Toàn tập về patch game (trucha, Wiifrii, Update remover)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các cậu cho mình hỏi 1 chút mình sử dụng WiiFrii v2.3b như lemonades bảo nhưng mình thấy có 1 cái này hơi khó chịu
Khi mà mình dow 1 số game như Alone in the dark patch từ NTSC U sang NTSC J và rùi ghi ra thì đọc rất tốt. Nhưng đối với 1 số game như Topspin 3 hoặc Iron man 3 chuyển từ Pal sang thì ghi ra toàn báo lỗi ( các game mình đều dow từ link của diễn đàn) Các bước thực hiện patch từ Pal sang NTSC J mình làm như sau
1 chọn phàn pal-->Ntsc J
2 chọn Smart Patcher
3 chọn tiếng là English
sau đó là patch
Mình làm như vậy là okie chưa nhỉ mà sao khi nó báo là patch xong bảo là ấn 1 phím bát kì thì chỉ án Enter rùi nó tắt luôn chứ ấn space cũng ko xong

fly_us

Nấm bình thường
Top Spin 3 Pal ko cần xài Wiifrii, thậm chí ko cần WBB cũng được nếu firmware đã là 3.3, Iron man Pal cũng vậy luôn.

fly_us

Nấm bình thường
Wiibrickblocker, GeckoOS chức năng chính của nó là region free mà, nên có thể sử dụng cho các game khác hệ.

vậy là đối với các game khác hệ thì mình vẫn có thể burn và chơi luôn trên máy nhật mà ko cần patch lại vùng hả bạn
Vậy cho mình hỏi luôn là cái WBB có chức năng gì vậy? Bạn cho mình link hướng dẫn được ko

Hóa ra giờ cài Gecko là có thể chơi game thoải mái mà ko cần patch vùng sướng quá

fly_us

Nấm bình thường
WBB chỉ dùng để loại bỏ phần update có trong đĩa, đề phòng trường hợp update firmware sai hệ. Máy mod chip thì đọc được đa số đĩa của tất cả các hệ (nhưng ko phải 100%, nhất là máy NTSC-J đọc đĩa PAL). Hướng dẫn thì chẳng có gì, cứ mở WBB lên, chọn file ISO rồi chọn patch là xong.

GeckoOS thì giúp tương thích hơn 1 tí, có thể dùng để set luôn ngôn ngữ cho mấy cái game tự động detect ngôn ngữ theo hệ máy như Trauma Center: New Blood (có điều RE: UC bị lỗi với GeckoOS, các version sau sẽ được fix :D)...

à há. thế có những game nào ko hợp với Gecko thì mod lúc post lên nhớ báo anh em nhé. Giờ em hết xiền toàn dow tại gia, chứ cũng ko qua hàng nữa rùi hic hic

Cho mình hỏi 1 chút game Mảio Galaxy mà bạn lemonnades đưa link rapid cho mình, cả game Need for Speed Carbon, Call of duty 3 Guitar Hero: Aerosmith có càn phải patch lại vùng cho game hay ko, hay chỉ cần loại bỏ phần update đi thôi! Máy mình là hệ Japan FW 3.3 đang sử dụng Gecko OS để chơi game
Mong các bạn trả lời sớm vì mình đang ghi đĩa mà

Patch PAL wa NTSC thì đĩa burn ra hình giựt dữ lắm, chơi ko được đâu. Kinh nghiệm từng trải (hư 5 cái đĩa).
Còn 1 cách để chơi game PAL khác nữa là lên GBA temp kiếm coi nó có thể chơi được = wii free loader ko. Nếu được thì đút đĩa WFL vào rồi cứ thế mà chơi nha.

fly_us

Nấm bình thường
3.3 rồi thì coi như dẹp FreeLoader vì đã bị block... chỉ có cách hạn chế PAL, trừ khi ko còn source nào NTSC thôi...

lemonadess

Banned
Ai mà biết được nó có tương thích với Gecko OS hay không ngoài cách thử?
Mấy game trên hệ US hết, mún chơi phải patch lại nha.

Hic giờ mình sau khi ghi đĩa xong còn gặp trường hợp này nữa.Down game NFS: Carbon, Guitar hero: Aerosmith, và Iron man trên diễn đàn về. Patch từ NTSC U sang NTSC J. burn với tốc độ 2.4X dùng đĩa Kachi thì cả 3 trò khi vào game đều có hiện tượng sau
Sử dụng Gecko OS , cho đĩa vào. laugh game, đĩa vào đoạn đầu bình thường, đọc tới tên nhà sản xuất game và đoạn giới thiệu thì đứng hình rồi sau đó hiện lên dọng chữ " could not be read Dick, please read Wii manual.............." vậy là làm sao thế hả bạn, bạn có thể chỉ rõ cho mình được ko

À mà lỗi Erro 001 là lỗi gì vậy bạn, biểu hiện cu8ar nó là gì thế

lemonadess

Banned
Lỗi error 001 thường gặp với Modchip dỏm, biểu hiện là nó sẽ có dòng chữ cùng con số 001 trên màn hình khi đọc đĩa.
Đổi đĩa Kachi đi bạn, không tương thích tốt với Wii đâu, kinh nghiệm của mình thấy vậy. Sử dụng loại đĩa hỗ trợ ghi tới 16x đó.

fly_us

Nấm bình thường
lỗi trên là bad burn. Nếu mà Kachi bị lỗi thì đành bỏ tiền mua đĩa tốt tí, chắc kỳ sau về vác 1 mớ Verbatim về cho bà con quá, mua ở đây tính ra cũng chỉ khoảng gần 6K/đĩa à..

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN