Thủ thuật/Mẹo vặt cho Wii ^_^

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Đĩa smg phải là đĩa của hệ Nhật đấy nhé ! Hệ Mỹ sửa cũng không được đâu ! Nếu có gì tui không chịu ah, mà update bằng đĩa hệ khác rùi thì khỏi chữa luôn, chỉ có nước dùng Wii Fit (2 triệu 4) để sửa mà thôi

Hiện giờ Halo cho đổi chip Wiikey và D2C đó, nhưng gọi tới đó hỏi thì nó nói nó không chắc, rủi ro update thất bại rất cao, có khi phải thay chip khác. Nó còn nói 1 câu hơi bị shock, Mario Galaxy mới ra là đợt đĩa bị lỗi (!?), theo mình thì nếu là lỗi thì sao Wii Fit và SMG cùng bị chung 1 lỗi là "Phát hiện thiết bị lạ (không cho phép) " !?!?!?!?

ppkhoa

V.I.P Member
Bên Halo có đĩa hệ Nhật (đĩa copy lẫn đĩa gốc), mà dù có mua đĩa gốc cũng chẳng chơi được trừ khi thay chip hoặc thào chip ra

ZhumZhum

Nấm bình thường
Nghe mấy bác kể mà em thấy thèm Wii quá trời T_T. Nhưng mua thì sợ bị Semi-brick, mặt khác nhìn cái Menu Japan thì quá nản luôn, liệu có cách nào để mua máy ko vậy mấy bác

ppkhoa

V.I.P Member
Máy mới không sợ bị semi-brick đâu, chừng nào mua second hand mới bị, mà nếu có bị vẫn chữa được mà, lo gì ? Cứ thoải mái mà mua đi, kèm theo máy sẽ có hướng dẫn tiếng Anh, cũn giống menu tiếng Nhật thôi, xài vài ngày là quen

Tui mua mới 100% bị semi brick nè. Mua ở Games center đó nhá >"< Hôm trước ra kêu bị semi thì chị trông hàng cũng chỉ ú ớ nói thế à, thế thì đợi ra game cho nó tự fix ^_^ May mà chị trông cũng dễ thương chứ không thì :">

Qua Games center đi bạn, 100% đĩa game in phun mặt đĩa và cover đầy đủ (Nói ngắn gọn là đĩa đúc :|), 20k/disc :) Số 16A Lý Nam Đế. Bác Games center đâu rồi, em quảng cáo cho bác thì bác phải bán rẻ cho anh em (Mua 10 tặng 1 chẳng hạn :">)

99% các máy WII ở VN sẽ bị semi-brick, không sớm thì muộn. Vì muốn chơi game (Một số) nó sẽ đòi update, update xong là semi rồi ^_^ Semi thì vẫn chơi game bt có sao đâu ^_^ Chờ nó ra đĩa fix là xong T_T

99% các máy WII ở VN sẽ bị semi-brick, không sớm thì muộn. Vì muốn chơi game (Một số) nó sẽ đòi update, update xong là semi rồi ^_^ Semi thì vẫn chơi game bt có sao đâu ^_^ Chờ nó ra đĩa fix là xong T_T
nói thế như kiểu dọa nhau ý:)
yên tâm là nếu biết update thì 100% ko bị semi brick, nếu cần hướng dẫn update thì add YM mình, hoặc tìm trong 4rum có 1 bài hướng dẫn "rất đầy đủ và chi tiết" của bác Bảo
PS:nhớ kt xem có phải Wiikey ko nhé, đừng mua ở HG, chỗ ý ko phải Wiikey đâu:)
giá:
hotgameshopnet
trochoidientu.com (rất tốt, có cả dịch vụ thay chip Wiikey cho ai muốn chơi FE với lại SMG)

ZhumZhum

Nấm bình thường
Cho mình hỏi làm thế nào để phân biệt được đĩa hệ PAL hay hệ US (do cả 2 đều là tiếng Anh). Có phải nó in luôn lên bìa đĩa không ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN