Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
Các bác ơi em mua cái thẻ R4 này cũng lâu lắm rồi,chắc cũng phải đc hơn 6 7 năm j đó,e xóa sạch firmware bên trong đó để lấy cái SDcard làm usb,giờ kỷ niệm ùa về lại muốn chơi mấy game của DS,với cả thấy có pokemon black mới hay quá nên muốn chơi lại :(
các bác có thể giúp e cho e xin cái firmware của e nó được k,và cho e hỏi có phải thẻ của e đã quá cũ để chơi mấy game mới đó kaj :( ảnh R4 của e đây,e cũng k rõ nó tên j hic hic :(

phuc47

Nấm nhỏ
cảm ơn bạn,firmware hình như là đúng rồi bạn ạ,nhưng mà mình dùng thẻ S4gb đâm ra lại bị lỗi loading :( nếu mà thế thì có phải đổi firmware k hay bắt buộc phỉa đổi thẻ hả bạn :(

phongga

Nấm bình thường
cảm ơn bạn,firmware hình như là đúng rồi bạn ạ,nhưng mà mình dùng thẻ S4gb đâm ra lại bị lỗi loading :( nếu mà thế thì có phải đổi firmware k hay bắt buộc phỉa đổi thẻ hả bạn :(
r4 của bạn chỉ dùng được thẻ 2gb thôi thì phải, game ds cũng nhẹ mà, 2gb là nhiều rồi.
mà bạn có chép fw wood vào root ko?

từ hồi mình mua thẻ này thì thẻ nhớ bên trong đã là 4gb rồi :(
cũng tìm hiểu đc là chỉ nhận thẻ từ 2gb nên đang hỏi các bác là có FW nào phù hợp k :( đành có lẽ k chơi đc mấy game mới hiuhiu
mà mình xóa hết xong thẻ rồi giải nén FW ra cop vào thẻ rồi,máy cũng nhận nhưng bị lỗi loading do thẻ quá 2gb,k biết có FW nào dùng cho thẻ trên 2gb k hả bác :( e chỉ mong chơi đc pokemon black and white thôi

8163264128

Thành viên lâu năm
Bạn có chắc thẻ của bạn là R4 gốc ko? Vì thẻ đó ko hỗ trợ SDHC (2GB+)
Khả năng nó là clone. Bạn chụp ảnh thử xem.

phuc47

Nấm nhỏ
đây là trang của thẻ này down từng cái về thử coi chạy đc ko ?
http://www.r4ds.me/download/r4ds.html
Nhưng mà như các bạn kia nói nếu thẻ R4 revolution này chỉ hỗ trợ tối đa 2gb thôi. Còn hơn thì trước kia tớ thử rồi ko chạy đc có thể của bạn là hàng clone ko chính hãng của R4.

Đây là ảnh chiếc r4 của minh,mình mua nó ở cửa hàng game chỗ hàng bông đó:( hồi đầu mua thẻ đã là 4gb r nên cũng k biết sao nữa,các cậu xem hộ mình với
Mà thấy k còn nh ng chơi game ds buồn ghê,nhưng đôi khi lôi mấy trò cuz vui vui kiểu elite beat agent ra bạn bè chơi cùng thú lắm nên phai cố quuết tâm cứu huhu:(

Đính kèm

Bạn phuc47 ơi mình cũng giống bạn này nè mình cũng lỡ xóa mất FW rồi nhưng xin shop thì shop không cho bạn có thể hướng dẫn cho mình không . Thẻ của mình là R4i sdhc dual core white á. Máy NDSi tự nhiên hứng lên lôi ra chơi thì bị lỗi này :(

Bạn phuc47 ơi mình cũng giống bạn này nè mình cũng lỡ xóa mất FW rồi nhưng xin shop thì shop không cho bạn có thể hướng dẫn cho mình không . Thẻ của mình là R4i sdhc dual core white á. Máy NDSi tự nhiên hứng lên lôi ra chơi thì bị lỗi này :( Thấy bạn đây hiểu biết nhiều tấp vào hỏi luôn mong bạn chỉ giáo ạ

Bạn phuc47 ơi mình cũng giống bạn này nè mình cũng lỡ xóa mất FW rồi nhưng xin shop thì shop không cho bạn có thể hướng dẫn cho mình không . Thẻ của mình là R4i sdhc dual core white á. Máy NDSi tự nhiên hứng lên lôi ra chơi thì bị lỗi này :( Thấy bạn đây hiểu biết nhiều tấp vào hỏi luôn mong bạn chỉ giáo ạ

Cảm ơn sự giúp đỡ của cậu nhé,mình cũng đã thử và vẫn bị lỗi loading :P có thể như bạn nói là b ản của mình là bản clone thật rồi :P,thôi mai đành ra hàng nhờ vả họ xem sao :P mong là họ giúp cho :P còn k thì thôi tạm biệt e DS vậy :P

Hôm bữa mình có ghé shop mua 1 flashcard r4i SDHC dual-core này về cho em họ của mình nhưng nó ko biết set up mới nhờ mà mình mầy mò mãi cũng chưa ra. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với nhé, mình cám ơn nhiều :D

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN