[Thảo luận] Story of Seasons

Cửa hàng game Nintendo nShop

devil6002

nWriter
Đi hẹn với nó làm s...đâu thấy fogu đề cập tới...
Trao nhẫn và nó đồng ý tức là đã xong bước going steady rồi đấy, bạn chịu khó check lại xem còn chưa đúng cái nào nữa không, thí dụ như là phải lên tầng 2 của guild hall mới xem được nha chứ đứng dưới tầng trệt là không tính đâu.

Chơi tới mùa hè năm 2 rồi, giờ tiền không còn là vấn đề nữa, vấn đề là không đủ phân bón để xài, 1 ngày tốn gần 40 cái, mà ông già trong shop bán có hơn chục cái :((

devil6002

nWriter
Chơi tới mùa hè năm 2 rồi, giờ tiền không còn là vấn đề nữa, vấn đề là không đủ phân bón để xài, 1 ngày tốn gần 40 cái, mà ông già trong shop bán có hơn chục cái :((
Mình đề xuất cho bạn 3 giải pháp:

1. Làm thêm phân bón bằng seed maker: luôn luôn không được bỏ qua cành cây ngọn cỏ nào, rinh về nhà hết để dành làm phân. Đừng bao giờ chặt twig để lấy small lumber vì small lumber kiếm được từ việc chặt cây quanh nhà hay làm quest là đủ xài rồi. Nguồn phân bón hiện tại của mình chủ yếu đến từ twig bởi vì số lượng weed mình kiếm được có vẻ còn ít hơn cả twig.

2. Làm quest để kiếm fertilizer: mình cứ thấy quest nào mà reward là phân bón thì accept liền.

3. Bón phân có chọn lọc: với lượng item bán ra cực kì hạn chế như game này thì làm gì cũng phải suy nghĩ chu đáo. Bón phân thì nên bón mỗi loại duy nhất 1 ruộng để lấy giống tốt thôi, đạt tới star rank mình thích rồi trồng nhiều cũng chẳng muộn. Game này có nhà kính nên tội gì đâu phải gấp gáp mà bón 1 đống, hết mùa đó thì vẫn đem vô nhà kính bón tiếp được mà, vả lại bạn nói không cần lo về tiền bạc nữa thì cũng đâu cần trồng nhiều ruộng quá cho cực.

RainThunder

Nấm nhỏ
Gần đây mình có nghiên cứu về ROM hacking và đã tìm được một số dữ liệu khá có ích trong game này.
- Tất cả các đoạn văn bản trong game, bao gồm các đoạn đối thoại, tỏ tình, TV show v.v... Download tại: https://drive.google.com/file/d/0B-ixmqBCI00YeWtNRDZiSFhnc00/view?usp=sharing
- Danh sách Combo chuẩn, danh sách các item, danh sách recipe, danh sách blueprint, danh sách quà tặng v.v...: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1X6traCWnIRwFgFjP0ajI7h7k6e1HNSVVIw3YMHgU0NU/edit?usp=sharing

Hiện tại mình đang tiếp tục nghiên cứu và sẽ thông báo kết quả trong thời gian sớm nhất.
Update #1:
- Các dữ liệu về thú cưng, animal affection, danh sách thức ăn của động vật hoang dã, khai mỏ, dữ liệu traveling salesman (bán tại nhà), maker sheds: Xem tại đây
- Toàn bộ sở thích của NPC (bao gồm cả động vật, quần áo, đồ trang trí v.v...): Xem tại đây
- Dữ liệu về thời trang (dành cho Festival thời trang): Xem tại đây
- Shop data (chưa đầy đủ, mới chỉ có item, giá cả v.v...): Xem tại đây
- Bảng dữ liệu cũ cũng được update một số thông tin như các chỉ số của blueprint, giá cả của các món đồ và đồ trang trí, và dữ liệu về gia vị của các món ăn.

Mình đề xuất cho bạn 3 giải pháp:

1. Làm thêm phân bón bằng seed maker: luôn luôn không được bỏ qua cành cây ngọn cỏ nào, rinh về nhà hết để dành làm phân. Đừng bao giờ chặt twig để lấy small lumber vì small lumber kiếm được từ việc chặt cây quanh nhà hay làm quest là đủ xài rồi. Nguồn phân bón hiện tại của mình chủ yếu đến từ twig bởi vì số lượng weed mình kiếm được có vẻ còn ít hơn cả twig.

2. Làm quest để kiếm fertilizer: mình cứ thấy quest nào mà reward là phân bón thì accept liền.

3. Bón phân có chọn lọc: với lượng item bán ra cực kì hạn chế như game này thì làm gì cũng phải suy nghĩ chu đáo. Bón phân thì nên bón mỗi loại duy nhất 1 ruộng để lấy giống tốt thôi, đạt tới star rank mình thích rồi trồng nhiều cũng chẳng muộn. Game này có nhà kính nên tội gì đâu phải gấp gáp mà bón 1 đống, hết mùa đó thì vẫn đem vô nhà kính bón tiếp được mà, vả lại bạn nói không cần lo về tiền bạc nữa thì cũng đâu cần trồng nhiều ruộng quá cho cực.
Uhm, mình cũng làm mọi cách trên rồi nhưng vẫn thiếu khá nhiều, số lượng cây mới tăng, rồi cây theo mùa, cây dài hạn.... Mùa xuân còn có thể kiếm nhiều weed với twig chứ mấy mùa sau số lượng ít hẳn đi. Hiện giờ mình chỉ còn cách là ngưng bón phân cây ăn trái, lên năm 3 rồi mới bón phân lại sau.

devil6002

nWriter
Uhm, mình cũng làm mọi cách trên rồi nhưng vẫn thiếu khá nhiều, số lượng cây mới tăng, rồi cây theo mùa, cây dài hạn.... Mùa xuân còn có thể kiếm nhiều weed với twig chứ mấy mùa sau số lượng ít hẳn đi. Hiện giờ mình chỉ còn cách là ngưng bón phân cây ăn trái, lên năm 3 rồi mới bón phân lại sau.
Uhm ngày xưa mình cũng ham cây 5 sao lắm, mà thấy phê quá nên giờ 3-4 sao cũng được, và trong đầu suy nghĩ là luôn còn có năm sau nên dạo này sống phẻ hơn nhiều rồi. Mình nghĩ là với dòng game này thì chơi từ từ nó lại hay hơn vì như vậy mới đúng chất làm nông chứ :P (nói thế chứ chưa bản nào chơi đc tới năm 3 =)))

unlock vendor mới làm sao vậy các bác. thấy nó có 2 phần Ship, ko biết Ship cái nào mới unlock đc vendor mới hả ta ?
Tùy Shop mà sẽ có điều kiện khác nhau, 4 vendor đầu tiên thì chỉ cần ship thật nhiều tiền với đợi đúng ngày là unlock được, còn tropical với ice country thì phải ship đủ số lượng đồ nhất định. Bác có thể lên fogu để xem.

Mình vừa chơi game này tầm 8 tiếng tới mua xuân ngày 21 22 gì đó vừa mở cái chức năng thuê đất.Cái đất mình thuê có hình tunip ngĩa là chỉ trồng được tunip hả mọi người ?Qua mùa hè có chết cây không?
Ai vẻ thêm đường đi cho mình với nào mình vừa xây xong nhà gà/thỏ nhưng chưa mua con nào với xong cái seed maker rồi
Mình chơi bằng sky3ds thì onl bằng cách nào nhỉ?Cái vụ tách private header mình xem chẳng hiểu

RainThunder

Nấm nhỏ
Mình vừa chơi game này tầm 8 tiếng tới mua xuân ngày 21 22 gì đó vừa mở cái chức năng thuê đất.Cái đất mình thuê có hình tunip ngĩa là chỉ trồng được tunip hả mọi người ?Qua mùa hè có chết cây không?
Ai vẻ thêm đường đi cho mình với nào mình vừa xây xong nhà gà/thỏ nhưng chưa mua con nào với xong cái seed maker rồi
Mình chơi bằng sky3ds thì onl bằng cách nào nhỉ?Cái vụ tách private header mình xem chẳng hiểu
Cái đó là Root Crop Field, bạn có thể trồng bất kỳ loại nào có ghi Category là Root Veggies. Trong game thì có Turnip, Potato, Onion, Burdock Root, Carrot, Andes Potato, Radish và các loại cây Gold tương ứng là thuộc loại này.
Còn về đường đi, thì bạn cứ chơi từ từ rồi kiểu gì cũng sẽ unlock các thứ thôi :D Bạn có thể lên fogu.com/sos1 để xem thêm.
Còn về vụ private header, thì bạn chỉ cần có máy 3DS fw 2.0 - 9.2, sau đó chạy launcher của GW để dump ROM, rồi dùng chương trình GW Rom Patcher lấy header ra. Hoặc bạn cũng có thể dùng Powersaves.
mình mutiplayer đc người bạn tặng cho món quà mà khi quay lại chế độ continue thì ko hiện món quà đó trong Bag vậy ???
Bạn vào Guild nói chuyện với Veronica, chọn Multiplayer Options -> Accept Gift.

có pro nào mở đc Enormous Tree trong Safari chưa ? nó cần 600 Lumber + 100 Stone để mở + 100.000 G. Mình cày nín ị chỉ có 100 Stone + 245 Lumber thôi. Còn thiếu Lumber nhiều quá. Ko biết nâng cấp Safari lên có cái gì mà nó đày thế ko biết :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN