Wii The Legend of Zelda: Skyward Sword

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đúng như mong đợi của mọi người, trong E3 năm nay Nintendo vừa chính thức giới thiệu phiên bản Zelda mới nhất dành cho hệ máy Wii với tên gọi là The Legend of Zelda: Skyward Sword.

Game hỗ trợ Motion Plus và như thường lệ, Miyamoto là người dẫn game với demo giới thiệu về cách điều khiển tò chơi với hay tay - cầm khiên và cầm kiếm. Qua trailer cho chúng ta thấy thế mạnh của trò chơi không gì khách chính là điều khiển cảm ứng hành vi. Ngoài ra game còn có đồ họa khá ấn tượng đúng với "Wii Graphic" mà mọi người đã mong đợi.

Thông tin chi tiết sẽ được cập nhật tiếp sau...

The Legend of Zelda: Skyward Sword thay đổi hoàn toàn so với phiên bản cũ từ đồ họa cho đến điều khiển trừ thanh master sword ^^, các bóng cây sẽ di chuyển xòa xạc như ngoài đời. Điều đặc biệt cũng là đáng gia nhất là mọi vũ khí của link đều tùy thuộc vào khả năng điều khiển của bạn:
-Kiếm chém theo đường nào sao cho quái vật không đỡ được.
-Bom quăng có thể fire the hold hoặc theo kiểu bowling và tùy sức bạn ném
-Cung bạn dùng wii remote để định hướng và nunchuck kéo ra như kéo dây cung tạo cảm giác như bắn cung thật ^^

viking3

Nấm bình thường
Còn 3 món chưa rõ vì để trống, còn 3 món vũ khí nữa đã thấy xuất hiện:
- Súng cao su
- Súng bắn bọ điều khiển từ xa, trong màn giới thiệu thấy dùng nó để điều khiển bay rồi chở 1 quả bom phá đá
- Cây roi (không fải như roi đầu rắn trong Sprit Track mà thấy đầu roi như có quả cầu sét phát sáng)

Link nhà ta trong bản này còn có thể chạy bộ đỡ phải tìm ngựa ^^ và trèo lên nhưng chổ cao so với chiều cao khiêm tốn của anh ta nữa

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đồ họa thế là dc rồi nhưng trông khá giống phiên bản Wind Waker, đồ họa dễ thương ko dc huyền ảo như Twilight Princess, vẫn kết cái đồ họa của Twilight hơn. Nhìn cái bìa ở E3 năm ngoái cứ tưởng nó còn huyền ảo hơn Twilight Princess ai ngờ đâu :))
Nhưng ko sao, Wind Waker đồ họa đẹp miễn sao Link lớn là dc rồi :x :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Trailer cực đỉnh của Zelda Skyward Sword đây :x

[YOUTUBE]alsWeDp_z0k[/YOUTUBE]

Đồ họa kỳ này rõ ràng là của Wind Waker, các hiệu ứng cũng là của Wind Waker, chỉ có Link lớn hơn tí. Nét của Link ko hề trưởng thành hơn so với Twilight Princess, chỉ lớn hơn so với Wind Waker thôi :))
Ko sao cả, cứ nhớ hồi Wind Waker bị chê thế nào, mà ai đã chơi thử thì ko thể dứt ra dc ;))

Legend of Zelda: Skyward Sword

Bản Zelda mới được giới thiệu tại E3 2010, Đích thân game designer Shigeru Miyamoto đã trình diễn tựa game này trước đông đảo quan khách tại E3. Skyward Sword mang tới rất nhiều chi tiết mới mẻ và hấp dẫn trong gameplay. Thật khó để chê được một game của Miyamoto bởi trong đó luôn chứa đầy những ý tưởng hài hước, vui nhộn và cũng chẳng kém phần hấp dẫn.
Huhu , rạo rực quá đi :x:x:x thật may mắn vì có giả lập :em34: ko có máy wii mà vẫn chơi vù vù :">

[YOUTUBE]2dYgrMz_XBI[/YOUTUBE]

link online :
http://www.youtube.com/watch?v=2dYgrMz_XBI

giả lập có từ cách đây 3-4 năm rồi bạn ạ :)
bạn có thể tìm hiểu thêm ở blog của tớ :D
http://emulators-zone.blogspot.com/search/label/Gamecube/ WII Emulator

dưới đây là clip của bác Miyamoto biểu diễn chơi Zelda :D trông bác ấy nhỉ nhảnh quá cơ :">

[YOUTUBE]osCUWRluCuc&NR=1[/YOUTUBE]

bản Zelda mới này quay lại kiểu đồ họa cel-shaded như wind waker :x nhìn đẹp quá :((
tuy rằng mình vẫn bị kết kiểu đồ họa lung linh của bản Twilight princess hơn :">

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ông westdragon vẫn chưa mua Wii à :))
Nhớ hồi chia bài cho box Zelda mà lặng luôn :-w Còn nhớ đấy nhé :-w

Đồ họa trong Twilight Princess mang phong cách huyền ảo hơn, người lớn hơn, nhưng đồ họa kiểu này cũng chả sao, thậm chí wind waker còn dc đánh giá cao hơn Twilight Princess mừ

tiền đâu mà mua :-w
vụ chia bài :"> tớ xin nhận lỗi :-< lí do là sinh viên năm cuối nên ko có nhiều thời gian :">
cơ mà vừa bảo vệ tốt nghiệp xong rồi :)) h có chia thì chia luôn và ngay đi :">

wow_wow

Thành viên lâu năm
Làm xong lâu rồi :-w Hiên đang giấu trong box ẩn, nhưng chả hiểu sao anh bảo chưa chịu lập box nữa =)) Chắc tại ổng lười :">
p/s để post youtube thì lấy phần code thôi, cái này nè :D
vd: www.youtube.com/watch?v=osCUWRluCuc&NR=1
bỏ phần đó trong tag youtube thôi :))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ô sắp ra Zelda này rồi =P~ Mong quá không bik có yên tâm chơi với ông wow_wow này không ? :em17: Kẻo lại giựt mất cái Wii của mình thì toi :em17:
Ps : Đồ họa kì này hơn giống Wind Waker nhỉ. Link không đc trưởng thành cho lắm =((

Biết là có box ẩn lâu rồi :-j
chỉ có publish nó ra là xong thôi có j đâu nhể 8-} bạn Bảo cho em nó " ra" nhanh đi cho mềnh có chỗ spam :">
p/s: bỏ phần youtube rồi nhưng nó vẫn lù lù một đống error kia kìa :-w

------ ê đit :">
đã post đc link ziu túp :">

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ai mà biết =)) Vấn đề là ko có ai lập box =))
Mà quên nữa, topic giới thiệu game này có ở dưới lâu rồi từ hum wa lận, chuẩn bị bị xóa hay merge đi =))
p/s error j đâu :-/

uh, hết error rồi :">
giời ạ,sao ko nhắc trùng thread luôn từ đâu đi :-< merge đi đừng del tội nghiệp :">
mà năm 2011 mới ra, lúc nào có mình cũng chơi ngay >:) hê hê, trừ khi bản này thiết kế thêm tính năng mới làm giả lập bị freeze :-<
cầu trời frame ko bị rớt trên hyrule field như bản TP :-<

wow_wow

Thành viên lâu năm
Công nhận đợt này làm fan thất vọng về đồ họa khá nhiều, còn gameplay thì ko nói rồi
Tự nhiên E3 năm ngoái tung cái artwork nhìn mà hoảng, còn dark hơn Twilight Princess, trông già dặn trưởng thành thế mà E3 năm nay ... =))
Tội nghiệp mấy đứa háo hức đợi =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN