Thế hệ Pokemon nào hay nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thế hệ nào hay nhất

• Thế hệ 1 Red-Blue-Yellow-Fire Red-Leaf Green

Bình chọn: 29 33.3%
  • Thế hệ 2 Gold-Silver-Crystal

Bình chọn: 23 26.4%
  • Thế hệ 3 Ruby-SarphireEmerald

Bình chọn: 12 13.8%
  • Thế hệ 4 Diamond-Pearl-Platinum

Bình chọn: 23 26.4%

• Số thành viên bình chọn
    87
  • Poll closed .
Đã có 4 thế hệ Pokemon được ra mắt người chơi từ trước đến nay. Mỗi thế hệ đều có cốt truyện và cách chơi hơi khác nhau một chút. Xin hỏi các mem đáng kính, thế hệ nào hay nhất, hấp dẫn nhất. Xin vui lòng nêu lí do.

rock

Nấm bình thường
chỉ có phần 1 là dễ thương nhất, gây cảm tình nhiều nhất, còn phần 2 thì cũng được, mấy phần kia thì không thích lắm ngoài những pokemon huyền thoại, mình nghĩ vậy

ko còn j` bàn cãi, Gen 1 là chuẩn nhất. Gen 2 cũng ko kém nhưng ko được chọn 2 gen nên ưu tiên gen 1 :D. Gen III mình chơi 1 lần ròi thoy, Gen IV mình ko mún chơi. Đơn giản vì 2 gen sau lai tạp wá nhiều style Âu Mỹ, trông như những con thú ngoài hành tinh. 2 gen đầu có những pkm gần gũi (vì chúng mô phỏng con thú ngoài đời mà), nét vẽ giản dị dễ nhìn. 1 vote cho gen 1, 1 vote tinh thần cho gen 2 :D

ko còn j` bàn cãi, Gen 1 là chuẩn nhất. Gen 2 cũng ko kém nhưng ko được chọn 2 gen nên ưu tiên gen 1 :D. Gen III mình chơi 1 lần ròi thoy, Gen IV mình ko mún chơi. Đơn giản vì 2 gen sau lai tạp wá nhiều style Âu Mỹ, trông như những con thú ngoài hành tinh. 2 gen đầu có những pkm gần gũi (vì chúng mô phỏng con thú ngoài đời mà), nét vẽ giản dị dễ nhìn. 1 vote cho gen 1, 1 vote tinh thần cho gen 2 :D
Hic, tôi lại thích thế hệ 4 style Âu Mĩ

Muốn vote cho cả 4 Gens vì chưa khi nào mình bị làm cho thất vọng bởi Pokemon hết, bất kể phiên bản nào cũng đều đem lại những cảm giác khác nhau, những bất ngờ khác nhau, nhưng đặc điểm chung là càng ngày càng hoàn thiện hơn cả về gameplay lẫn nội dung ... Pokemon Forever :D

Hic, tôi lại thích thế hệ 4 style Âu Mĩ
tùy mỗi người. Chắc có lẽ bạn mới chơi gần đây ( 1 2 năm đổ lại?).Còn mình chơi cách đây 6 7 năm òi. Mình nghĩ càng về sau thì các bạn có ảnh hưởng đôi chút bởi văn hóa Âu Mỹ (film, game, cartoon, gameshow,...) nên thích nghi tốt với GEn IV. Chứ mình thì ko thể :cc_surrender[1]:. Gen I đã có ảnh hưởng wá lớn (thậm chí là hình tượng của pkm) trong đầu mình òi :stupid[1]:

tùy mỗi người. Chắc có lẽ bạn mới chơi gần đây ( 1 2 năm đổ lại?).Còn mình chơi cách đây 6 7 năm òi. Mình nghĩ càng về sau thì các bạn có ảnh hưởng đôi chút bởi văn hóa Âu Mỹ (film, game, cartoon, gameshow,...) nên thích nghi tốt với GEn IV. Chứ mình thì ko thể :cc_surrender[1]:. Gen I đã có ảnh hưởng wá lớn (thậm chí là hình tượng của pkm) trong đầu mình òi :stupid[1]:
Thật ra mình chơi cả 4 thế hệ rồi đó bạn. 2 thế hệ đầu nhìn thân quen quá, thế hệ 3 đồ họa không tốt lắm, thế hệ 4 mới lạ vô cùng.

gen I và gen II tuy đồ họa không được tốt lắm nhưng để lại mình nhiều ấn tượng dư âm nhất hơn 2 bản kia nhiều,cúi cùng cũng quyết định vote gen II ,heeee

backtaro

Nấm nhỏ
Thế hệ 2 là nhất, đơn giản, dễ hiểu và pokemon trông đáng iêu:)

Nhầm, thế hệ 2 chứ không phải 3

ZhumZhum

Nấm bình thường
Gen I, Gen gắn liền với tuổi thơ (Cartoon), sang máy Gen kia chơi khi đã biết thế nào là Pokemon, train train, không còn ý nghĩa như Gen I

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Gen 1, gen 1 dễ thương nhất. Thích 3 em được chọn ban đầu và cả Mew nữa. ^^ Về sau 3 em chọn lúc đầu không kute bằng. ^^

backtaro

Nấm nhỏ
Đáng yêu và gần gũi nữa. Gần như nhữgn con đó đã gắn liền với tuổi thơ mình từ hồi coi phim, rồi đọc truyện nữa:)) chứ như thời ruby, mình chả biết con nào vs con nào, cứ loạn lên:|

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Đối với mình, gen II là gen đầu tiên mình chơi và chưa có 1 gen nào có thể thay đổi đc niềm say mê chơi pkmn của mình như ở gen II. Cấu trúc các mái nhà cổ kính của vùng cố đô Nhật Bản, phong cảnh vừa hùng vĩ vừa yên bình như ngọn mt.Silver, Wild isl., Tin tower hay Lake of rage,... Nói chung, đó là gen hay nhất mà mình đã từng chơi >:D<
I love pkmn gen II !!! :-* :x

Thix nhất là cốt truyện Gen 2, Gym của GEN 2 cũng hay vô cùng. E4 thì thix nhất GEN 1, Pokemon mình thix nhất là Lapras cũng GEN 1.
Thix contest và battle fontier ở 3-4 => Gen 1 2 áp đảo rùi ^^!
vote cho gen 2 (tại chơi đầu tiên) và 1 vé ẩ cho gen 1 ^^!

4gen đều hay,fan pokemon thì sao lại chê game pokemon đc,nh ấn tượng gen 1 và 2 nhất,gen 1 thì là do lần đầu tiên đc chơi pokemon cảm giác thik thik cho nên cho tới h rảnh thì vẫn bật Blue lên chơi,còn gen 2 cũng ấn tượng vì đó cũng là lần đầu chơi pokemon mà đồ họa với skill đẹp như zậy,vẫn nhớ lúc thằng bạn bật cái pokedex của gold lên,làm mình cũng đi săn 1 băng bản gốc,cuối cùng cũng tìm ra băng silver gốc :em15:
Nói chung nếu bạn đã muốn chơi pokemon thì nên chơi từ gen 1 tới gen 4,đừng bỏ 1 gen nào hết ^^

Vote cho 4gen,nh vẫn có hơi ưu ái cho gen 1 với 2 =D

gameboy89

V.I.P Member
Vote bản Crystal , bản đầu tiên chơi \:D/

Trog 4 gen kia có đúng Gen 3 là hok chơi (Ruby-SarphireEmerald ) vì gen này pkm nhìn rất chi là rối :)) , như kiểu robot :-j , hình như bản này đi xe đạp bốc đầu đc hay sao ý nhỉ ;))

Thế hệ 4 hay vậy mà ít người thích à vậy . Cốt truyện thì giống Harlen Coben (tác giả truyện trinh thám hay dã man), Pokemon thì mỗi con lại một vẻ mới, không truyền thống như thế hệ 1 và 2, cũng không lai tạp như thé hệ 3(thế hệ 3 mình ghét nhất, mãi mới tìm được đường, lằng nhà lằng nhằng, khó chịu vô cùng), lại mang đế một theme màu đậm, có nét hơi tối, u sầu. Thế hệ 4 là thế hệ thay đổi hoàn toàn của Pokemon, mang một style đặc sắc riêng, không có hương vị Á châu nữa. Tuy rằng truyền thống là cái tốt, nhưng thay đổi vẫn hơn. Hơn nữa, mọi người có nhớ ngày xưa, Nhật thay đổi đi theo con đường Âu Mĩ nên mới được như bây giờ. Theo tôi, thế hệ 4 là đòn bẩy để nâng cao lượng mua Pokemon Heart Gold và Soul Silver ở thị trường Âu Mĩ, vì thế mà tôi lại thấy giá trị của thế hệ 4 cao hơn. Hi vọng nhiều người bầu cho thế hệ 4 hơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN