Thảo luận về Monster Hunter 4 Ultimate

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Header giờ toàn là header tự dump thôi bạn, chắc không ai dám share đâu, Nin mà thấy là ban hết 2 máy. Bạn chịu khó bỏ tiền mua đại băng 2nd nào rẻ rẻ rồi về lấy header, nhớ hỏi người bán có từng dùng băng đó làm header chưa.

Còn cách khác là dùng header của mấy rom trên mạng, nhớ chọn game nào ít người chơi để ít bị trùng. Nhưng nói chung cách này không bảo đảm.
Gateway online băng file cài CIA nên không lo bị ban đâu bạn ơi , mình online 2 tháng nay rồi !

Gateway online băng file cài CIA nên không lo bị ban đâu bạn ơi , mình online 2 tháng nay rồi !
Bác ơi , em cài MH4 với patch 1.1 trên 3dsiso nhưng ko online được. Em vào game vô phần world map --> muti online thì nó báo phải vô setting ---> user agreement . Nhưng em là theo vẫn ko online đc, và vẫn hiện thông báo như trên. Không biết do emunand 9.2 ko onl được hay thế nào bác chỉ giúp em.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bạn log in tài khoản của bạn thì chơi được mà. Nhưng hiện giờ log in thì phải fw 9.6 thì phải...

Bạn log in tài khoản của bạn thì chơi được mà. Nhưng hiện giờ log in thì phải fw 9.6 thì phải...
Bác cho em hỏi emunad của bác là 9. mấy vậy, tại vì ID network của em đã log in từ lâu rồi .
Khi vào game , phần oline muti thì nó hiện thông báo " đủ 18 tuổi ko" với " user agreement and policia" . Em chọn accept hết nhưng vẫn bị disconect và thông báo ra ngoài phần Setting để chỉnh ạ.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT

Bác cho em hỏi emunad của bác là 9. mấy vậy, tại vì ID network của em đã log in từ lâu rồi .
Khi vào game , phần oline muti thì nó hiện thông báo " đủ 18 tuổi ko" với " user agreement and policia" . Em chọn accept hết nhưng vẫn bị disconect và thông báo ra ngoài phần Setting để chỉnh ạ.
Emunand của mình là 9.5 hồi mà còn chưa lên 9.6 vẫn vào eshop được. Giờ thì mình cũng không vào eshop nữa. Cái Monster hunter mình online bình thường không thấy nó hỏi gì, hay là bạn chưa setup wifi?

đ
Emunand của mình là 9.5 hồi mà còn chưa lên 9.6 vẫn vào eshop được. Giờ thì mình cũng không vào eshop nữa. Cái Monster hunter mình online bình thường không thấy nó hỏi gì, hay là bạn chưa setup wifi?
Đúng rồi bác, nó bảo em ra ngoài setting network gì đấy, nhưng em không biết làm như thế nào, tại máy em vẫn vào web với youtube bình thường.... Setup wifi là thế nào ạ.

Có bác nào biết cách lấy wyvern scalp không ? Thấy trên mạng nó bảo break Hermituar shell mà e làm break hoài vẫn không ra wyvern scalp :(

Có bác nào biết cách lấy wyvern scalp không ? Thấy trên mạng nó bảo break Hermituar shell mà e làm break hoài vẫn không ra wyvern scalp :(
Bác đập phần nào? Từ cái tên mà nói thì bác phải nện cái đầu lâu Monoblos của nó. Drop rate 60% thì khả năng ra reward là khá cao, muốn cao hơn nữa thì có thể tránh đập càng của nó để tăng tỉ lệ ra. Nếu vẫn không ra thì dính Desire Sensor rồi, đi đánh vài trận khác rồi quay lại mò cua.

Kurogane

nWriter
Cho hỏi nếu mình chơi bằng 2ds thì có khó khăn lắm ko (vì 2ds ko có circle pad pro) :v
cũng như mình chơi 3DS ko xài CPP thôi, chẳng ảnh hưởng gì, lâu lâu có chút bất tiện xíu nhưng mình cũng thử xài CPP rồi, ko quen tay bằng chơi bình thường, nói chung là do cảm nhận, khi chơi quen rồi thì sao cũng được, chúng ta sẽ tự sáng tạo hay thích ứng được với hoàn cảnh thôi :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN