Top 10 Mario (N-Club)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Khiến bạn "ghiền" nhất

• (NES) Super Mario Bros

Bình chọn: 18 11.5%
  • (SNES) Super Mario World

Bình chọn: 9 5.8%
  • (N64) Mario 64

Bình chọn: 10 6.4%
  • (GBA) Yoshi's Island

Bình chọn: 2 1.3%
  • (GBA) Mario & Luigi: Superstar Saga

Bình chọn: 10 6.4%
  • (GC) Super Mario Sunshine

Bình chọn: 2 1.3%
  • (NDS) Mario Kart DS

Bình chọn: 29 18.6%
  • (NDS) New Super Mario Bros

Bình chọn: 44 28.2%
  • (NDS) Super Princess Peach

Bình chọn: 5 3.2%
  • (NES ; SNES ; GBA) Super Mario Bros.3

Bình chọn: 27 17.3%

• Số thành viên bình chọn
    156

langtu

Nấm nhỏ
Sao tớ không thấy ấn tượng gì cái thằng Mario cả nhỉ, vào fan của Nintendo đọc khá nhiều bài review về Mario mà vẫn không thấy muốn chơi mấy cái game Mario tẹo nào. Cái thời trả có gì để chơi, chơi (NES) Super Mario Bros một lúc đã chán. Có ai giống tớ không nhỉ?
chắc hồi đó bạn chơi 1 mình nên nhanh chán, hồi xưa toàn rủ thằng hàng xóm đi chơi mario, contra...Sao hồi đó thấy game nào cũng đẹp long lanh, mà bây giờ chơi lại thấy xấu mù :))

Chắc bạn Kawaii (tên thấy dễ thương nhỉ :P ) nhận xét đúng, game này không mang lại cho mình cảm giác chinh phục và khám phá. Dù sao Mario cũng là biểu tượng của Nintendo, mình sẽ thử xem sao. Chọn Mario Tennis, để không thích Mario thì thích Tennis :D . Wii sport không có tournament nên cũng chóng chán.

Hôm qua vừa thử cái trò Mario Tennis. Xem hết demo, lôi thử 2 đồng chí là Mario và Peach ra đánh thử.

Chơi Tennis mà sử dụng cả Nunchuck, tổ hợp phím loại xạ, đang chơi còn có mấy con cá sấu ra cắn chân :D.

Cuối cùng cả 2 trận đều thua. Chán. Tuyên bố nghỉ cái trò này.
Quay trở lại Wii sport và Wii ski cho lành, vui vẻ, khỏe người không tốn thời gian lắm :).

Mấy tựa game kia rất hay, nhưng mình thích nhất là Mario Kart DS thui!!
Mario Kart DS là hay nhất, lí do là vì mình có rất nhiều kỉ niệm với game này, VD: đây là game DS đầu tiên mình có ( quà sinh nhật), có lần chơi làm cái đoạn cua xe gì ấy mà nó bắt mình đè R hay L ( không nhớ rõ) rồi trái phải liên tục để boost, mình làm mãi không được đến nỗi tay bị phỏng luôn ( ngón cái), sau đó nhờ anh làm hộ mới được T_T....

lemonadess

Banned
Một vote cho Mario 64. Tại sao ư?

Đó là game ĐẦU TIÊN, trên cái console ĐẦU TIÊN (N64) mà mình sở hữu. Hồi ấy chơi điên cuồng, chơi quên luôn giờ giấc, biết bao nhiêu kỷ niệm với game này, sẽ nhớ mãi nó :D

banh_he90

Nấm bình thường
Có lẽ vì ít có người chơi Super Mario 64 nên không nhận ra sự cuốn hút của nó chứ bản thân mình đã chơi chỉ mỗi trò đó trong hơn 1 năm trời đó!

banh_he90

Nấm bình thường
Mario 64 hay mà . có mỗi còn boss cuối cùng đối với mình là khó z_z
Boss cuối cũng chả khó nếu bạn có mẹo.
Đầu tiên là chạy ra sát mép của cái hình đa giác, chỗ nào gần mấy trái bom nhất ấy, rồi bấm Z để ngồi xuống, đợi Bowser chạy gần đến thì bấm A để nhảy ra sau và túm lầy đuôi nó. Xoay một hồi rồi ném vào quả bom (rất dễ vì đứng cạnh bên quả bom mà!) Lần thứ hai cũng như lần đầu.
Lần ba là khó nhất nhưng sẽ dễ thôi nếu bạn quen mắt. Cũng thực hiện các bước như lần 1 và 2 nhưng bạn phải chỉnh camera sao cho tiện nhất cho bạn quan sát hướng của quả bom để ném Bowser đi!
Mình đã lấy trọn 120 ngôi sao và những ngôi sao 100 golden coins mình đều ăn maximum có thể! Game tuyệt hay!

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

- Nguyên nhân chính là sự thất bại của Nintendo64 khiến những tựa game của hệ máy này bị thất thu, bởi đó những đầu game hay cũng ít người biết đến.

- Chính vì lẽ đó, Mario 64 đã tái xuất trên DS đó thôi ^_^

- Chữ ký của bạn đã quá khổ quy định của Forum, bạn chỉnh sửa lại đi.
Thế nhưng theo mình thì super mario trên DS không làm người chơi cảm thấy dễ dàng điều khiển và thoải mái như khi chơi trên N64.

---------- Post added at 04:23 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Mấy tựa game kia rất hay, nhưng mình thích nhất là Mario Kart DS thui!!
Mario Kart DS là hay nhất, lí do là vì mình có rất nhiều kỉ niệm với game này, VD: đây là game DS đầu tiên mình có ( quà sinh nhật), có lần chơi làm cái đoạn cua xe gì ấy mà nó bắt mình đè R hay L ( không nhớ rõ) rồi trái phải liên tục để boost, mình làm mãi không được đến nỗi tay bị phỏng luôn ( ngón cái), sau đó nhờ anh làm hộ mới được T_T....
Có lẽ vì bạn chưa chơi trên N64 nên mới phát biểu như thế! Bạn sẽ có cảm giác tuyệt hơn nữa nếu được chơi Mario Kart 64 và chắc chắn nếu mới chơi N64 thì bạn còn bị phồng tay nhiều hơn chơi DS nữa!

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

Một vote cho Mario 64. Tại sao ư?

Đó là game ĐẦU TIÊN, trên cái console ĐẦU TIÊN (N64) mà mình sở hữu. Hồi ấy chơi điên cuồng, chơi quên luôn giờ giấc, biết bao nhiêu kỷ niệm với game này, sẽ nhớ mãi nó :D
Thật là trùng hợp khi đó cũng là 1 trong hai game console đầu tiên mình chơi trên cái máy console đầu tiên mình có (game còn lại là pokemon snap - EUR toàn tiếng Đức thế mà mình cũng walkthrough)Thật sự là quên ăn quên ngủ vì Super Mario 64!

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:25 PM ----------

Viết kiểu gì mà chẳng có mario kart n64, tennis n64 vậy bạn T_T

Ghiền nhất cho đua xe này :)
Vote cho bạn này 2 phiếu!

DraconKing

Nấm nhỏ
Super Mario Bros.3 đối với mình là hay nhất có lẽ do nó đã đi cùng mình trong suốt thời ấu thơ nhớ lại ngày ấy toàn xin mẹ 500₫ đi chơi Mario 3 trên NES, tiếp đó là giả lập Snes nhờ may mắn vớ được chiếc đĩa của ông anh rùi cả bản trên GBA nữa chứ ôm chiếc mấy suốt cả tuần chỉ để chơi phiên bản này :em34: ôi nhớ lại một thời đã qua.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN