Thảo luận về Monster Hunter 4 Ultimate

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các Hunters!

Update log #1

Hail Hunters!

sau 3 ngày trải nghiệm mh4u mình có một số nhận xét như sau (lưu ý đây là cảm nhận của riêng mình):
1) Vũ khí mới: Hai vũ khí mới được giới thiệu trong bản này là

a) Insect Glaive (IG): thấy khá thú vị vì khoản update của nó là độc nhất vô nhị. Nó cần update trên hai phương diện: gậy và côn trùng đi theo gậy. Ngoài ra các đòn đánh của nó rất phù hợp để đánh các monster cỡ lớn. Chủ yếu băm là chính. :). Đòn R+A rồi X để bổ và cưỡi monster. Mình hay dùng đòn này nhất. Thêm một chiêu là bắn côn trùng ra để lấy các essences (attach, speed, defence và health) [R+X bắn; R+A gọi lại]. Đòn này mình chủ yếu dùng khi monster đã ngã xuống. Vừa chém vùa lấy essences. :)
b) Charge Blade (CB) thì mình chỉ trải qua training ban đầu chứ chưa thực sự tham chiến bằng em này. Nhưng đã xem qua tutorial trên youtube thì thấy có vẻ còn hấp đẫn hơn cả IG. Trong thời gian tới sẽ luyện. :D
2) Độ khó theo như mình cảm nhận thì đã được điều chỉnh phù hợp hơn và khá hợp lý cho người mới nhập môn MH.

3) Thích nhất vẫn là khả năng kết nối online không qua thiết bị thứ 3. Trinh chiến với các Hunters trên toàn thế giới trở nên đơn gian hơn rất nhiều và không tốn kém. Mình mất 2 ngày đẻ lên HR2 do có sự giúp đỡ của các hunters tại Mỹ, Đức, Brazil, Italia, v.v.

Nói chung Capcom đã đi đúng hướng và mh4u là bước tiến quan trọng theo hướng đó.
Thôi đi hunt tiếp đây! Hen gặp các bạn tại Gathering Hall!

Ciao amigos!

Sửa lần cuối:
Chào các Hunters!

Mình vừa mua $50 eshop card tại Vietcoin và đã mua Monster Hunter 4 Ultimate (MH4U). Digital download thật là tiện. Giờ đang chơ máy down MH4U xuống. Rất hồi hộp và vui mừng vì sắp được gặp các hunters trên toàn thế giới.
Mình muốn lập một nhóm MH4U gồm các hunters Việt Nam và cùng nhau đi hunt các đại monsters. hehe.
Bạn nào có MH4U thi reply vào topic này cho mình. Sắp tới sẽ gửi đường link google form cho các bạn để đăng ký thêm thông tin khi mình thấy cần lập bảng tổng thế các hunters việt.

Chúc các Hunter một valentine vui vẻ and Let's hunt 'em all!

Ciao amigos!

mình onl bằng G@te way đang onl nhưng giờ này lagg quá không chơi được mình add frend nhé 0920-1820-9775

bạn nào cho hỏi cho palico đi cùng mình kiểu j vậy cứ toàn thấy nó ở nhà?
Vào house có cái bảng đầu giường, vào đó chọn con mèo nào muốn đi cùng.
Mới vừa chơi thử, onl luôn vào room toàn mấy anh chị mặc đồ xịn, mình mang đồ cùi nhất vác rìu đi đánh HR1 mà ăn hành liên tục quê 1 cục T_T.
Tuy wifi xa có 1 gạch mà đi mấy quest liền chả lag gì cả, chắc tại chơi đêm :)
Add mình vào mà chơi chung nhé.

mình chờ sau Tết mới có máy hehe.
Mà bạn nào muốn tham khảo hướng dẫn vũ khí nên lên trang Gaijin Hunter trên Youtube ấy, hướng dẫn đủ 14 loại vũ khí chi tiết và dễ hiểu lắm

Cái quest câu cá HR1 nản ghê. Câu mãi chả đủ lại còn bị con tetsu phá đám giữa chừng. Ức quá oánh nó xong thì cũng 20' còn lại có 30' cũng chả câu kịp T_T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN