[Tin vui]Downgrade cho sysnand fw 9.3-10.7 - giấc mơ thành sự thật :v

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi ngoài lề chút,nghe nói trước khi down phải backup nand.bin vậy backup như thế nào vậy và không cần gateway được không

Cho mình hỏi ngoài lề chút,nghe nói trước khi down phải backup nand.bin vậy backup như thế nào vậy và không cần gateway được không
có nhiều cách backup không cần gateway, cách đơn giản nhất là copy cái laucher.dat của gateway vào thẻ nhớ của máy, vào trinh duyệt của máy gõ go.gateway-3ds.com đợi nó boot vào gateway menu rồi dùng cái backup sysnand ở trong đấy thôi. Cái này chỉ cần wifi không cần có gw, cái laucher thì lên trang chủ của gw down.

RainThunder

Nấm nhỏ
có nhiều cách backup không cần gateway, cách đơn giản nhất là copy cái laucher.dat của gateway vào thẻ nhớ của máy, vào trinh duyệt của máy gõ go.gateway-3ds.com đợi nó boot vào gateway menu rồi dùng cái backup sysnand ở trong đấy thôi. Cái này chỉ cần wifi không cần có gw, cái laucher thì lên trang chủ của gw down.
Cách đấy hiện chỉ dùng được trên 4.1 - 9.2 thôi bạn. Bây giờ những người cần downgrade đều đã ở 9.3 trở lên rồi.

Mà ns Thật là cách đây 3 tháng sao mình ngu ghê... Lúc ấy tự nhiên tìm lại dc con 3Ds jap của Nee-san xách bên Nhật về,lỡ tay up lên 10.3 (Chỉ vì đú đởn muốn nghịch youtube TT)

máy mình là old 3ds fw 10.3.0-28U thì làm cách nào để Backup nand.bin các bác nhỉ
em cũng muốn hạ xuống 9.2 nhưng phải Backup nand.bin cho an toàn trước đã

fsociety

Nấm nhỏ
máy mình là old 3ds fw 10.3.0-28U thì làm cách nào để Backup nand.bin các bác nhỉ
em cũng muốn hạ xuống 9.2 nhưng phải Backup nand.bin cho an toàn trước đã
Hiện chưa có cách để backup nand ở fw 10.3, vậy nên nếu bạn downgrade xịt thì tập xác định :D
memchunkhax2 chưa ổn định nên kể cả khi bạn làm đúng hướng dẫn cũng không chắc là 100% thành công, tuy nhiên vì máy old + dùng safesysupdater nữa thì mình nghĩ là sẽ không sao đâu :D

Nếu bạn sợ thì có thể dùng homebrew NASA để cài legit CIA chơi đỡ. Legit CIA có rất nhiều game hay như PKM X/Y/OR/AS, monster hunter 4U, yo-kai watch, mario 3d land, mario kart,...

Hiện chưa có cách để backup nand ở fw 10.3, vậy nên nếu bạn downgrade xịt thì tập xác định :D
memchunkhax2 chưa ổn định nên kể cả khi bạn làm đúng hướng dẫn cũng không chắc là 100% thành công, tuy nhiên vì máy old + dùng safesysupdater nữa thì mình nghĩ là sẽ không sao đâu :D
em về được 9.2 rồi :x:x:x
bây giờ đang loay hoay ở bước cuối cài FBI lên emuNAND để cài game

đậu, lâu quá ko cập nhật tình hình hack 3ds, các bác cho hỏi
hiện tại em đang xài old 3dsxl fw gốc 4.5, hack vô emunand bằng gateway, cũng bt nhưng thấy hơi phiền
nghe nói bây giờ có CFW ko cần tới gateway nữa, có đúng ko ạ
bác nào cho em xin cái link để tham khảo
cảm ơn trc :)

đậu, lâu quá ko cập nhật tình hình hack 3ds, các bác cho hỏi
hiện tại em đang xài old 3dsxl fw gốc 4.5, hack vô emunand bằng gateway, cũng bt nhưng thấy hơi phiền
nghe nói bây giờ có CFW ko cần tới gateway nữa, có đúng ko ạ
bác nào cho em xin cái link để tham khảo
cảm ơn trc :)
TOPOIC RXTOOLS Ở NGOÀI KÌA BẠN

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN