Tình cảm dành cho máy chơi game cấm tay...

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bạn có bao giờ dành tình cảm cho một cái máy chơi game không?

Với tôi thì có đấy! Không biết vì ngày xưa gia đình tôi còn nghèo, tôi còn là học sinh hoặc túi tiền của tôi chẳng thể vươn tới bất kì một hệ máy chơi game nào ...Nên khi có được một trong bất kì hệ máy nào đó tôi dành rất nhiều tình cảm cho nó?!

Tôi đã rất vui

Tôi vẫn nhớ khi lần đầu tiên mua được chiếc GBA cũ xì từ một cửa hàng ở chợ trời- hổi tôi lớp 10 ,tôi đã dán đủ các loại đề can tôi thích vào máy để che đi những vết xước vết bẩn trên thân máy. Màn hình quá nát, tôi không thể thay nên phải bóc lớp nhựa ra để coi thẳng vào màn hình gốc và dán 1 lớp băng dính bảo vệ lên trên.
Những ngày tháng học sinh đó cùng với chiếc GBA (không đèn) tôi đã
...phiêu lưu qua mọi thế giới (Thế giới đầy nấm của Mario hay những hành tinh xa lạ của dòng game Metroid)
...vươn tới mọi ước mơ ( Dành giải vô địch bài magic , hoàn thành bộ sưu tập pokemon)
...và vươn tới mọi đẳng cấp (trở thành vua pháp thuật, đánh bai tứ đại thiên vương)
Hồi ấy bố mẹ tôi li dị.GBA đã làm cho tôi quên đi cuộc sống với nhiều nỗi buồn, nhiều điều không bao giờ muốn nghĩ đến và đối mặt.

Và tôi đã rất buồn

Khi tôi biết băng GBA mình mua dù giá khá đắt (150-200k vnd) nhưng vẫn chỉ là băng lậu. Theo thời gian viên pin trong máy sẽ hết và mọi thành quả, mọi thứ tôi có được trong 1 game sẽ chỉ còn là kỉ niệm.
Tôi biết có thể thay được viên pin nhưng rồi mọi thứ lại mất đi, tôi lại sẽ buồn.Vì thế tôi chẳng động vào GBA nữa...

Nhưng rồi niềm vui lại đến

Gần 2 năm liền không còn nghĩ về cuộc sống mộng mơ của GBA nữa , tôi chí cắm đầu vào học, vào thể thao...

Rồi khi tôi đã hết lớp 12 và chuẩn bị đi học ĐH ,người thân thưởng cho tôi một số tiền nho nhỏ. Thông qua internet tôi lần mò về người bạn cũ -GBA và tìm được một thứ là supercard miniSD.Nhờ may mắn tôi mua lại được 1 chiếc máy GBA SP khá rẻ . Từ đó tôi tìm lại được niềm hạnh phúc thủa nào.

Và nỗi buồn cũng chẳng chịu rời đi

Vì số tiền được cho không lớn nên tôi chỉ mua được máy cũ, cái gì đến cũng đến chiếc GBA SP hỏng hoàn toàn nút R.Tôi cố gắng hết mình tìm mọi cách và nút R cũng đã hoạt động lại. Đen đủi thế nào màn hình lại hỏng...Cuộc sống gia đình khi đó vẫn khó khăn .Tôi ko dám chạy đua nữa , tiếp tục việc học của mình. Niềm đam mê đành dẹp sang một bên.
Thời gian dần trôi khi tôi tích cóp mua được GBA SP ique thì chiếc supercard lại lăn ra chết...

Lúc đấy tôi nghĩ mình sẽ quên GBA đi

Forever

Bằng mọi sự cố gắng , đến nay tôi đã có một công việc ổn định, lương có thể nói là cao.Tôi đã tự sắm được cho mình PC, PS2, NDS Lite ,NDSiLL .Tất cả những hệ máy đó dù mua lâu hay mới mua gần đây tôi đều giữ rất mới. Máy luôn bóng loáng. Màn hình luôn được dán bảo vệ. Tôi luôn nâng niu dù cho tôi đủ điều kiện mua lại một chiếc y hệt khi chiếc máy đó lỡ bị hư.

Tôi nhớ game GBA lắm vì DS slot1 chẳng hỗ trợ GBA gì cả...nhưng may mắn rằng gần đây tôi đã sở hữu được 2 Ezflash 3in1 hỗ trợ tuyệt vời chơi GBA trên DS .

Tình cảm của tôi dành cho các hệ máy là như vậy . Đó là mặt tích cực của bài viết này tôi muốn nhắn nhủ với các bạn. Hãy luôn nâng niu chiếc máy thân yêu của mình. Vì nó đã âm thầm đem lại cho các bạn niềm vui giải trí, sự tự hào khi chiến thắng và khoe thành quả với lũ bạn, làm tan đi những sự bức tức và những nỗi buồn.

---------------------

Chính vì tôi là như thế nên tôi rất bực tức khi 3 chiếc GBA mình tặng những người tôi tưởng là đam mê hệ máy này...thì đến 2 chiếc bị đem đi bán lại.

Và tôi cũng rất bực tức khi mua phải 1 chiếc NDS Lite bạc cũ màn hình xước toe toét, nút bấm thì hay bị kẹp , bản lề thì nứt.
Tôi đã muốn bán chiếc NDS đó đi nhưng rồi tôi nghĩ chiếc máy thảm hại này sẽ về đâu. Tôi bật list game trên chiếc R4 của người chủ cũ : Với những tựa game đỉnh và file save đã hoàn thành khá nhiều game. Tôi tiếc cho con người đã đồng hành với chiếc máy này , cậu ta không hề biết trân trọng ...NDS lite bạc đó chỉ là công cụ và thứ để quăng quật.

Với những chiến tích đáng khâm phục ấy, tôi quyết định giữ lại và gắn bó với anh chàng NDS lite bạc này. Tôi đã vệ sinh toàn bộ, thay màn hình và nút bấm. Chàng lại bảnh bao và kiêu hãnh .Gia đình NDS lite nhà tôi lại thêm 1 thành viên nữa, cùng tôi và bạn bè bước vào những cuộc phiêu lưu vô tận đầy màu sắc

Cảm xúc của tôi là thế, còn các bạn thì sao ? Các bạn có yêu chiếc handheld của mình ko??? Các bạn đối xử với chiếc máy của mình thế nào. Hy vọng các bạn sẽ chia sẻ với tôi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
bạn khá giống mình nhiều điểm đấy. Những cái máy chơi game mình mua khó cực cùng đường lắm mới bán lại vì mỗi khi nghĩ tới khoảng thời gian để dành tiền mua nó, chơi những game trên nó với kỷ niệm ra sao thì lại không đành. Mình hiện tại giữ đến 3 cái DS của 3 đời từ Fat đến i. Đợt trước tính bán DS Lite để mua DSi mà cuối cùng không nỡ nên giữ lại :) Mình giờ ít chơi game lắm rồi nhưng vẫn thích giữ lại chúng nó, coi như một người bạn :)

Đồng cảm, đồng cảm... phân vân lắm nhưng 4 năm rồi nhất quyết không bán GBA... ngày xưa phải có giải cao trong các kỳ thi mới mua được... vui trào nước mắt...

lemonadess

Banned
Kỳ công quá! Thú chơi cũng đòi hỏi nhiều công phu :|

Nói ra biết sẽ bị mọi người chém không thương tiếc, nhưng nói thẳng, lúc mua DS là mình mua cho nó đủ bộ sưu tập, chứ không hẳn là đam mê mà mua. Hôm trước Halo giảm giá nên đi hốt lẹ để cho bằng anh bằng em là chính :D

* Sở dĩ nói vậy vì như sau:
- Mua Wii vì Zelda Twilight Princess, tựa game thuộc loại hard-core thực sự trên Wii, và cũng vì "tình cảm sâu sắc" đối với series này từ thời N64.
- Mua PSP vì Final Fantasy Crisis Core.
- Mua X360 vì Resident Evil 5. Sau khi chơi bản RE 4 trên Wii thì ghiền cực, tiếc rằng bản X360 hình ảnh đẹp nhưng chất lượng thì khá tệ.

Và nếu DS mà không có tựa game Zelda nào thì chắc cũng không mua làm gì. Cũng đúng dịp này game Zelda mới ra trên DS nên mình cũng mong muốn được chơi game đó trên DS là ra làm sao. Đến bây giờ, sau khi chơi xong game thì mình cất DS vào 1 góc, vì chẳng làm gì được nữa. Hứng chơi game không còn là bao.
Nghe nhạc, xem phim thì lại lôi ra PSP tiện hơn :D

gameboy89

V.I.P Member
Bác hơi giống mình khoản mua mấy lần GBA SP :-j
Trước đc tặng GB colour chơi pkm từ đứa em bên kia, sau 1 thời gian thì bận 1 số việc hok có thời gian nên chuyển nhượng lại cho cậu e bác chơi :D, rồi 1 thời gian đi mua 1 chiếc GB SP để nghịch lại những game ngày xưa FE,pkm. Chơi 1 thời gian list băng mih cũng tầm tầm rùi và cũng ít thời gian rảnh ở nhà nên cũng ngừng chơi (Hồi đó còn chưa bít đến từ SuperCard đâu =))). Lâu wa' hok nhớ chiếc GBA SP đó mình tặng ai hay là để quên ở đâu :-/

Nhớ là sau hồi game GBA ít dần, bớt game mới đi là lúc gameonline mới vô Vn, thành ra hồi đó nghiện game online ;))

Sau 1 thời gian dài vâth lộn với những gameonline: MU,G/B,AU,CF,HStep bắt đầu mò mẫm web bít tới NinVn, lại nhớ tới chiếc GB hồi xưa với pkm,FE....Bắt đầu tiết kiệm để tậu lại chiếc GB SP lần thứ 3 :">

Sau cũng vì hok kiếm đc ai bán lại và sau cũng bít thêm đag thời đại NDS phát triển nên chuyển hướng lên đời tậu DSL :myemo0127:

Và 1 tháng nữa là em ý tròn 1 tuổi từ lúc unbox :myemo0131:

P/s: Rõ ràng nhớ là đã 2 lần mua GB SP, sau lại quên mất 1 lần nó như thế nào :-??

Nó là sự đam mê bạn ạ ^^ . Mình đến diễn đàn này cũng vì thấy có quá nhiều người đam mê chứ không phải chạy đua với công nghệ .Hj!
Bởi vì đam mê :em33: Câu này trong cuộc sống sao nghe nhìu thế :))
Hỏi thằng bạn:
- "Sao mày chiến CF mãi hok chán ah ?"
- Nó là đam mê mày ah :-j

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bác hơi giống mình khoản mua mấy lần GBA SP :-j
Trước đc tặng GB colour chơi pkm từ đứa em bên kia, sau 1 thời gian thì bận 1 số việc hok có thời gian nên chuyển nhượng lại cho cậu e bác chơi :D, rồi 1 thời gian đi mua 1 chiếc GB SP để nghịch lại những game ngày xưa FE,pkm. Chơi 1 thời gian list băng mih cũng tầm tầm rùi và cũng ít thời gian rảnh ở nhà nên cũng ngừng chơi (Hồi đó còn chưa bít đến từ SuperCard đâu =))). Lâu wa' hok nhớ chiếc GBA SP đó mình tặng ai hay là để quên ở đâu :-/

Nhớ là sau hồi game GBA ít dần, bớt game mới đi là lúc gameonline mới vô Vn, thành ra hồi đó nghiện game online ;))

Sau 1 thời gian dài vâth lộn với những gameonline: MU,G/B,AU,CF,HStep bắt đầu mò mẫm web bít tới NinVn, lại nhớ tới chiếc GB hồi xưa với pkm,FE....Bắt đầu tiết kiệm để tậu lại chiếc GB SP lần thứ 3 :">

Sau cũng vì hok kiếm đc ai bán lại và sau cũng bít thêm đag thời đại NDS phát triển nên chuyển hướng lên đời tậu DSL :myemo0127:

Và 1 tháng nữa là em ý tròn 1 tuổi từ lúc unbox :myemo0131:

P/s: Rõ ràng nhớ là đã 2 lần mua GB SP, sau lại quên mất 1 lần nó như thế nào :-??

Bởi vì đam mê :em33: Câu này trong cuộc sống sao nghe nhìu thế :))
Hỏi thằng bạn:
- "Sao mày chiến CF mãi hok chán ah ?"
- Nó là đam mê mày ah :-j
Có NDS thì dùng Ezflash 3in1 là chơi GBA ầm ầm , game nào cũng load, chạy ko bị chậm , file save ko thể mất ^,^

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mình cũng có GBA SP cũng từ năm mình học lớp 2 rồi mà đến khi ma mình đang mong muốn mua DSi mình định bán nó nhưng mình cũng ko nở :-sbản vì nó cũng đã gắn bó với mình cả bao nhiu năm mà cho mình hỏi bạn mua cái băng Ezflash bao nhiu vậy băng GB của mình cũng toàn game lậu bùn quá

gameboy89

V.I.P Member
Cái thẻ Ez flash kia hum nọ có 1 bác mang đến cùng với DSL bạc đến chỗ mình mua DSTT :P cái FC đó hình như dùng bộ nhớ trong bác nhỉ :D

backtaro

Nấm nhỏ
Nhớ ngày trước, hồi lớp 5, chơi pokemon gold bản bị lỗi font chữ trên giả lập RED ( hình cái máy GBC màu đỏ ). hồi đó tôi vẫn chưa biết đến máy Gameboy, vẫn coi đó là 1 trò chơi chứ không coi là 1 phần mềm giả lập=))
Rồi lên đến lớp 6, một lần đi học thêm, đứa bạn mang GBC đến chơi, thật ngạc nhiên: "Trò chơi ưa thích của mình kia! pokemon kìa! lại có tiếng anh nữa! hay quá.." Nhưng sao cái máy nhỏ đó lại chơi đc nó?? mình tưởng chỉ có máy tính thôi chứ ?? Hay quá! Mình cũng muốn có 1 cái! Rồi back tìm cách lân la mượn máy bạn kia nhưng không được, đơn giản là tôi không thuộc hội nhà giàu như chúng nó nên đó là điều hiển nhiên. Từ đó, nhiều khi về nhà, cảm giác buồn buồn, đơn giản là tôi muốn mang pokemon theo mình ở mọi nơi chứ không phải ngồi lì ở nhà.
Lần đầu tiên trong đời, tôi gặp 1 vấn đề mà không thể giải quyết được. Cảm giác khó chịu của 1 đứa trẻ con khi không có được thứ mình muốn. Không giám xin mẹ, đơn giản là vì nhà không giàu. Mẹ đã cố gắng làm việc rất nhiều để nuôi tôi rồi. "Mình biết có thể mẹ sẽ mua cho mình, nhưng cái máy đó, nó đến cả triệu đồng đó! Rồi mẹ sẽ lại phải làm việc quần quật để dành tiền mua máy cho mình mất. Không được đâu!" Tôi cũng không muốn nói cho bố, đơn giản là nếu biết chuyện, không những không được mua mà còn bị bên nhà nội mắng nữa.. Vì vậy mỗi khi đi ngủ, với những hình ảnh chiếc máy của đứa bạn, tôi lại chìm vào giấc mơ đầy màu hồng. Ở đó, tay tôi đang cầm 1 chiếc gameboy, rồi cuộc phiêu lưu vào thế giới johto bắt đầu! ... nhưng đến sáng hôm sau, tất cả biến mất.
Có một dịp, mẹ tôi mời cô bạn đồng nghiệp đến nhà chơi, và cô dắt theo đứa con với 2 chiếc GBA. Tôi rất thích! Như vớ phải vàng, tôi mượn nó ngay tức thì và 2 đứa cùng chơi thật vui. Và bất ngờ sau bữa tối đó, mẹ bảo sẽ mua cho tôi 1 chiếc GB vào dịp trung thu. Lý do ư? Sau khi mua mẹ chỉ nói là: " Mẹ chỉ muốn nhìn thấy con trai của mẹ được vui!"
Và chiếc máy, tôi quí nó lắm, nó luôn bên tôi mọi lúc các bạn ạ. Tôi biết đó là mồ hôi của mẹ, là tình thương của mẹ dành cho tôi nên tôi giữ nó lắm, lúc nào tôi cũng sẵn sàng mang thân mình ra bảo vệ cho nó. " thà tôi bị tai nạn còn hơn chiếc máy bị hỏng".
Rồi mua băng game, nó đắt lắm, cả trăm ngàn cơ. Cả năm có khi chỉ được mua 1,2 cái thôi. Đến một ngày, tôi nhận ra rằng, dù mình bỏ nhiều như vậy, nhưng nó cũng chỉ là đồ tàu, một thời gian nó sẽ biến mất thôi. Và tôi tìm mọi cách để dữ lại những dữ liệu của mình. Thay pin? Rồi sẽ mất thôi, và tôi sạc thử bằng cách ... nối vào ổ điện#-o Không chỉ mất dữ liệu, các cục tụ còn nổ nữa, và tôi mất 1 chiếc băng ( pokemon ruby):cc_hang[1]::cc_hang[1]:
Và một lần nữa, tôi phải chấp nhận sự thật, rằng mình k thể kham nổi băng gốc, đành chơi băng tàu dù k save được...:shout[1]:
Đến cuổi lớp 7, tôi rất thích nintendo DS, đơn giản là những tính năng độc đáo của nó, mơ tưởng về việc điều khiển các trainer bằng bút và lời nói, tôi bắt đầu để dành tiền mua máy. Trong thời gian đó, ngày nào tôi cũng đọc những thông tin về DS, để rồi tự cười với bản thân là mình để dành tiền như vậy cũng đáng cho 1 chiếc máy rất hay. Đến cuối lớp 8, tôi để dành đc 5tr, và mẹ cũng đồng ý, thế là tôi thẳng tiến mua ngay. Vì còn bé mà cầm theo 1 số tiền lớn nên mẹ đã đi cùng tôi. Ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy NDS fat, mẹ đã từ chối ngay bởi nó quá tối, sợ tôi hỏng mắt. Mẹ nói: " Nếu mua thì hãy mua ds lite, đừng tiết kiệm 1 chút tiền để rồi cận về sau con ạ".
Và trong đợt hè đó, mình đã sở hữu chiếc máy cầm tay hiện đại nhất bây giờ ( PSP 2 chưa ra) nhưng mình phải bán chiếc GBA- kỉ niệm của mình đi. Bởi tôi cũng không dùng đến nó nữa, mẹ nói rằng "Đừng giữ khư khư cho mình, còn rất nhiều người muốn chơi gameboy, con hãy cho nó đi đi để những người khác có thể được vui vẻ như con". Sau khi đặt nó ở HG nhờ a Hiệp giúp bán máy, về nhà tôi đã khóc. Khóc vì tiếc, tiếc cho một người bạn gắn bó với mình đã ra đi, khóc vì tôi không còn được chăm sóc cho nó nữa, nó rất nhạy cảm, rất dễ xước, rất dễ vỡ ( theo tôi cảm nhận). Mẹ lại an ủi: " Ôi trời, có khi sang chủ mới nó còn sướng hơn ở với mày". thế là tôi nín khóc ngay, tôi cười, cười mong cho nó được vui vẻ bên chủ mới chứ không bị xếp vào tủ kình nếu như ở lại với tôi.
Đến giờ, vẫn chiếc NDS đó, tôi gắn bó với nó, tôi vẫn bảo vệ nó, bảo vệ chiếc máy mỏng manh đó khỏi mọi thứ có hại bên ngoài. Và cũng đã được gần 4 năm rồi...

trước hết em xin lỗi anh cancery rất nhiều vì đã giới thiệu anh vs thằng bạn em... anh thay cả màn hình vs nút rồi hả anh? :(:(:(
em đến với gba lúc em học lớp 3. khi đó thằng bạn thân của em được cho cái gameboy color. em nhớ game đầu tiên mà mình chơi là 101 chú chó đốm. đến lớp 5 thì em được cho cái gameboy advance. và khi đó, em đến với thế giới pokemon. phá đảo fire red, gold, sapphier thật là sung sướng. nhưng tới lớp 6 thì trong lúc chuyển nhà, cái gba của em bị mất luôn. lại phải chơi game trên giả lập. và đó là một khoảng thời gian khá dài. 3 năm. khoảng thời gian 3 năm lớp 7,8,9 là thời gian em phiêu lưu với thế giới kingdom heart, golden sun, final fantasy tactics, yuyu hakusho, riviera the promised land, harvest moon...... và trên hết là yggdra union. vào lớp 10, em mua được cái nokia 5310 s40. và em đã cài pokemon gold để chiến tiếp. hơn 90 giờ chơi game với 6 pokemon: snorlax lv 100, pikachu lv 100, hunter lv 100, espeon lv 93, gyrados lv 89 và lugia lv 86. cho đến tận lớp 11 em mới mua được cái dslite để tiếp tục chơi pokemon platium và chiến finalfantasy. trong thời gian này em sở hữu những 3 chiếc dslite. 1 cái dslite hồng(đã đổi đi để lấy ps2).1 cái dslite trắng(hiện tại đang hỏng vì em em phá quá). 1 cái dslite đen(cũng đã đổi lấy psp). và em tìm ra những điểm hay khác nhau của mỗi hệ máy trên. psp có monster hunter và burn out quá tuyệt vời. ps2 có god of war, devil may cry. dslite có pokemon.
và em đều yêu thích những hệ máy này. giữ gìn rất cẩn thận. nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa. các máy bây h đều có bảo vệ, dây đeo tay, dán màn hình đầy đủ.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
và em đều yêu thích những hệ máy này. giữ gìn rất cẩn thận. nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa. các máy bây h đều có bảo vệ, dây đeo tay, dán màn hình đầy đủ.
Tiếc là anh mua hụt máy của em ^^ Nhưng ko sao, nói thế mà máy Silver anh vừa mua biết được lại tủi thân :em15:

Anh mua nút đệm, màn hình cảm ứng thay hết rùi nhưng có vẻ bảng mạch có vấn đề nên chơi Metroid nó vẫn nhảy chồm chồm . Anh đang tìm cách fix

lemonadess

Banned
Tiếc là anh mua hụt máy của em ^^ Nhưng ko sao, nói thế mà máy Silver anh vừa mua biết được lại tủi thân :em15:

Anh mua nút đệm, màn hình cảm ứng thay hết rùi nhưng có vẻ bảng mạch có vấn đề nên chơi Metroid nó vẫn nhảy chồm chồm . Anh đang tìm cách fix
Máy nào mình mua cũng dán kín mít hết. Vài tháng sau tháo ra là lại như mới cho dù có để tùm lum xó xỉnh nào. Chỉ trừ console không dám làm sợ nó không thoát nhiệt cháy luôn thì toi :D Mà các cậu đều có quá khứ thật đẹp với handheld. Mình thì chỉ có những kỷ niệm với các hệ console thôi. Bởi vậy, nếu thêm vào tiêu đề 1 chữ CONSOLE nữa thì mình mới dám nói ;))

backtaro

Nấm nhỏ
Máy nào mình mua cũng dán kín mít hết. Vài tháng sau tháo ra là lại như mới cho dù có để tùm lum xó xỉnh nào. Chỉ trừ console không dám làm sợ nó không thoát nhiệt cháy luôn thì toi :D Mà các cậu đều có quá khứ thật đẹp với handheld. Mình thì chỉ có những kỷ niệm với các hệ console thôi. Bởi vậy, nếu thêm vào tiêu đề 1 chữ CONSOLE nữa thì mình mới dám nói ;))
Cứ nói đi anh=)) Em cũng có kỉ niệm sâu nặng với Nes hồi còn bé tí:D

Mình cũng có cảm tình nhiều dành cho hệ máy nintendo . Nhưng mình mới bắt đầu thâm nhập vào thế giới nintendo mới đây. T T. mình không giỏi ghi những suy nghĩ của mình về nintendo thành chữ nhưng tình cảm là tình cảm . Mình xin chia sẽ vài tấm hình mình chụp chọt hệ máy đầu tiên của nintendo mà mình có.Nói chung là mình cũng từng bị chọc ghẹo vì năm nay 24 tuổi rồi mà còn chơi pokemon :D nhưng mình tự nghĩ mấy đứa bạn mình năm nay cũng 24 tuổi rồi mà còn chọc ghẹo như con nít :D nintendo đối với mình là cả một tuổi thơ mất trắng vì mẹ mình chỉ muốn mình học , nhìn thằng bạn cầm cái máy chơi mà thèm nhỏ dải. Rồi thời gian qua đi mình cũng tạm gác lại để rồi bị một thằng em nó kích thích vì khoe mình con pokemon nó mới bắt .
Đây là những tấm ảnh mình trở về với tuổi thơ ^^ .

Chỉ là vài dỏng suy nghĩ của mình . Rất vui được cùng niềm đam mê với mọi người .

hailainguyen

Nấm nhỏ
mình lúc nhỏ rất mê máy handheld của nintedo ,đặc biệt là với game boy vì trước khi có máy mình đã chơi qua giả lập ,biết được những game hành động rất tuyệt >_< ...Sau đây là câu chuyện của mình về tình cảm đối với dòng handheld huyền thoại của big Nin

Mê gameboy lắm,nhớ khi xưa học cấp 1 , ra về thấy mấy đứa học lớp dưới chơi gameboy classic ( cái máy trắng trắng bự bự chơi trò donkey kong) nhìn thấy quá đẹp.Mình cứ ngỡ máy đó cũng rẻ thế là về nhà mơ ước có điều kiện để sắm một em , nhưng khi đến siêu thị miền đông thì mọi hi vọng tan biến . Giá của nó thật chát chúa : máy thì 1mil và băng thì 100k/băng .Lúc đó đâu biết shop game là gì đâu.Vậy là ngậm ngùi về nhà ôm mộng . Bùn bùn mua cái máy xếp gạch 20-50k về chơi cho đỡ chán . Giấc mơ nối tiếp giấc mơ , đến khi học hè hồi cấp 2 , dc xem một anh lớp trên chơi pokemon trên GBC , trong lòng muốn hỏi anh ấy có muốn bán lại cho mình hok nhưng ko dám;cho đến năm học lớp 11 ,lúc ra về một cậu bạn để quên máy GBC , mình vội vàng cầm thử , ôi cảm giác rất là phê , nhưng mình ko lấy về mà đã đem trả cho cậu ta . Vì chúng ta đều là những fan boy của hệ máy này thì sao lại có thể để lòng tham lấn chiếm cảm xúc được chứ . Sau này đã có GBC , GBA , GBA sp và mình đều nâng niu chúng , lâu lâu lấy ra chơi và nhớ đến những kỉ niệm khi chưa sở hữu một chiếc máy gameboy.....

Hồi em chưa có máy thì chơi gameboy bằng giả lập , mấy trò hay thì cố gắng phá đảo (dù chơi emu nhức mắt kinh khủng ).
Khi có máy rồi thì lục tìm mua mấy cuộn băng fake ,nhưng gặp trò dở dở hoặc băng ko save được thì bỏ , trò hay thì chơi đến phá đảo.Có flash card rồi thì ko game nào chơi hết , chỉ nhảy game tung xòe để thỏa cảm giác "Một băng có nhiều trò hay".Bây giờ thì chơi game nào thì cố gắng trong một tháng tớ chỉ chơi mỗi game đó,để phá đảo rồi cài game khác chơi tiếp .Nhưng luôn ủng hộ chơi game gốc ,vì sure một điều chơi game gốc nó bền hơn là chơi nhiều game mà ko game nào ra game nào....
Game mình chơi từ khi biết gameboy cho đến giờ khi có ez flash vẫn lôi ra chơi đó là : Resident evil gaiden.Vì đây là game thuộc seri mình thích , và là game Re đầu tiên và duy nhất ở dòng máy gameboy (chính xác là xuất hiện ở GBC nhưng có thể chơi thông qua ez flash IV).tiếc là do không biết cách tinh chỉnh khi add rom vào thẻ nên lúc chơi gặp lỗi và bị đứng ở một số đoạn , chơi trên Micro thì cảm giác hấp dẫn hơn trên SP nhưng dễ bị cận nếu chơi liên tục .vẫn còn nhớ cảm giác mình vui sướng thế nào khi nhặt được khẩu shotgun ở đầu game , mình vui quá nên hét lên khiến các bạn ở phòng game nghe thấy ( chơi giả lập máy tính ở tiệm net ).Giờ nghĩ lại thấy buồn cười ^^......

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN