Top 3 wii game của pạn ^0^

Cửa hàng game Nintendo nShop

wii ra cũng nhìu game rùi , mí pạn đưa ra 3 games hay nhất của mình đi nào :em26:

Mình xin xung phong trước :bones[1]: đưa lí do vì sao thich lun nha :D

1.super mario galaxy : đồ họa đẹp , gameplay hay , nói chung hoàn hảo
2.metroid prime 3 : đồ họa đẹp ( trò nào đẹp là mình thích ah ) , control tuyệt
3.lego indiana jones : trò này hok phải cho con nit đâu nha ^^

To lemonadess : mình chơi gòi , bản DVD 5 à , mà tại ko thich fighting , thành ra ko thich trò nì le'm :D

lemonadess

Banned
Hồi trước mình có lập topic bầu chọn game hay nhất của Wii rồi đó :D

Tiện cũng vote luôn vậy:
Legend of Zelda: Twilight Princess
Resident Evil 4
Super Smash Bros Brawl

Bạn chơi SSBB chưa nhỉ ?

wow_wow

Thành viên lâu năm
1. Zelda Twilight Princess - story đỉnh :x, gameplay đỉnh :x, đồ họa đẹp :D
2. Pokemon Battle Revolution ( trò này dỡ thật nhưng mình thix pokemon :P đồ họa cũng cực kỳ đẹp :x)
3. Super Smash Bros Brawl - đồ họa movie cực cool , cách chơi hay :D

fly_us

Nấm bình thường
1. SSBB: Trò này làm hao tiền nhất, tiền DVD burn tính ra bằng gần 2/3 tiền mua đĩa gốc :)). Chơi ghiền, cốt truyện và movie quá đẹp.

2. SMG: Game kinh điển phải có cho ai có Wii

3. MK: Chơi giải trí vui nhộn, đua online càng đua càng vui :))

Top 5 vẫn toàn Mario như thường =))

Mới chới được 2 tháng nhưng cũng mạnh dạn đưa ra list của mình :D :
1. Mộc đế (Fire emblem: Radiant Dawn)
2. Mario Kart
3. Wii Sport

Heee, thực tế mới chơi đầy đủ được 3 game này, đã chơi xong Super Paper Mario và chơi lướt qua một vài game khác. Đang chơi dở Zelda, chưa chơi Metroid 3 và SMG nên chắc là list chưa chuẩn lắm. :D

Chậc, theo nhận xét mang tính chủ quan của tớ thì game SMG là bước đi lùi của dòng Mario, cái góc quay chết tiệt. Hơn nữa nếu xét về độ đột phá thì cảm giác nó không gây ấn tượng cao lắm với những ai đã nghiện cách play của các bản cũ, bất ngờ và thú vị.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chậc, theo nhận xét mang tính chủ quan của tớ thì game SMG là bước đi lùi của dòng Mario, cái góc quay chết tiệt. Hơn nữa nếu xét về độ đột phá thì cảm giác nó không gây ấn tượng cao lắm với những ai đã nghiện cách play của các bản cũ, bất ngờ và thú vị.
Nghe thật tức cười =)) Mình nghĩ chắc tại bạn trước h chỉ quen chơi thể loại đi cảnh của Mario nên bước sang Galaxy bị choáng đó.

Mario trước h đột phát nhất là bản Mario 64 mang đến cuộc cách mạng mới cho dòng game này. Tiếp theo đó Mario Sunshine dc kỳ vọng nhưng ko thành công như mong muốn và Galaxy đã hoàn thành nhiệm vụ này. Super Mario Galaxy là tựa Mario hay nhất mà mình từng chơi trước giờ (tuy có vẻ hơi khập khiễn khi so sánh chung với các thể loại khác của mario như đua xe, nhập vai, đi cảnh...)

lemonadess

Banned
Cái ông tienhung này đi đâu cũng thấy phê phán hết nhở. RE 4 cũng chê mà Mario cũng chê, thế mua Wii chơi làm chi?
Toàn game hay của máy mà chê thì thôi rồi.

Cái ông tienhung này đi đâu cũng thấy phê phán hết nhở. RE 4 cũng chê mà Mario cũng chê, thế mua Wii chơi làm chi?
Toàn game hay của máy mà chê thì thôi rồi.
mình lại nghĩ cậu đó chắc không có máy Wii, tất cả những gì cậu ấy biết đều do tưởng tượng mà chưa bao giờ chơi qua.

mình vote :
1. Super mario galaxy : game hay nhất thế giới do thế giới bình chọn mà ai chê dở là có vấn đề (chỉ có lý do nghe được là thích hay không thích mà thôi)
2.Resident Evil 4
3.Dr Mario (thích từ nhỏ đến giờ):-??

Oạch, không hợp thì chê nó chứ sao nữa. RE 4 thì cảm giác cách di chuyển tâm trên remote là không ổn lắm, kết hợp với chức năng thay đạn không nhanh như trên các hệ máy cũ. Tất nhiên, với những ai chưa chơi trên các hệ máy cũ mà chỉ play nó trên PC và Wii thì có thể thấy khác.

Còn về SMG thì tớ thấy nó có cái gì không đc ấn tượng lắm, chắc có thể tớ đánh giá nó cao về phong cách play nên khi chơi bị nản. Còn về mức độ đột phá thì chắc là từ bản Mario Paper 1, rồi đến bản 2, mới là bản super. Bảo nói vậy tức là chưa chơi dòng này rồi, thấy câu hỏi của 1 bạn đặt ra trong topic SMP cậu còn ậm ờ thì chắc chắn là chưa chơi. Vì cái chỗ đó gần như phải mất 1 chút time mới qua đc nên ai chơi qua cũng sẽ biết nó.

Quên mất, vào đây chưa nhận xét gì về top 3 game, tính đến hiện tại thì theo tớ các game nên chơi khi có Wii là :

- Super Mario Paper
- Super swing Golf 2
- Các game cũ nổi tiếng trên GC

Mới chới được 2 tháng nhưng cũng mạnh dạn đưa ra list của mình :D :
1. Mộc đế (Fire emblem: Radiant Dawn)
2. Mario Kart
3. Wii Sport

Heee, thực tế mới chơi đầy đủ được 3 game này, đã chơi xong Super Paper Mario và chơi lướt qua một vài game khác. Đang chơi dở Zelda, chưa chơi Metroid 3 và SMG nên chắc là list chưa chuẩn lắm. :D
Càng chơi nhiều càng khó nghĩ vì nhiều game hay quá. Hic hic!

chuongkim

Nấm nhỏ
1.Disaster-Day of Crisis: đồ họa đẹp, cách chơi hay, Ray đẹp trai, ngầu, Lisa đẹp gái, mỏng manh....
2.Castlevania Judgment:gameplay ấn tượng, skill đẹp, tuyệt chiêu ngầu (Aeon, Simon, Alucard, Carmila....)
3.No more hero: game đẹp, skill đẹp và hình tượng trong game khá nhảm (save game bằng cách đi pupu, Mr.Peace sau khi bị giết nằm 1 tư thế rất ấn tượng, ngầu như nhân vật chính cũng phải đi làm part-time....đúng là thời kì lạm phát hehe).
+Ngoài ra các game dễ thương như: animal crosing, my sims, Wii music,sport,play mình cũng thích lắm.
+Các game nhảm: Wario smooth moves, wario shake it....nhảm mà dzui dùng để giải trí thì vô cùng hợp lý

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mới mua loạt game mới update thêm list game hay :x:x
- Tales Of Symphonia Dawn Of The New World >:D< (Thằng gamespot cứ thế nào ấy '__' cho điểm nhảm nhí=.= chứ game tales này cốt truyện cực đỉnh :x ko thua kém j phần 1 trên GC - bonus: nhân vật nam chính nữ chính rất cute :">:x )
- Tenchu Shadow Assasins: Cái này khỏi bàn :)) Gameplay rất lạ và hay :D, nhiều khi tìm đường khá khó khăn, đồ họa đẹp tuy hiệu ứng đôi khi ko đẹp lắm:)) Nhưng nói chung hay và cần phải dc thử qua >:D<

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
wow_wow chơi cái Tales Of Symphonia trên gamecube rồi à :D Bản wii là tales đầu tiên anh chơi nên thấy lạ lạ, battle hơi kỳ cục :-?? Thiết kế nhân vật thì kute rồi :D

Cái Tenchu đồ họa good, tiếc là nó ko port lên 480p :( Chơi thấy hay vậy mà thằng gamespot cho điểm nhìn xỉu luôn :)) Đúng là ko tin gamespot dc nữa :|

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thằng gamespot từng làm e shock trước cái game Castlevania Judgement rồi, battle good thế mà cho có 3.0 ?? =)) trong khi ign cho tới 7,5. Rút kn chỉ vào ign để coi mà mua game thôi :">
Mà nguyên do chắc em đoán là tenchu 3 đi theo lối chơi như RE4 còn qua tenchu 4 này đổi gameplay nên nó cho điểm thấp thế @-) Như cái castlevania đổi sang fighting ấy. Bảo thủ thấy ghê @-)
Tenchu thì làm hiệu ứng ko đẹp :D, đồ họa thì đẹp rồi :D
Cái Tales thì battle thế là dc rồi anh =)) nó làm e nhớ tới dòng game Summon Night trên GBA :"> Cứ đánh như vậy thấy hay hơn là theo lượt như final fantasy 3,4 j ấy :"> ko hứng thú j mấy :">. Nói chung nó thích hợp cho ai thích cốt truyện đỉnh , char đẹp và fan của RPG anh ạh :))

Khác với mọi người một chút vì mình chủ yếu chơi với gia đình cho vui nên ko chơi mấy games có story, nhập vai...
1/ Mario kart
2/ Wii sports
3/ Mario party

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN