Thảo luận Valkyrie Profile nào

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
đào mộ 2pic này 1 chút vậy :">
mọi người cho hỏi có cần phải dùng cả 3 file save để unlock seraphic gate ko hay chỉ cần dùng 1 file duy nhất thôi? :D

boyson5012

may quá, muốn cho thằng bạn chơi cùng nhưng thấy trên gamefaq bảo phải lưu cả 3 file save nên lo quá #:-s thankz ôg bạn nhiều :D

bjboyn00b

Banned
Choi hỏi Valkyrie Profile Covenant of the Plume (U)

Cái trò này chơi khá hay, 1 điểm lạ là mình chơi 2 lần, lần đầu ko biết hiến tế em cung , tiếc nên chơi lại, lần sau chơi thấy 1 số chỗ mob bị đổi :

Ví dụ như ở bàn mình xuất hiện giữa đầm lầy, có bọn magic xung quanh và mấy thằng cầm giáo . Và 1 thằng boss ( lượt đi đó mình đã hy sinh em cung từ trước )
Lượt sau mình ko hi sinh em cung mà bảo toàn qua được, vào đến cái màn trên thì có 2 con magic biến thành 2 thằng giống hệt mình nhưng là kim cương, damge rất mạnh, ko thể đánh được . Đành hiến tế thằng magic mới qua được .

Sau đó mình thấy mức độ chơi so với lúc hiến tế cung và hiến tế thằng magic thì trong cùng bàn thì hiến tế magic khó hơn rất nhiều , quá khó, ko biết làm thế nào để qua được, trong khi quá yếu , toàn thằng kim cương đánh 1 ,2 hit là die hầu hết . Nếu hiến tế để qua nữa tổn quân quá.

Anh em cho hỏi khi vào trận đánh, có ghi L R Skill, mình bấm mà sao chẳng có tác dụng gì nhỉ, hiện tên skill rồi thôi.

AI phá đảo chỉ với.

Cái bàn rất khó mà mình muốn nói là bàn thứ 2 của chương 3, sau khi đánh 2 con robot, 1 rồng và 1 người thủ lĩnh magic, bàn sau có 2 kim cương, 3 pike, 2 kiếm và 2 magic, 1 kim cương là thằng giống magic của mình, 1 là giống cung của mình . Nó đứng sát sàn sạt, cái bàn được cho thằng magic level 24 đó, tất cả đều 1 hit 3,4 đứa nó bụp chết hết, ko qua nổi, ai chỉ cách chơi qua mà ko phải hiến em nào đi ^^.

Thank.

boyson5012

những thằng kim cương mà bạn nhắc tới có thế là Hel Stalker giống hệt mình nhưng với stat cực cao, xuất hiện ở màn sau nếu như màn trước bạn ko kiếm đc lượng SIN cần thiết (mình cũng ko chắc lắm vì mình cũng đag chơi & luôn đủ SIN ^^)
để biết thêm chi tiết về trò này thì bạn nên vào topic này, trong đây anh ptanhkhoa đã hưỡng dẫn khá là chi tiết đấy :em36:

Cái trò này chơi khá hay, 1 điểm lạ là mình chơi 2 lần, lần đầu ko biết hiến tế em cung , tiếc nên chơi lại, lần sau chơi thấy 1 số chỗ mob bị đổi :

Sau đó mình thấy mức độ chơi so với lúc hiến tế cung và hiến tế thằng magic thì trong cùng bàn thì hiến tế magic khó hơn rất nhiều , quá khó, ko biết làm thế nào để qua được, trong khi quá yếu , toàn thằng kim cương đánh 1 ,2 hit là die hầu hết . Nếu hiến tế để qua nữa tổn quân quá.

Anh em cho hỏi khi vào trận đánh, có ghi L R Skill, mình bấm mà sao chẳng có tác dụng gì nhỉ, hiện tên skill rồi thôi.

AI phá đảo chỉ với.

Cái bàn rất khó mà mình muốn nói là bàn thứ 2 của chương 3, sau khi đánh 2 con robot, 1 rồng và 1 người thủ lĩnh magic, bàn sau có 2 kim cương, 3 pike, 2 kiếm và 2 magic, 1 kim cương là thằng giống magic của mình, 1 là giống cung của mình . Nó đứng sát sàn sạt, cái bàn được cho thằng magic level 24 đó, tất cả đều 1 hit 3,4 đứa nó bụp chết hết, ko qua nổi, ai chỉ cách chơi qua mà ko phải hiến em nào đi ^^.

Thank.
Mấy thằng "kim cương" mà bạn nói là bọn Realmstalker, bọn nó sẽ xuất hiện nếu bạn không đạt đủ điểm SIN của 1 trận đấu trước đó. Tụi nó cho kha khá exp + drop Key Item "Chain of abcxyz" (ko có tác dụng gì cả).Mấy thằng này đánh cũng khá vui tay, có điều lâu + mất thời gian thôi.

Cách trị bọn này cũng ko phải quá khó. 1 là bạn có thể dùng tactic Vali Awakening của Wylfred x2 all stat lên rồi lao vào tẩn là bọn nó sẽ die nhanh (tuy nhiên nhớ là ngay cả khi x2 lên thì bọn nó vẫn thừa sức giết mình thế nên phải đảm bảo giết đc nó trong 1 combo)
2 là trong trường hợp trận đấu có 2 thằng trở lên thì khó mà dùng Vali's, chưa kể còn con boss chực chờ thì bạn vào shop mua Frigid Damsel Codex rồi cho lão pháp sư học phép này, set attack của pháp sư -> Frigid Damsel, set attack đầu của Wylfred thành Open Slash.Lúc vào trận đấu thì bạn căn thế nào cho Wyl vừa quật con quái bay lên là tay pháp sư dùng Ice đập xuống luôn, khi đó đối tượng sẽ bị stun và bạn tha hồ tùng xẻo nó mà đek sợ bị trả đũa. Mà đã ko bị trả đòn thì cứ lặp lại cho khi nó chết là xong ngay :D. Cách này có thể áp dụng với tất cả những con boss khó trị và với tỷ lệ thành công là 100%.(có điều xài cái này thì cần 1 tí khéo tay + chính xác chứ quật lên mà ko đập xuống thì chả tác dụng gì đâu)

L,R nó chỉ cho mình biết các Skill đang xài thôi, cái nào màu xanh có nghĩa là đã kích hoạt, màu vàng là có khả năng sẽ kích hoạt, màu trắng là ko kích hoạt).

Còn đây là save unlock Seraphic Gate:
http://www.mediafire.com/download.php?v2mtjyjgoyj

game này khuyến khích chơi hội đồng dễ sợ luôn =)) .......... thấy các cậu bàn muốn chơi lại mà cái ds bị hư dây màn hình =.= sửa ko biết bqao nhiêu nữa

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Trò này khó thật,có 1 trận ko đủ Sin nên có 1 thằng màu xanh stat khủng vô cùng mất dạy chặn đường,chắc phải cho thằng cha con Cheripha chết.

boyson5012

Trò này khó thật,có 1 trận ko đủ Sin nên có 1 thằng màu xanh stat khủng vô cùng mất dạy chặn đường,chắc phải cho thằng cha con Cheripha chết.
cho cheripha chết trước ấy, sẽ có skill paralyz all enemy ko kể leader trog 3 turn, cho ôg pháp sư chết chỉ đc skill silent all enemy thôi

trungtu1441996

Nấm nhỏ
cho cheripha chết trước ấy, sẽ có skill paralyz all enemy ko kể leader trog 3 turn, cho ôg pháp sư chết chỉ đc skill silent all enemy thôi
Mình đã hạ màn đó ko cần xài Plume nhưng ko đủ Sin nên màn kế có tới 2 đứa xanh :-" nên đã xài Plume lên con nhỏ Cheripha rồi.
Giờ bị bí khúc kia.Sau khi hạ con gì gì đó quên tên :)) thì phải vào ngay trận khác với số quân địch rất khủng,khó mà bao vây overkill dc,ai qua rồi chi giùm,hay mình lại hi sinh nhỉ :-"

boyson5012

Mình đã hạ màn đó ko cần xài Plume nhưng ko đủ Sin nên màn kế có tới 2 đứa xanh :-" nên đã xài Plume lên con nhỏ Cheripha rồi.
Giờ bị bí khúc kia.Sau khi hạ con gì gì đó quên tên :)) thì phải vào ngay trận khác với số quân địch rất khủng,khó mà bao vây overkill dc,ai qua rồi chi giùm,hay mình lại hi sinh nhỉ :-"
thế ôg chọn hướng đi nào ở chapter 2? Nếu chọn Aullewyn thì cứ hy sinh thằng Mischka đi lấy thêm skill Freeze all anemy cho sướng :)) Ban đầu chơi thì cứ dùng plume lấy item xịn cho dễ thở, sau này mạnh rồi chơi lại thì ko dùng plume cũng đc :em36:
Bây h đang chiến seraphic gate, khoai đừng hỏi :-s

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN