The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
theo faq thì có nhiều cách để tiến hóa Pin, 1: tiến hóa = đánh, 2: tiến hóa bằng SP, 3: tiến hóa bằng kết nối wifi gì ấy. Thế muốn biết pin tiến hóa theo đường nào thì xem ở đâu, Pin master có tiến hóa dc không. Còn về cách tiến hóa thì tiến hóa = đánh thì cứ đánh cho tới khi tiến hóa luôn à ( nhỡ may nó master pin luôn thì sao ). Còn cái vụ tiến hóa bằng SP thì trong faq có nói chỉ dc tắt máy chỉnh giờ tới 10' thôi, nếu quá 10' sẽ không cho điểm, mà sao bạn chuồn chuồn nói là chỉnh qua tới mấy ngày. CÒn cái vụ tiến hóa bằng sleep ds nữa. làm làm sao....

p/s: trong cái phone menu, trên cái dòng difficut gì ấy để chỉnh độ khó, có cái cây level, đang lv 20 chỉnh xuống lv 1 HP giảm theo, cái cũng là chỉnh độ khó à :-?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chơi game này mà cũng không đọc hướng dẫn trong game hả bạn :|

cách tiến hóa pin đây, phần chữ là của mình :em25:
http://yega.game4v.com/showthread.php/165334-cach-pin-tien-hoa-trong-The-World-Ends-With-You

à còn một cái nữa à lúc add friend thì sau khi add xong trong phần wifi mình sẽ có những pin mà máy kia đem theo (hình như có cả item nữa, không nhớ lắm), có thể dùng save completed để bù lại những pin hiếm

cái thanh lv đó là chỉnh cấp độ của nhân vật, cấp càng thấp so với cấp thật thì máu càng thấp, nguy hiểm tăng lên nhưng tỉ lệ pin hiếm lấy được cũng tăng
chỉnh độ khó cũng là để lấy những pin mà ở mức dễ không có, tham chỉnh mức 1 độ khó cao nhất thì ăn hành cũng dễ hơn

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
em còn cái save chơi xong game rồi, đang chơi lại phần tìm secret report, nếu ông anh thích thì chơi nha, em cứ up lên đây nè

http://www.mediafire.com/?6rx0zyl0c07v3k6

Hoặc nếu anh thích save chap 3 của shiki thì chơi lại cũng đc mà, cần gì xin save, em nghĩ tự mình chơi qua, tự mình cảm nhận thì mói thấy ý nghĩa và niềm vui thật sự khi mình chơi game. Em chỉ góp ý vậy thôi. Em thì chả bao giờ xin save hoặc chơi save của ai luôn.

ôi nghe sến thiệt,...,.,.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn thanhmap cứ theo cách của lyhainam di :D chép save đã complete rồi đi lại từ màn đã mất save, hoặc đi lại từ đầu bằng save mới, chơi lại lần 2 thì khoảng 30' là đi tới chap 3 thôi :D

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
uầy em đồng ý với anh LG, bắt tay nào :shake: *lắc lắc*
cứ vô chapter select anh ạ, chọn lại chap 3
em chưa chơi hết cái ngày thứ X đấy đâu
nghe nói có thằng boss gì mạnh lắm mà em chưa biết
để bao giờ em xem xong bộ haruhi (giờ còn chưa coi xong), chơi xong PKM, với cả Solatorobo thì sẽ đến TWEWY :D
em lười chơi lắm, bởi vì về sau đánh càng ngày càng khó, dù lên LV cao nhất rồi nhưng muốn có nốt bộ item với pin thì phải để LV là 1 thì tỉ lệ rơi hàng hiếm mới cao
mấy con boss còn phải đánh đi đánh lại để kiếm Pin xịn, mệt lắm

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
liều dữ vậy bạn :)) chọn lv 50/100 là đủ có pin xịn rồi, down quá cũng nhiêu đó mà mình còn lỗ máu nữa

nếu bạn có 2 máy DS thì có thể đặt shop ở máy bên kia rồi mua lại pin của máy đó gởi qua, còn muốn sướng tay thì cứ đánh lại ;))

h vẫn còn ng chơi trò này à :D mình chơi từ hồi nó mới ra, chơi đi chơi lại 3-4 lần r chán bvi cày pin lâu quá :D another day còn mỗi 1 con lợn k bắt đc vì nó khỏe quá, còn lại bem hết cả r. ngồi mầy mò hết các thứ của trò này rồi nên chán k muốn chơi nữa ^^! tìm đồ để lấy quần áo xịn + linh tinh nữa mất tầm 2-3 tháng, các bạn cố lên :P

nhìn các bác nói chuyện e chả hiểu gì ráo...e chơi đến day 3 hay day 4 rồi mà đc có mí cục bin dỏm...làm thế nào để có bin mới hả các bác??e cảm ơn các bác nhều ><

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đánh noise kiếm pin Yen rồi vào shop đổi ra tiền, dùng tiền đó mua pin của shop, hoặc đi từ từ đánh boss cũng có pin xịn

còn muốn pin mạnh hơn thì phải lên cấp cho pin, rồi còn phải tiến hóa pin nữa, mấy ngày đầu có pin Monkey với Puppy khá mạnh, bạn dùng 1 trong 2 brand này đánh liên tục ở 1 khu vực sẽ làm tăng sức mạnh của brand ở khu vực đó lên, dùng luyện pin rất tốt

nếu thấy pin vẫn yếu quá thì bạn vào Phone chọn mức Easy mà đánh, bảo đảm đánh nhanh diệt gọn

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
đánh noise cũng sẽ rớt pin, tùy theo mức chỉnh lv và mức độ khó của game, giảm lv và tăng độ khó lên thì pin mạnh ra càng nhiều ( nhiều lúc đánh 1 con mà ra tới 2 3 pin 1 loại @-), làm mình sell mỏi cả tay :)) ), nếu muốn pin mạnh hơn thì tiến hóa, có 3 loại tiến hóa: tiến hóa khi đánh quái, tiến hóa khi nghỉ chơi, tiến hóa bằng trade gì đó :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
giảm lv là lv của mình, cái thanh màu vàng ấy, có 1 nút kéo để tăng giảm lv, nhưng phải có lv thì nó mới tăng giảm được

còn mức Hard phải đi sâu vào game mới có, một cách để game hạn chế vụ vừa vào game đã có pin mạnh ;)) mức cuối hình như là Ultimate thì phải

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Bump lên tí ;)) nhờ mod merge với bài kia :D

Mã:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=3536&p=90956&viewfull=1#post90956

http://vnsharing.net/forum/showpost.php?p=3157385&postcount=3

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN