Thời gian sạc pin new 3DS XL

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có một con New 3DS XL mới mua 2 tuần, mình đọc hướng dẫn sử dụng thì có nói, khi hết pin đèn sẽ chuyển từ xanh sang đỏ và rồi chớp đỏ liên tục. Khi cắm sạc vào sẽ chuyển sang màu cam, khi đầy pin đèn sẽ tự ngắt. vấn đề của mình là khi mình cắm sạc vào thì đèn chuyển sang màu cam, sạc sau 3 tiếng thì cái đèn cam đó nó chớp liên tục, để thêm 3 tiếng nữa nó mới tự tắt.
Có ai bị giống mình ko?
P/S: mà mọi người sạc đầy con new 3DS XL hết bao lâu thế, của mình tính ra là 6 tiếng, ko bik củ sạc bị gì ko nữa T.T

t0mahawk

Nấm nhỏ
bạn dùng sạc loại gì ?
sạc tàu chất lượng kém cho dòng điện không ổn định có thể dẫn đến hiện tượng đèn sạc chớp liên tục.
BT mình dùng sạc zin của máy EU mất khoảng 3-4 tiếng để sạc đầy pin N3DSXL

Mình sạc loại cục sac 110v japan. Dù máy gần hết pin hay còn pin đều tầm 3h30 là đầy b nha. Nên mua cục sạc xịn. Mua sạc lô là hư máy đấy

Lúc mình mua, chủ quán đưa mình 2 loại, sạc zin và sạc cao cấp. Sạc zin thì để trong bọc nilon :-s, sạc cao cấp thì có hộp riêng.
Giờ nghĩ lại ko bik sạc zin có phải zin ko trời:((

6h thì ném cái sạc của bạn đi . Vì sạc chuẩn 3h30p là đầy rồi . Mà công nhận pin có 1700ma mà sạc lâu vãi . Giờ đt quen sạc nhanh rồi . Qua chỗ tiến xíu làm cái cục sạc 220v 200k ngon luôn .

Lúc mình mua, chủ quán đưa mình 2 loại, sạc zin và sạc cao cấp. Sạc zin thì để trong bọc nilon :-s, sạc cao cấp thì có hộp riêng.
Giờ nghĩ lại ko bik sạc zin có phải zin ko trời:((
chỗ bác mua là nshop đúng hem, hồi tháng 2 mình có mua sạc lô xài đc 2 tháng bị hư, mang ra sửa thì nói trợ giá thêm 200k lấy sạc zin, mình lấy mà thấy cục sạc để trong bịch ni lông cứ tường hàng cũ chứ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN