Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Có Valkyrie Profile là dòng game đỉnh về thần thoại Bắc Âu đấy :em36:
Bạn có thể down bản DS tại đây

lucasDS

Nấm nhỏ
Lucas ơi game Glory of Heracles thể loại gì đấy :-/ Mạng mình cùi lắm RPG thì còn cố down về chơi thử :) dạo này đang hết game :D
Turn base rpg ,chơi cũng hay phết đấy ;;)
Mấy hôm nữa là ra eng rồi ,chịu khó chờ thì hay hơn chứ patch nhiều chỗ vẫn toàn tiếng J ,khó hiểu lắm :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ragnarok mình cũng chưa chơi,nhưng chắc là có các nhân vật đặt tên theo thần thôi :D.Ragnarok là cuộc chiến đỉnh cao của thần thoại Bắc Âu mà.

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Sao lên Romulation Sreach chẳng thấy game Glory of Heracles đâu nhỉ :( Ít nhất thì bản JP cũng phải có chứ :-< mà dạo này Romulation update hơi chậm :-<

cần phần mềm --------------------------------------------------------------------------------

Graph DS v0.9.1 link trên 4rôm bị hỏng
phần mềm Vẽ đồ thị hàm số ....

thanhmap4994

Thành viên lâu năm

Rom info:

Rom ID: 3250
Tên game: Elebits: The Adventures of Kai and Zero
thể loại:
Action Adventure
Ngày phát hành: 8/1/2008
Phát hành:
Konami
Sản xuất:
Konami
Rom Size: 512Mbit
Save Type: EEPROM 512kb
Ngôn ngữ: English

Nội dung:
Trích lời ptanhkhoa ^^:
Elebits: The Adventures of Kai and Zero là phần tiếp theo của phiên bản trên Wii. Vẫn diễn ra trên thế giới nơi mà con người và những sinh vật nhỏ bé phục vụ như nguồn cung cấp năng lượng cho họ. Trong cuộc phiêu lưu này, bạn sẽ được gửi đi để theo dõi sự phát triển của Elebit critter ( critter là sinh vật có khả năng phép thuật sẽ giúp bạn trên đường đi ). Bạn sẽ phải giải đố để mở đường đi, làm đông cứng dòng nước đang chảy, và biến bóng tối thành ánh sáng nhờ vào những thuộc tính đặc biệt của mỗi loại Elebits.

Download:

Mediafire
Rapidshare
SS:

Trailer:
[youtube]AdCQxgb9oSQ[/youtube]

PS: Do máy nhà em đang gặp trục trặc và em cũng chưa rành up roms lên host nitendovn lém nên mong các anh hiểu cho +_+ ,muốn trách phạt như thế nào cũng được vì dù seo em cũng là 1 romman mà không hoàn thành được nhiệm vụ .:mellow[1]:
như các bạn đã biết, game này mới ra ngày hôm qua , và game này y hệt The legend of Zelda, chỉ khác rằng trong Zelda có những vật dụng như ống thổi gió, gậy phép, roi da .... để giúp game hoàn thành những nv, còn trong Elebits: The Adventures of Kai and Zero thì có những chú omega làm bạn với mình trong suốt cuộc hành trình, giờ đây mình lập Topic này để thảo luận game này cho những ai bí đường thì vô hỏi, chẳng hạn mình
Ai tới World 3 chưa làm ơn chỉ em khi tới đó , vô con tàu gặp thằng thuyền trưởng rồi chả biết làm gì nữa:myemo0126:

P/s: game này công nhận khó hơn Zelda thật nhưng được cái cốt truyện của zelda hay hơn và toàn bộ map dễ hơn, chứ còn trong game này, ngồi mò mãi mới ra được đường

Vintendo

Nấm nhỏ
Link download ở đây

Công nhận trò này có đồ hoạ đẹp, nhìn rất vui, lồng tiếng với mấy đoạn film cũng hài, âm thanh hay, nói chung Good game :x

Nhưng khổ cái khi mình chơi, chơi mãi chỉ được có mỗi cái Chocolate land, rồi sau đó toàn Pet Homer, không biết cách nào để kiếm màn mới được :((

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mình nhìn thấy trong mấy tấm screenshot thấy cái cột sức mạnh để làm Kamehameha và cột máu nó nhiều,mấy bác có cách nào làm tăng nó lên ko.

Có game nào thể loại chặc chém như legend of zelda mà có cốt truyện hay hay không (không cần chặc chém từ dâu đến cuối mà chẳng có gì khác) :em04:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Có Ninja Gaiden: Dragon Sword không biết bạn chơi chưa. Cái này đúng nghĩa chặt chém. ^^

Trò The world ends with you không biết có được liệt vào list của bạn không, vì nó là nhập vai nhưng cũng có yếu tố chặt chém bằng stylus. Về cốt truyện thì hay khỏi bàn. :D

Xưa hơn nữa thì có Lost Magic, cái này ko chặt chém mà là vẽ phép thuật. ^^

Còn nếu thích "chặt chém" theo kiểu bác sĩ thì có dòng Trauma center. Đúng nghĩa cầm dao mỗ rạch vào cơ thể người khác. :))

"Chặt chém" thực phẩm thì có Cocking mama. =))

P.S: (không cần chặc chém từ dâu đến cuối mà chẳng có gì khác) câu này đọc hem hiểu lắm. Ý là bạn thích những game điều khiển bằng bút phải hok. Vậy thì nhiều lắm. ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN