Thảo luận về Monster Hunter 4 Ultimate

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
Chào mọi người, mình là Hunter tập sự, hiện tại mới vừa tốt nghiệp lớp 2 trường làng :D Bản 4U là bản đầu tiên mình chơi (nếu không tính bản PW và demo) nên nếu mình có lỡ hỏi ngu mong mọi người đừng gạch đá, mình thích ở khách sạn ngàn sao hơn ở trong lâu đài gạch.

Đầu tiên cho mình thắc mắc là Exedition và Guild Quest có liên quan gì với nhau không, và dòng Weapon Bias với Armor là yêu cầu hay chỉ số gì, ý nghĩa của mấy dòng đó là gì. Còn số lượng quái tối đa có thể gặp trong 1 lần đi là mấy con. Thỉnh thoảng lại có chữ Rare, cái đó là nói về item nhặt được hay môi trường đặc biệt. Cho mình tham khảo luôn set item mọi người hay đi gồm những món gì nha.

Để capture thì cần làm những bước nào, mình đánh nó ngất ngư rồi quăng bom tranq liên tục, canh nó ngủ rồi đặt bẫy mà cũng không được :(

Hiện tại mình đang main Charge Blade, Hunting Horn, Long Sword, thỉnh thoảng đổi gió qua Light Bowgun. Giờ mình đang phân vân giữa Element với non-Element, đầu game nên đi theo dòng nào thì nhanh hơn. Với 4 hệ vũ khí trên có vũ khí nào mạnh mà dễ rèn không.

Tạm thời chỉ có vài thắcmắc trên, mong mọi người giải đáp giúp, mình xin cảm ơn.
Exedition có 1 số thời điểm liên quan đến Guild Quest như là 1 nhiệm vụ cốt truyện. Weapon Bias và Armor đó chắc là vũ khí và armor khuyên dùng, mình cũng không quan tâm lắm, vì mình chỉ chơi duy nhất Long Sword. Rare thì nghe mấy ông kia nói là tỉ lệ ra đồ cao hơn nhưng mình thấy cũng vậy, chỉ có cái tụi nó đông hơn, nhưng cũng có khi do đánh lâu nên nó ra đông. Có lần nó chỉ ra có 2 con như trong cái quest yêu cầu lúc đầu rồi chờ hoài ko ra nữa, có khi nó ra cả 5-6 con khác nhau nhưng thời gian khá lâu, có khi thì nó ra 2 con cùng lúc, giết đc 1 con, vừa mất xác con đó là con thứ 3 chạy ra liền.

Để capture thì đánh nó ngất ngư, đi lết lết, kiếm 1 chỗ nằm ngủ thì đặt bẫy pit fall hay shock trap đều được, xong quăng 2 trái Tranq bomb vào người nó, khuyên là nên đặt Pit fall vì Pit fall thời gian lâu hơn nên nếu quăng Tranq bomb vào mà nó chưa capture thì đập thêm mấy cái nữa có khi nó sẽ báo đã capture. Mà khi mình quăng Tranq bomb thì nó có 1 khoảng thời gian tác dụng chứ không phải quăng vào mà ko bắt được là phải quăng lại. Mình đã từng thử đập nó lê lết đi ngủ, mình quăng 2 trái Tranq bomb xong mới đặt bẫy, nó vừa vào bẫy thì báo đã capture được. Nên cứ đặt Pit fall trước, chưa capture đc thì đánh nó thêm rồi đặt shock trap, shock trap hết tác dụng nhanh lắm vì tỷ lệ chế thành công cao hơn pit fall.

milu2013

Nấm nhỏ
Có ai chơi game này add zalo mình,rồi trao đổi kinh nghiệm chơi sẵng quýnh onl luôn,mình vừa mới chơi thôi.

bác nào chơi add vô e đi chung với , e mới đi từ mh3u wa , h đang luyện .Ah` mà chơi onl sao vậy mấy bác ???? FC của e : 0834-3348-4700

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Exedition có 1 số thời điểm liên quan đến Guild Quest như là 1 nhiệm vụ cốt truyện. Weapon Bias và Armor đó chắc là vũ khí và armor khuyên dùng, mình cũng không quan tâm lắm, vì mình chỉ chơi duy nhất Long Sword. Rare thì nghe mấy ông kia nói là tỉ lệ ra đồ cao hơn nhưng mình thấy cũng vậy, chỉ có cái tụi nó đông hơn, nhưng cũng có khi do đánh lâu nên nó ra đông. Có lần nó chỉ ra có 2 con như trong cái quest yêu cầu lúc đầu rồi chờ hoài ko ra nữa, có khi nó ra cả 5-6 con khác nhau nhưng thời gian khá lâu, có khi thì nó ra 2 con cùng lúc, giết đc 1 con, vừa mất xác con đó là con thứ 3 chạy ra liền.

Để capture thì đánh nó ngất ngư, đi lết lết, kiếm 1 chỗ nằm ngủ thì đặt bẫy pit fall hay shock trap đều được, xong quăng 2 trái Tranq bomb vào người nó, khuyên là nên đặt Pit fall vì Pit fall thời gian lâu hơn nên nếu quăng Tranq bomb vào mà nó chưa capture thì đập thêm mấy cái nữa có khi nó sẽ báo đã capture. Mà khi mình quăng Tranq bomb thì nó có 1 khoảng thời gian tác dụng chứ không phải quăng vào mà ko bắt được là phải quăng lại. Mình đã từng thử đập nó lê lết đi ngủ, mình quăng 2 trái Tranq bomb xong mới đặt bẫy, nó vừa vào bẫy thì báo đã capture được. Nên cứ đặt Pit fall trước, chưa capture đc thì đánh nó thêm rồi đặt shock trap, shock trap hết tác dụng nhanh lắm vì tỷ lệ chế thành công cao hơn pit fall.
Bữa hỏi xong thì có nhiệm vụ bắt quái luôn, hướng dẫn cũng tương đối chi tiết, bắt xong giờ không biết kiếm bẫy ở đâu để bắt nữa.

Còn Weapon Bias theo mình để ý thì hình như là nói về weapon với armor nhặt được trong mỗi lần săn, mà mới chơi nên nhìn dòng armor không biết nó muốn nói tới giáp gì :(

Gateway chơi online ầm ầm mà ^^
Ban chua lam private header cho game ua minh tren GW ah ?
Vì bản này là bản đầu tiên mình chơi nên muốn chơi thử xem có hợp không rồi mới online, với lại không biết Nin còn tung thêm chiêu gì để chặn pirate không nên cũng ngại. Mà nghe nói 3ds chuyển sang 3dz bị mất save nên chưa dám thử, đến giờ cũng chưa có quest nào không solo được, để chơi tiếp xem thế nào.

Edit: sau hơn 1 ngày săn trên mạng mình đã tìm được cách để giữ save khi chuyển qua 3dz, đơn giản đến bất ngờ mà cũng rất tréo nghoe. Cứ tưởng phải chờ soft hỗ trợ save của 7.x chứ. Mới test thử con G.Jaggi với ông Z gì đó trong chưa đầy 10'. Giờ thì đắp chiếu chờ dịp Local thôi.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mấy bạn nào đang onl có cái header nào không? Cho mình xin để onl >.<
Header giờ toàn là header tự dump thôi bạn, chắc không ai dám share đâu, Nin mà thấy là ban hết 2 máy. Bạn chịu khó bỏ tiền mua đại băng 2nd nào rẻ rẻ rồi về lấy header, nhớ hỏi người bán có từng dùng băng đó làm header chưa.

Còn cách khác là dùng header của mấy rom trên mạng, nhớ chọn game nào ít người chơi để ít bị trùng. Nhưng nói chung cách này không bảo đảm.

milu2013

Nấm nhỏ
Mấy a cho e hỏi cái bản này chơi khó ko đang băn khoăn ko biet nên mua ko thanks mọi người
Trò này càng khó càng hay đó bạn,nói chung là game nay chơi hay lẮm,sợ bạn ko thích thể loại này thôi.Nếu thích thì cứ mua về chơi chán thì bán lại củng được :3.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN