Thảo luận Treasure World nào !

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cho mình hỏi mấy câu :D

chỉ cần bắt được một mạng wifi thì nó sẽ nhận được đúng không, nhưng mà nếu mạng yếu quá thì nó có nhận không
nó căn cứ vào gì để nhận dạng mạng wifi mà nó đã bắt được rồi
mạng wifi do máy tính tạo ra có tính không
trò này có giới hạn về số lượng không

P.S: thời gian dùng pin khi gập máy là bật wifi là bao lâu vậy mọi người :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
Câu trả lời đơn giản nhất là bạn thử rồi sẽ biết ^^.
Máy DS không như các loại máy tính xách tay, đương nhiên là nó nhận sóng kém hơn nên mạng yếu tức là khoảng cách xa hay trạm phát sóng có bán kính phủ ít thì không nhận được.
Giữa các loại máy tính và điện thoại cũng phát ra sóng kết nối nhưng những kết nối này không thông qua SSID nên máy DS cũng chịu. Theo tớ nghĩ game nhận DS thông qua chỉ số MAC từ các trạm phát.
Giới hạn số lượng ? Ở ngoài web thấy có đứa tìm tới 1000, 2000 sao rồi mà vẫn đang tìm tiếp đấy :D. Mình chưa tới mức đó đâu nhỉ.
Thời gian dùng khi gập máy và bật wifi thì cái đó phụ thuộc vào máy bạn mới mua hay đã xài bao lâu rồi :D.

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Tình hình là sóng Wireless yếu vẫn được tính !

nó căn cứ vào gì để nhận dạng mạng wifi mà nó đã bắt được rồi
... còn câu này thì bó tay, :em27: chắc phải có tài liệu thiết kế của nó mới biết được !

anh ptanhkhoa tìm đc bao nhiêu rồi, hiện tại anh đang ở NT đúng ko ;)), cái trò này chỉ cần bật game đó rồi đóng nắp lại là nó tự động tìm đúng ko anh :-??

cho em hỏi không tìm được wifi thì không chơi được trỏ nảy hả anh ptanhkhoa????em tìm được mới có 3 sao thôi...huhuhu...không biết làm gì tiếp theo???

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@ds_newfan: không :|

@nintendo ds: không cần kết nối mạng đâu, chỉ cần có mạng thôi, đương nhiên giả lập thì không chơi được trò này rồi :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
cho em hỏi không tìm được wifi thì không chơi được trỏ nảy hả anh ptanhkhoa????em tìm được mới có 3 sao thôi...huhuhu...không biết làm gì tiếp theo???
Thì tìm thêm sao ^^!!. Đã nói là trò này khuyến khích vận động bên ngoài rồi mà. Bạn đi học hay đi làm, đi xe bus thì bỏ trong cặp đó, muốn được nhiều thêm thì hôm sau đi tuyến đường hay đi chuyến xe bus khác, như đi tìm kho báu đó mà :D.

Bus thì em đi hằng ngày nhưng sợ trong xe đóng cửa làm sao bắt sóng cho được nhỉ
Có cái này cũng vui nhỉ, cũng phải ra ngoài vận động như Personal Trainer: Walking nhưng có vẻ thix TW hơn vì có thể lười.... bằng cách đi xe và đi còn được cả sao nữa :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vậy chắc mở dịch vụ đi tìm hot spot thuê quá, cứ đưa save cho nhau rồi ai tìm được bao nhiêu thì hoa hồng bấy nhiêu :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN