Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
thì có trò bomberman đó bạn, còn game giống vậy thì mình chưa thấy. bạn có chơi worms ds không? hay plan & zombie?
bạn ơi!sao mình chép thêm 1 bài nhạc vào thẻ nhớ khi mở moonshell lên thì thấy như vầy :

a fatal error has occurred
cluster link has been interrupted
file is possibly
recovery method
backup all files to hard disk and recopy after to hard dish
application terminated
cách nào khắc phục k?

phongga

Nấm bình thường
Bạn ơi!sao mình mở game lên chơi bình thường tự dưng bữa sau mở lên lại báo lỗi -82 trong quá trình load game sao kì v?Bạn có cách giải quyết không?
lúc đầu game đó chơi bt nhưng sau đó lại ko chơi được à? Lạ nhỉ, cái này mình ko rõ nữa, sorry bạn. Nếu là game mới down về mà ko chơi được thì có thể do fw ko hỗ trợ.

lúc đầu game đó chơi bt nhưng sau đó lại ko chơi được à? Lạ nhỉ, cái này mình ko rõ nữa, sorry bạn. Nếu là game mới down về mà ko chơi được thì có thể do fw ko hỗ trợ.
Mà bạn có link download Fw r4 king k?Mình muốn format thẻ rồi chép fw vào!Mình vào trang web dc ghi trên thẻ mà k có trang!bạn có link nào k giúp mình với!

Chẳng là em có con Nintendo DS Lite chả hiểu sao hồi trưa em có download firmware cho nó chạy nhưng khi xong em thử cho chạy game pokemon black ( thẻ nhớ 8bg, FC là r4i3d 2012 ) thì nó hiện bảng loading khá lâu , thấy sốt ruột em tắt nguồn rồi mở lại h nó hiện ra toàn màu trắng xin giúp em ạ

ds lite của hình hiện tại cài màn hình nó bị xước hơi nhiều mình muốn hỏi là cái kính đó có thay được k và thay ở đâu, giá cả khoảng bao nhiêu (màn trên dưới luôn). Tại mình có lên youtube thấy người ta bung máy ds lite thấy miếng kính bảo vệ màn hình đó lột ra được
p/s nếu thay cả bộ vỏ thì khoảng bao nhiêu??:rolleyes:

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình đang giúp một người thu thập fw của các máy DS khác nhau. Nếu bạn có iQue DS Lite thì hãy giúp mình làm vài bước sau:

1. Tải dsbf_dump.nds rồi copy vào flashcard.
  2. Chạy file, chờ báo Finished thì tắt máy.
  3. Lấy thẻ ra, copy file FWxxxxxx.BIN vào máy (xxx... là những kí tự/chữ số)
  4. PM mình file đó, ghi rõ thông tin máy nếu có thể (serial, màu, phiên bản limited nếu có, ...)
Xin cảm ơn!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN