Tổng hợp giới thiệu game (List trang 1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Wolverine

Nấm nhỏ
Yugi Oh! Duel Monster 5 Expect I (Japan)

Link download.

Trò này chơi lâu rồi nhưng bây giờ mới có dịp giới thiệu vì nghĩ rằng đã có người giới thiệu rồi :D.
Đây là một trong số những game khá hay trong loạt game về Yugi Oh! trên GBA. Hình ảnh đẹp, đấu bài để mở nhân vật. Có 5 bảng tất cả, mỗi bảng có 5 nhân vật, riêng bảng cuối chỉ có 4. Thắng mỗi nhân vật ở mỗi bảng từ 4 - 5 trận là mở được bảng mới. Trò này hay vậy mà chỉ có bản J, không có bản E.
Có một điều khó hiểu ở bản này là phần Duel vào lại chỉ nó chỉ nó chuyện với Joey có 1 câu rồi đến đoạn búa kéo lá là thôi, không chơi tiếp được nữa (Trước có băng trò này, tưởng băng bị lỗi nhưng khi down rom về chơi cũng bị vậy). Cái này chắc là phần chơi hai máy.
Trò này đã có cả phần II tên là Yugi Oh! Duel Monster 6 Expect II (bản J nốt, không hiểu sao dòng Duel Monster này lại không có bản E hoặc có mà tui không biết) nhưng theo đánh giá chủ quan thì phần II hình ảnh không đẹp bằng phần I

NKid

V.I.P Member
Ôn lại tuổi thơ với tuyển tập game Classic NES: Adventure island của Hudson

Có lẽ các bạn quá quen với game này nên mình không cần giới thiệu gì nhiều. Lâu ngày chơi lại vẫn thấy thích :)

Giới thiệu luôn cho đủ :)

Nhớ đăng kí trước khi down :)

Golden Sun

Golden Sun 2: The Lost Age

Game này quá nổi tiếng rồi, một trong những game RPG hay nhất trên GBA với đồ họa "hàng khủng" đối với hệ máy này và được bầu chọn là một trong những game GBA hay nhất mọi thời đại :x

Ai chưa chơi thì vào đây xem review cho biết nhé :)

Tiếp theo: thể loại action, dễ chơi, dễ hiểu, dễ...phá băng :)>-

Nhớ hồi xưa chúng ta từng mê mệt với trò Ninja rùa, từ NES đến Gameboy color, vậy tại sao không thử với Ninja rùa trên GBA? Hơi bị ghiền đó nha :em36:

Đầu tiên là bản 2 in 1: Teenage Mutant Ninja Turtles + Teenage Mutant Ninjar Turtles 2: Battle Nexus

_Bản đầu tiên hình ảnh khá giống với bản trên NES, cách chơi đơn giản, các phím chức năng y như xưa, có điều add thêm chức năng "charge" bằng cách giữ nút B :D
_Bản thứ 2 thiên về giải đố, tuy nhiên cũng không quá khó đâu, cách chơi tương tự trên Gameboy color nhưng dễ hơn nhìu #:-s

TMNT
_Bản này hình ảnh đẹp (nếu không nói là tuyệt vời ;;)), skill đa dạng, có nhiều thứ ngoài mấy thằng tội phạm để...phá hoại, quăng, ném chẳng hạn như thùng thư, cột điện và cả...bình gas 8-x. Đặc biệt có thêm hệ thống Item, mini game phong phú và thú vị nhất là hệ thống combo (liên đòn, combo càng cao thì càng nhiều điểm $-) ), trông chẳng khác nào bản Ninja rùa trên...PS2. Đây là bản ninja rùa hay nhất mình từng chơi đấy :)>-

Review

Mình biết có game này rất hay: Castlevania: Aria of Sorrow.

Megaman Battle Network 1

Megaman Battle Network 2

Megaman Battle Network 3:White và Blue

Megaman Battle Network 4:Red Sun và Blue Moon

Megaman Battle Network 5:Team Protoman và Team Colonel

Megaman Battle Network 6:Cybeast Falzar và Cybeast Gregar

Riviera: The Promised Land

Summon Night: Swordcraft Story 2

Những game này tui phá băng xong hết rồi, hay lắm, ko hay ko tính bài.
Phù, mệt quá

fly_us

Nấm bình thường
người làm vườn chắc havest moon quá =))

Muốn biết có virus ko thì thử là biết à ;)) hỏi kiểu này giống kêu ai test xong nếu game hay rồi đưa link down trực tiếp quá

NKid

V.I.P Member
Ê nè, thứ nhất là mấy trang web trên có virus ko? và trang web down người làm vườn muốn down thì làm sao?
Thứ nhất: bạn dùng từ khó nghe quá... +__+
Thứ hai: bạn dùng từ khó hiểu quá... @_@
Thứ ba: nếu link có virus thì thiên hạ kiện cáo đầy ra đây rồi =((.

Trò bạn đang tìm có tên gốc là "Harvest Moon", bạn có thể down ở đây:
http://romsite.net/show/2155/1268-Harvest-Moon-Friends-of-Mineral-Town-(US)/

NKid

V.I.P Member
Mới lần đầu chơi, nhìn đồ họa thấy không có gì đặc sắc lắm, cốt truyện cũng mập mờ. Nhưng sau khi qua đoạn mở đầu thì mới thấy được giá trị thật của nó nằm ở cốt truyện và cách chơi khá độc đáo :D

Không giống như các game RPG khác, game này có chỗ độc đáo là nếu bạn tiếp cận đối phương từ phía sau thì khi vào battle field nó cũng...quay lưng lại, vậy là lời được một lượt nhờ...đánh lén>:)

Nhưng độc đáo nhất là kiểu "Combo theo nhịp điệu", cụ thể là...nhịp tim đối phương. Combo này thực hiện khá khó vì đòi hỏi bạn phải thật chính xác, tương đương...Perfect x15 của Audition nhưng nếu bạn nắm rõ quy luật của nó thì có thể đạt được dễ dàng ;)

Trò này mình đã thực hiện thành công, khoe tí cho có khí thế :P

[YOUTUBE]haFZlZtPKAI[/YOUTUBE]

Và vẫn còn còn nhiều điều thú vị khác. Muốn biết thế nào, xin mời chơi sẽ rõ :D

NKid

V.I.P Member
Do nhiều game đã giời thiệu rồi nên mình chỉ đưa tên thôi, bạn vào trang sau rồi gõ tên vào khung search hộ mình nha. Nhớ đăng kí mới down được ;)

http://www.romulation.net/GBA/

_Fire Emblem với Legend of Zelda thì khỏi phải nói :D

_MAR heaven (nhập vai)

_One piece (đã giới thiệu ở đây: http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=157&page=3)

_Doraemon (nhập vai)

_Bleach Advance (Action, khá hay)

_Dragon ball các phiên bản.

_Dragon ball-Advanced adventure. Rất hay, thể hiện cuộc đời Goku từ lúc còn nhỏ tới lúc đánh võ đài, không khó lắm, nhưng cũng không mất đi sự thú vị :D

_Shaman king các phiên bản, hay nhất là "Master of spirit 2", đặc sắc với phần lồng tiếng nhân vật rất đa dạng và nhạc nền cũng rất hay :)>-

Tạm thời mình chỉ biết nhiu đó, bạn nào biết game khác thì bổ sung hộ mình :D

cám ơn bạn nhiều lắm.mình nghe noi co game zatch bell (đối kháng) phần 2 trên GBA(bản 1 tiếng us mình có rồi)bản tiếng nhật.Bạn tìm dùm mình nha,thank

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Đây bạn nghen :D.
-Konjiki no Gashbell Yuujou no Zakeru Dream Tag Tournament(J):
+File Factory:
+Qshare:
Đây là phần có đấu tag(VD:Bạn dùng Zatch và Tio,trong battle Zatch có thể gọi Tio ra giúp :D).
-Konjiki no Gashbell Unare Yuujou no Zakeru 2:
+File Factory:
+QShare:
Xin lỗi bạn vì game thứ nhất mình hơi lạc đề :D.Cái thứ 2 là cái bạn cần nhen :D
Have Fun ^^.

NKid

V.I.P Member
Nói rõ hơn đi bạn, vì tùy trang mà sẽ có cách down khác nhau.

Hiện nay dễ down nhất là trang http://www.romulation.net/ Để down ở đây bạn cần đăng kí một tài khoản, sau đó vào mục download, chọn thể loại game (GBA, NDS...)và lấy tên game cho vào khung search. Sau đó cứ theo các đường dẫn mà down thôi.

Ueki no Housoku

Đây là tựa game đối kháng mình thích nhất trên GBA,phong cách đồ họa,lối chơi cực đỉnh về cuộc chiến giành zai hết sức hấp dẫn
Link down:clap2[1]:
rapidshare:Down

Hunter X Hunte

Tựa game cực khó về tìm đường(mình vẫn còn đang chơi)phỏng theo bộ truyện thợ săn nổi tiếng.
s1.qshare:Down

CÒN NỮA...

Tiếp tục:em36::

Zatch bell

Một tựa game đối kháng hấp dẫn nữa cho hệ máy GBA,đòn đánh đa dạng,đồ họa bắt mắt.Nội dung của game nói về cậu be gash muốn làm vua ở sứ sở quái vật,để được như vậy cậu phải chiến thắng tất cả đối thủ cậu gặp.
Romulation:Down

Cat woman:

Trò chơi về siêu anh hùng hay nhất trên GBA mà tôi từng chơi:em36:.Với đồ họa cực đẹp mắt,khung cảnh khá rộng lớn,lối chơi cực lắt léo,âm thanh tốt>đây là 1 trong những game hay nhất trên GBA.
Romulation:Down

CÒN NỮA...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN