Thảo luận Spectrobes

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT

Game này vừa mới ra không biết có ai chơi không vào đây thảo luận cho vui . Mình mới chơi được 1 tí tới đoạn tìm Mr.X về . Cảm thấy đồ họa game game cũng tàm tạm , về battle thì chưa hiểu lắm nên thấy hơi bị rối :( Hệ thống Nintendo Wifi trong game không biết để làm gì , còn ứng dụng voice :-??

Ai cần link download thì vào Rom Info anh Huy có post rồi :)

Làm gì ko có ai chơi,chỉ là nóng hổi vừa ra nên ae còn chưa kịp thôi.Vừa load xong sẽ chiến ngay xem thế nào.Theo suy nghĩ thì game có gameplay khá giống Lunar knights thì phải nhưng hình ảnh được 3D hóa hoàn toàn,mấy đoạn cutscene cũng khá.
Ah thêm tin vui là R3(rayman raving rabbit) DS cũng vừa ra lò,tất cả đều có trên gmasters.Vừa ngó trailer cái Death Dj n fair of doom của konami cũng cực kỳ ấn tượng.

Cái này ra từ 6/3 rồi mà :))
Kô hay cho lắm :| Chơi đc vài fút rồi del :|
Giống ý kiến của tui :D, lúc xem trailer thì thấy cũng được, chơi thử mới biết không hay như tưởng tượng. Lúc mở menu màu sắc lòe loẹt quá nhìn choáng cả mắt.

Đúng rồi, màu mè lòe loẹt :D, game play hơi lạ nên thấy kô hay :D
@Hào Ken: game này thể loại Action RPG bạn ạ :D

hieu

Nấm nhỏ
Thảo luận Spectrobes: Beyond the Portals Images

Game này tuy cũng khá lâu rồi nhưng giờ tớ mới chơi và mới chơi đến cái phần mà có cái lốc xoáy đen ( ở hành tinh thứ 2 ấy) . Nó kêu bắt 2 con hệ cây tớ cũng đã bắt rồi nhưng không hiểu sao đến cái lốc xoáy đen ấy nó vẫn không cho qua .Ai đã qua chỗ này rồi giúp tớ với !
Cho tớ hỏi luôn mấy cái card này để làm gì thế ! tớ có 5 card như vậy !

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hix, game hay vãi chưởng mà các bác chê làm em buồn quá đi=((

Mình chiến xong trò này rùi, thu thập được hơn 80% quái thú trong game rùi, kiếm được toàn bộ Geo để triệu tập mấy con Ultima luôn :spiteful[1]:

Đây là thể loại mình thích nhất đấy, luyện lv cho thú rồi tiến hóa, cảm giác mong chờ hình thái kế tiếp để xem tuyệt vời lém, hi hi.

Lúc đầu việc đào đất có vẻ hơi khó nhưng rồi từ từ sẽ dễ thui, sau này sẽ có 1 số món đồ hỗ trợ việc đào đất dễ hơn nhiều,nhưng nếu bạn là cao thủ thì cũng kô cần đâu, các loại mineral cấp c,b mình thường chỉ cần 4 giây là đào xong, kỷ lục nhanh nhất là 3 giây 40 :spiteful[1]:

Màu sắc nhiều thì đẹp thui chứ có sau đâu, các bác chiến đi, rùi có chỗ nào kẹt thì hỏi mình hén :-*

DragonFly

Coi như là Rồng đi

Game này tuy cũng khá lâu rồi nhưng giờ tớ mới chơi và mới chơi đến cái phần mà có cái lốc xoáy đen ( ở hành tinh thứ 2 ấy) . Nó kêu bắt 2 con hệ cây tớ cũng đã bắt rồi nhưng không hiểu sao đến cái lốc xoáy đen ấy nó vẫn không cho qua .Ai đã qua chỗ này rồi giúp tớ với !
Cho tớ hỏi luôn mấy cái card này để làm gì thế ! tớ có 5 card như vậy !
Hai con hệ cây cho lên đội hình chính thức luôn mới được, sau khi đào hóa thạch về cho thức tỉnh rùi bỏ vô chuồng cho tiến hóa thành dạng chiến đấu mới bỏ vô đội hình được nha.

Cái card của bạn là để mở mật mã trong game lấy 1 số thú bí mật đó, chỗ bạn đang chơi chưa có đâu, chừng nào xong cái vụ trên sa mạc rồi trong phòng Lab của phi thuyền sẽ hiện ra cái máy để nạp card. Cách nạp là mở cái máy đó lên, nó kiu đạt card lên màn hình cảm ứng rùi nhấn viết vô các lỗ theo số thứ tự. Card bạn chụp hình là dùng để mở quái thú khá mạnh đó (dạng tiến hóa sau cùng), nhưng lại là card của spectrobes 1 chứ kô phải Beyon the portal, nhưng về gần cuối game nó vẫn cho bạn sử dụng :em36:

hieu

Nấm nhỏ
mình đã cho tiến hóa và đem cả 2 con lên đội hình chính thức luôn rồi nhưng vẫn không được .Với lại mình cũng đã cho con dò đồ cũng là hệ cây và mang theo cả 2 con hệ lửa nằm ở đội hình phụ nhưng vẫn không hiểu sao không vào được ! Và cái nhà ở nó khi mình vào nói chuyện thì nó kêu thiếu Flash nữa ! mà mình tìm mòn mắt trả thấy hóa thạch hệ Flash đâu hết.

DragonFly

Coi như là Rồng đi
mình đã cho tiến hóa và đem cả 2 con lên đội hình chính thức luôn rồi nhưng vẫn không được .Với lại mình cũng đã cho con dò đồ cũng là hệ cây và mang theo cả 2 con hệ lửa nằm ở đội hình phụ nhưng vẫn không hiểu sao không vào được ! Và cái nhà ở nó khi mình vào nói chuyện thì nó kêu thiếu Flash nữa ! mà mình tìm mòn mắt trả thấy hóa thạch hệ Flash đâu hết.
Cái thằng cha đứng trước cái nhà đó cho bồ cái hóa thạch Flash đó. Đem về thức tỉnh nhưng đừng tiến hóa lên nha, để dạng child, đưa vô hệ dò tìm, đứng trước cái cửa nhà đó nhấn tìm rồi nhấn A khi thấy dấu hiệu lửa phát sáng đó.
Chúc vui :spiteful[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Chết roài lỡ cho nó biến thành dạng đánh rồi làm sao bây giờ :(
Bravo, chúc mừng bạn :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:
...........
..........
Reset lại game đi cu..
Nhưng hình như trong khu vực đó có hóa thạch Flash đó:-@, thử tìm coi cu.
Chúc may mắn nha :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN