bảng 1(tuy lúc đầu thấy nó yếu nhưng về sau hiệu quả,do set đồ có hút mana và máu mỗi khi bắn monster,mà chiêu này chỉ tốn 4 sp),bảng 3 và 4 cũng nâng passive skill luôn(muốn biết passive skill thi ngó skill nào không có hàng SP ở đầu là nó,dùng chiêu bắn 2 lần hầu như không bao giờ vơi mana,damage lại mạnh do full str,lại hay combo do bắn tên 2 lần kết hợp với đồng đội ra s-break--->dễ ra hòm item màu vàng(chứa đồ xanh+đỏ+vàng),đang chơi tới action 4 rồi

Đang chơi cung đây,cầm cây cung +1 tất cả skill,nguyên set đồ up full +5 strenght,hàng đầu là str,thứ 2 là int(tăng damage phép và mana),thứ 3 vit tăng phòng thủ và máu,cuối cùng là spd(tăng chính xác,né tránh),chơi con cung chỉ tăng khoảng 40 spd thôi,còn bao nhiu dồn vào str bắn sướng tay lắm,nâng skill cung và dùng cung(bắn súng tuy damage mạnh hơn tý nhưng ghét nhất bị giật lùi khi bắn),bảng skill thi không nâng bàng 2 là skill súng,bảng một nâng passive skill thôi và cái bắn 2 phát của rank 2 bảng 1(tuy lúc đầu thấy nó yếu nhưng về sau hiệu quả,do set đồ có hút mana và máu mỗi khi bắn monster,mà chiêu này chỉ tốn 4 sp),bảng 3 và 4 cũng nâng passive skill luôn(muốn biết passive skill thi ngó skill nào không có hàng SP ở đầu là nó,dùng chiêu bắn 2 lần hầu như không bao giờ vơi mana,damage lại mạnh do full str,lại hay combo do bắn tên 2 lần kết hợp với đồng đội ra s-break--->dễ ra hòm item màu vàng(chứa đồ xanh+đỏ+vàng),đang chơi tới action 4 rồi
vậy thì tui ko có pro bằng ông rùi tui thì cứ cung độc là chính còn bản passive skill thì tăng sạch (mấy skill ko xài sp ấy:myemo0106::myemo0106:)còn tăng thì cứ dức dex tại thấy nó tăng chính xác str né tránh....suy đi nghĩ lại ông pro game ghê:xm0011: à mà ông có bít JAP ko mà bít nhìu thía lúc chưa có patch tui cứ thấy cái lào đẹp với bỏ vào thấy nó tăng nhìu thì dùng thôi chứ chẳng chú ý lắm:myemo0117::myemo0117:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đội hình của mình thường là
- Char chính cầm đại đao ( tăng 2 SM và 1 Máu để tank , lv 10 ~ 650 máu :D ) , 1 súng ( hoặc phép ) và 1 rìu .
- Char chính chơi phép ( max phép ), 2 còn lại cho đánh áp sát là đc ;))

Chơi phép cũng lợi vì damage lớn lúc lv 9 đại đao hay rìu thương solo với quái trong rừng với 4 hits nó mới chết trong khi phép bắn 2 cái nó chết peo =)). Mỗi tội phép solo khá tốn máu cả gặp boss có thể chết nếu ko hit&run ( 2 phát break là die  ). Tốt nhất cữ phép hay đại đao mà chiến :x. Đồ thì tui cày mãi ko rơi đc ra đại đao đỏ , nhớ là có đoạn trong rừng đánh con trâu đỏ ý , nó sẽ rớt random 1 rương vàng hoặc bạc nên trước khi đánh save vào , nếu ra đồ cùi thì thoát ra load lại cho tới khi kiếm đc :)).

Nói chung ĐĐ với Pháp sư là pro nhất, ĐĐ đỉnh cao là chém quái như chém chó, còn Pháp Sư là đánh nhanh thắng nhanh, 2 nhân vật quá ổn, char đánh kiếm khiên chán lém :em01:

vậy thì tui ko có pro bằng ông rùi tui thì cứ cung độc là chính còn bản passive skill thì tăng sạch (mấy skill ko xài sp ấy:myemo0106::myemo0106:)còn tăng thì cứ dức dex tại thấy nó tăng chính xác str né tránh....suy đi nghĩ lại ông pro game ghê:xm0011: à mà ông có bít JAP ko mà bít nhìu thía lúc chưa có patch tui cứ thấy cái lào đẹp với bỏ vào thấy nó tăng nhìu thì dùng thôi chứ chẳng chú ý lắm:myemo0117::myemo0117:
Nhớ lộn,không dám là pro game,cái hàng cuối spd là tăng damage,chính xác,né tránh cho cung thủ luôn,nguyên set đồi full hàng ấy,còn có thêm 40% exp được tăng thêm nữa,đang tính kiếm nguyên set exp,bảng cung đầu tiên dùng chiêu thứ 2 của rank2 là bắn 2 phát,bảng 3 là support chỉ tăng chiêu passive thứ 2 của rank đầu và chiêu passive thứ 2 của rank 4,bảng 4 quan trọng nhất,tăng passive đầu tiên và thứ 2 của rank 1,chiêu thứ 3 của súng không tăng(chiêu đầu hồi phục mana và hp nếu bắn monster,kết hợp với đồ hấp thu đi train chả sợ gì,bảng status đây,hàng đâu ngay giữa là lực tay phải,dưới là lực tay trái,thứ 3 là lực phòng thủ,thứ 4 là độ chính xác,thứ 5 né tránh,cuối cùng lả gia tăng trí mạng(critical damage)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
samakaze đã rank mấy rùi , tui đang rạnk 3 chơi đại đao thấy rùng búa "bự" có vẻ đánh nhanh hơn ( có cái búa đỏ rank 3 + tốc độ đánh 30% , tốc độ chạy 20% :x )

samakaze đã rank mấy rùi , tui đang rạnk 3 chơi đại đao thấy rùng búa "bự" có vẻ đánh nhanh hơn ( có cái búa đỏ rank 3 + tốc độ đánh 30% , tốc độ chạy 20% :x )
Đã rank 4 rồi lv 33,đánh trùm có cây búa xanh damage 51,thêm 6 hàng opt nữa,nhưng không dùng được(chơi ranger)cây búa này đồ rank 3 đấy,bắt đầu từ action 2 là có thể có được đồ xanh trong hòm vàng rồi(lúc đầu thường là đồ đỏ và vàng,đây đồ xanh dương chứ không phải xanh thường đâu)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN