Topic Hỏi đáp về Playstation 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

cena2008

nWriter
Topic Hỏi đáp về Playstation 4

Hôm qua 15/11/2014 Sony đã bắt đầu bán ra hệ máy console tiếp theo của dòng Playstation, Playstation 4. Với phần cứng siêu "khủng" và giá siêu "sốc", Playstation 4 đã được nhiều người đánh giá cao hơn hệ máy Xbox One mới của Microsoft.

Thông tin chi tiết:
Main Processor

Single-chip custom processor
CPU : x86-64 AMD “Jaguar”, 8 cores
GPU : 1.84 TFLOPS, AMD next-generation Radeon™ based graphics engine

Memory

GDDR5 8GB

Hard Disk Drive

Built-in

Optical Drive (read only)

BD 6xCAV
DVD 8xCAV

I/O

Super-Speed USB (USB 3.0)
AUX

Communication
Ethernet (10BASE-T, 100BASE-TX, 1000BASE-T)
IEEE 802.11 b/g/n
Bluetooth® 2.1 (EDR)

AV output

HDMI
Analog-AV out
Digital Output (optical)
Những game được công bố cho PS4:
Launch Titles (Game được phát hành khi máy được bán ra)

• Angry Birds: Star Wars (Rovio, Activision)
  • Assassin’s Creed IV: Black Flag (Ubisoft Montreal, Ubisoft)
  • Battlefield 4 (DICE, Electronic Arts)
  • Blacklight: Retribution (Zombie Studios)
  • Call of Duty: Ghosts (Infinity Ward, Activision)
  • Contrast (Compulsion Games, Focus Home Interactive)
  • DC Universe Online (Sony Online Entertainment)
  • FIFA 14 (EA Sports, Electronic Arts)
  • Flower (Thatgamecompany, Sony Computer Entertaiment)
  • Injustice: Gods Among Us Ultimate Edition (NetherRealm Studios, Warner Bros. Games)
  • Just Dance 2014 (Ubisoft Paris, Ubisoft)
  • Killzone: Shadow Fall (Guerrilla Games, Sony Computer Entertainment)
  • Knack (SCE Japan Studio, Sony Computer Entertainment)
  • LEGO Marvel Superheroes (TT Games, Warner Bros. Interactive)
  • Madden NFL 25 (EA Sports, Electronic Arts)
  • NBA 2K14 (Visual Concepts, 2K Sports)
  • Need for Speed Rivals (Ghost Games, Electronic Arts)
  • The Playroom (SCE Japan Studio, Sony Computer Entertainment)
  • Resogun (Housemarque, Sony Computer Entertainment)
  • Sound Shapes (Queasy Games, Sony Computer Entertaiment)
  • Skylanders Swap Force (Vicarious Visions, Activision)
  • Super Motherload (XGen Studios)
  • Trine 2: Complete Story (Frozenbyte)
  • Warframe (Digital Extremes)
Launch Window (Những game sẽ phát hành từ tháng 11/2013 đến tháng 2/2014)

• Awesomenauts: Assemble (Ronimo Games) – Aiming for November 29
  • Backgammon Blitz (The Fyzz Facility) – This Winter
  • Basement Crawl (Bloober Team) – Q4 2013
  • The Binding of Issac: Rebirth (Nicalis) – Early 2014
  • Bound by Flame (Spiders Games, Focus Home Interactive) – Early 2014
  • Daylight (Zombie Studios, Atlus) – Early 2014
  • Divekick (Iron Galaxy, One True Game Studios) – Was supposed to be launch
  • Doki-Doki Universe (HumaNature Studios, Sony Computer Entertainment) – December 2013
  • Driveclub (Evolution Studios, Sony Computer Entertainment) – Early 2014
  • Escape Plan (Fun Bits Interactive, Sony Computer Entertainment) – November 29
  • flOw (Thatgamecompany, Sony Computer Entertainment) – November 29
  • Final Fantasy XIV: A Realm Reborn Beta (Square Enix) – February 22
  • N++ (Metanet) – Before December 31
  • NBA Live 2014 (EA Sports, Electronic Arts) – November 19
  • The Pinball Arcade (System 3, FarSight Studios)
  • PlanetSide 2 (Sony Online Entertainment) – Early 2014
  • Pool Nation FX (Cherry Pop Games)) – Was supposed to be launch
  • Putty Squad (System 3)) – Was supposed to be launch
  • Sherlock Holmes: Crimes & Punishments (Frogwares Studio, Focus Home Interactive) – Early 2014
  • Tiny Brains (Spearhead Games) – November 26
  • TowerFall: Ascesion (Matt Thorson) – Early 2014
  • War Thunder (Gaijin Entertainment) – November 29

Mọi vấn đề thắc mác về PS4 các bạn post tại đây nha.

Sửa lần cuối:
Cho mình hỏi là nếu mình chơi bằng lcd monitor thì làm sao để có tiếng.cái jack 3.5 dưới đáy cái dualshock4 có truyền luôn âm thanh game hay chỉ dùng để chat chit ?

Chẳng là mình mơi xắm 1 con ps4 , khổ nỗi là màn LCD nằm ở phòng khách nên mỗi lần chơi hơi cực do thằng cháu nó phá quá, Mình thì có dư 1 cái màn hình máy tính tầm 12in ( màn wide) ,nên có cách nào kết nối ps4 với màn hình VGA ko ạ, mong các cao nhân giúp đỡ ạ, xin cám ơn rất nhiều

SonnyL

Nấm nhỏ
Chẳng là mình mơi xắm 1 con ps4 , khổ nỗi là màn LCD nằm ở phòng khách nên mỗi lần chơi hơi cực do thằng cháu nó phá quá, Mình thì có dư 1 cái màn hình máy tính tầm 12in ( màn wide) ,nên có cách nào kết nối ps4 với màn hình VGA ko ạ, mong các cao nhân giúp đỡ ạ, xin cám ơn rất nhiều
Bạn mua đầu chuyển từ HDMI qua VGA là chơi được bạn nha. Còn về phần âm thanh thì bạn có thể cắm tai nghe trực tiếp vào tay cầm DualShock để nghe.

Bạn mua đầu chuyển từ HDMI qua VGA là chơi được bạn nha. Còn về phần âm thanh thì bạn có thể cắm tai nghe trực tiếp vào tay cầm DualShock để nghe.
mình cũng có mua rồi, mà khi mở máy lên thì vẫn ko xuất đc ảnh á bác( loại của mình là ko có nguồn phụ, tính mua loại có nguồn mà sợ ko hiển thị đc thì lại phí tiền )còn âm thanh thì mình có test thử tai nge samsung mà ko nge dc j hết á @@, hay phải cần tai nge đúng loại của nó vậy bác. cám ơn bác đã trả lời câu hỏi mình nha

SonnyL

Nấm nhỏ
mình cũng có mua rồi, mà khi mở máy lên thì vẫn ko xuất đc ảnh á bác( loại của mình là ko có nguồn phụ, tính mua loại có nguồn mà sợ ko hiển thị đc thì lại phí tiền )còn âm thanh thì mình có test thử tai nge samsung mà ko nge dc j hết á @@, hay phải cần tai nge đúng loại của nó vậy bác. cám ơn bác đã trả lời câu hỏi mình nha
Bạn kt thử có bị nhầm VGA qua HDMI không? Tại có thể do bạn mua nhầm dây xuất hình ảnh từ VGA ra HDMI. Còn về phần âm thanh thì bạn sau khi cắm tai nghe vào DualShock thì phải vào phần Setting - Device - Audio Device - Phần Output to Headphone, bạn chọn All Audio là nghe dc bạn nha.

Bạn kt thử có bị nhầm VGA qua HDMI không? Tại có thể do bạn mua nhầm dây xuất hình ảnh từ VGA ra HDMI. Còn về phần âm thanh thì bạn sau khi cắm tai nghe vào DualShock thì phải vào phần Setting - Device - Audio Device - Phần Output to Headphone, bạn chọn All Audio là nghe dc bạn nha.
Hình như màn mình ko đủ độ phân giải hay sao á. Mình đã hỏi lại bên shop là đúng từ HDMI sang VGA. Còn vụ tai nge mình làm dc rồi. Cám ơn bâc nhìu ạ

SonnyL

Nấm nhỏ
Hình như màn mình ko đủ độ phân giải hay sao á. Mình đã hỏi lại bên shop là đúng từ HDMI sang VGA. Còn vụ tai nge mình làm dc rồi. Cám ơn bâc nhìu ạ
Nếu vậy bạn dùng tv để chỉnh độ phân giải của ps4 xuống thấp nhất r sau đó cắm vào màn hình máy tính xem có nhận k, r từ từ chỉnh độ phân giải lên cao hơn đúng với phân giải của màn hình.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN