Thảo luận về các software chống Virus

Cửa hàng game Nintendo nShop

lightning

Nấm nhỏ
Hôm trc đem USB của thằng bạn về, nó có cái file Phim nguoi lon.exe lại hiện hình = cái folder biết là virus, format lại cho nó. Mấy hôm sau cóp game vào thẻ thì lại đến lượt mình bị, cú lắm. Cứ format thẻ, tạo folder là cái đấy lại xuất hiện. Có bác nào biết cách giải quyết ko
Trình diệt virus từ Bkav 1475 đã được update loại virus này.
Bạn download Bkav phiên bản mới nhất về quét toàn bộ hệ thống và ổ đĩa USB lây nhiễm.Loại Virus Việt thì nên dùng hàng Việt diệt sẽ hiệu quả hơn,bạn ạ !

------------------------------------------------------------
*Bkav1475 (26/01/2008) cập nhật lần thứ 1: AmvoU, Emogen....Malware cập nhật mới nhất:

-Tên malware: W32.SecretD.Worm
Thuộc họ: W32.Secret.Worm
Loại: Worm
Ngày phát hiện mẫu: 25/01/2008
Kích thước: 239 Kb
Mức độ phá hoại: Trung bình
*Nguy cơ:

-Làm giảm mức độ an ninh của hệ thống.
Tự động download và cài các virus khác vào hệ thống
Ăn cắp thông tin cá nhân
Hiện tượng:

-Xuất hiện nhiều file biểu tượng folder có tên đặc biệt
Cách thức lây nhiễm:

-Tự động lây nhiễm qua USB, qua các ổ mạng, ổ đĩa chia sẻ.
*Cách phòng tránh:

-Không nên mở file đính kèm không rõ nguồn gốc, đặc biệt là các file có đuôi .exe .com .pif và .bat.
-Không nên mở các ổ USB mới chưa được quét virus bằng cách nháy kép vào ổ đĩa.
-Không nên share full các ổ đĩa, thư mục trong mạng nội bộ, nên đặt password truy cập nếu muốn chia sẻ quyền sửa và tạo file.
*Mô tả kỹ thuật:

Ghi giá trị:
Userinit = %systemroot%\userinit.exe vào key HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Winlogon
Tự động copy bản thân vào các ổ mạng, các ổ USB với tên Secret.exe, Phim nguoi lon.exe có biểu tượng folder. Tạo ra file autorun.inf để tự chạy virus.
Download và chạy bản cập nhật của virus ở trang: http://files.myopera.com/h[removed]_online/files/task.rar
Ghi các phím được gõ, gửi qua trang scsd.ath.cx
Tạo ra bản sao của virus:
%systemroot%\userinit.exe

Unicorn9x

Nấm nhỏ
tình hình là víu trong các usb thì khi cắm vào máy nó sẽ auto run và nhiễm vào hệ thống lun roài chứ ko đợi bác click vào mới nhiễm đâu! bởi thế nên nhớ khi cắm usb lạ vào máy thì phải dùng ct diệt virus để quét ngay cái usb ấy nhằm tránh nhiễm dzô máy!! hơi mất công ti nhưng mà nhiễm virus vô máy còn mệt hơn! chịu khó nha:D

megazord2

Nấm nhỏ
Có liến quan đến USB cho hỏi sao có lúc cắm USB vào thì nó restart, có lúc thì ko . làm mỗi lần cắm USB cứ như đi phiêu lưu

1 năm lưn đóa nha, 1 năm lựn đó, 1 năm là:

12 tháng...
48 tuần...
365 ngày...
8760 giờ...
525600 phút...
31536000 giây...
1892160000 sao...
113529600000000... jN...

Virus FREE :D:D:D

Chỉ cần làm 1 phép tính đơn giản 290 : 365 thì ta sẽ thấy mỗi ngày bạn bỏ ra chưa tới... 1000d để góp phần phát triển Vn, bộ hok tốt sao :D (mà tui nhớ có 210k thui mà)

lemonadess

Banned
Quyết tâm không thèm xài hàng bản quyền.
Xét về góc độ học sinh, sinh viên, để trả 1 khoản như thế 1 lúc là không thích hợp. Vì có nhiều việc thú vị hơn để làm.
Mỗi ngày tốn 1 ngàn, nhưng vẫn phải trả trong 1 lúc ?

Tùy ngườinthôi bạn ơi, ai có khả năng chi trả thì xài hàng bản quyền, còn ai nghèo hoặc khoái xài chùa như mình thì xài đồ crack, mỗi cái có một cảm giác riêng bạn ah, đâu có trách ai đc.
1/ Cảm giác xài chùa rất là đã
2/ Cảm giác xài bản quyền rất là sướng

Riêng mình khoái cảm giác đã hơn ^_^

Hiện tại kon pc nhà em ko thể khởi động bt đc mà toàn phải khởi động qua safe mode =,= Mún cài ct antivirus mà ko đc bởi phần lớn ct install qua cái Installer Service mà hình như safe mode ko chạy nổi cái này =,= Lên mạng định quét onl trên vtv.vn thì nó báo ko cài đc Active X Control, cài lại win thì cứ nửa chừng là down :(( Hiện giờ cứ mỗi lần em down file nén về mà ko giải nén ra ngay, 1 lúc sau giải nén nó báo corrupt file là vứt đi lun :(( Ai pro júp em với :(( thx nhìu

Em cực gà về mấy vụ này lun, hem hỉu chuyên môn cho lắm :">

vodoi_em

Nấm nhỏ
Hiện tại kon pc nhà em ko thể khởi động bt đc mà toàn phải khởi động qua safe mode =,= Mún cài ct antivirus mà ko đc bởi phần lớn ct install qua cái Installer Service mà hình như safe mode ko chạy nổi cái này =,= Lên mạng định quét onl trên vtv.vn thì nó báo ko cài đc Active X Control, cài lại win thì cứ nửa chừng là down :(( Hiện giờ cứ mỗi lần em down file nén về mà ko giải nén ra ngay, 1 lúc sau giải nén nó báo corrupt file là vứt đi lun :(( Ai pro júp em với :(( thx nhìu

Em cực gà về mấy vụ này lun, hem hỉu chuyên môn cho lắm :">
Khuyên thật 1 câu là cài lại win đi, chứ bây giờ mò ra lỗi thì vẫn thế thôi:em05:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
chuẩn! format ổ C roài mới cài nha! cài đè lên win cũ thì nó vẫn thế!
hôm nọ bị quái gì cứ giải nén ra là dump máy và blue screen of death!=,=
cài lại roài và ok ko một tì vết:D

Có cài đè cũng ko đc :))

Thôi thế h 4mat ổ C cài lại :D nhưng mà lỡ cái con virus đấy lại nhảy qua ổ khác thì seo =,=

À mà còn lỗi này nữa cơ: cái file nén đấy corrupt thế là xoá đi xong ấn f5 1 phát là lại hiện ra nguyên file đấy mỗi tội dung lượng 0 bytes

vodoi_em

Nấm nhỏ
Có cài đè cũng ko đc :))

Thôi thế h 4mat ổ C cài lại :D nhưng mà lỡ cái con virus đấy lại nhảy qua ổ khác thì seo =,=

À mà còn lỗi này nữa cơ: cái file nén đấy corrupt thế là xoá đi xong ấn f5 1 phát là lại hiện ra nguyên file đấy mỗi tội dung lượng 0 bytes
Vậy thì 4mat cả máy đi cho nó lành:em16:.
Nói thế thôi, 4mat ổ C, rồi cài 1 trình AV nào đó, như KIS 2k9 hoặc NOD32 chẳng hạn, auto protect khỏi lo:Drinks[1]:

i cài 1 trình AV nào đó, như KIS 2k9 hoặc NOD32 chẳng hạn, auto protect khỏi lo:Drinks[1]:
Cứ BKAV mà chơi, đơn giản, dễ dùng, quét nhanh, ko chậm máy

Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam, cái gì Việt Nam ko làm được( hoặc là làm tệ quá:biggrin[1]:) thì mới dùng hàng nước ngoài...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN