[Tư vấn] Có nên mua 3DS?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn, mình có nên mua không?

• Mua đê!

Bình chọn: 36 90.0%
  • Ko chơi mua chi?

Bình chọn: 4 10.0%

• Số thành viên bình chọn
    40

zelda131292

Nấm nhỏ
Tình hình em là thế này:
- Năm nay em học lớp 12, năm sau lên đại học, em ko ở VN nên chương trình học cũng ko nặng lắm. Một ngày trung bình em chỉ học 8 tiếng, ngủ 8-10 tiếng, thời gian còn lại fb, chát chít, blah blah,... cuối tuần 2 ngày đi làm. Ko biết có nên chơi game ko
- Em biết một chỗ bán 3DS (hàng xài rồi, nhưng rất chất), giá khoảng 110$ (bằng hơn một nửa tiền lương em làm 2 ngày cuối tuần), ko biết có nên mua ko, vì em còn phải tiêu lặt vặt nhiều cái khác...
- Em đã từng rất mê game của nintendo, như Zelda, Mario, Kirby,... Giờ thấy mấy game mới ra trên hệ máy này, chưa có dịp thưởng thức. Cũng muốn chơi mà tính em hay bỏ nửa chừng =_=... Em ko thích kiểu đồ họa Zelda trên 3DS, ko biết sau này chơi có quen ko :(...
- Máy 3DS có hiển thị 3D làm nhức mắt ko? Em dùng mấy cái phone 3D của thằng bạn mà nhức mắt kinh khủng... ko biết 3DS thế nào (thêm nữa, em cận 2 độ)...
- Hiện tại đã có FC nào chơi đc game trên 3DS chưa? GBA + NDS, chưa cần game 3DS? Nếu có thì tư vấn em luôn :rolleyes[1]:

Xin các bác cho em xíu ý kiến, cảm ơn các bác ạ :)

buta_buta

Nấm bình thường
Đầu tiên, mình ganh tị với lương 2 ngày 200$ của bạn quá :myemo0111:. Nếu có nguồn thu nhập ổn như vậy, 3DS thật ra cũng ko phải là vấn đề lớn để bạn lăn tăn nữa. Mình thấy cứ mua đi cho rồi :bleh[1]:.

Thời gian chơi thì thay vì chat chit, FB, ngồi chơi game vui hơn nhiều đấy :-?. Ngoài Zelda ra còn rất nhiều tựa game đủ thể loại cho bạn, nếu ngày xưa DS yếu ở mặt hành động thì bây giờ resident evil và metal gear solid có thể nói là đỉnh luôn. Ngoài ra riêng tớ thấy có khoảng 5-6 tựa game đã ra thuộc hàng mustplay :-?.

3DS tớ cận 7 độ, chơi 3D thấy rất đã và ko có hiện tượng nhức mắt, tầm khoảng 5' là quen với 3D :-?. Không biết người khác thì thế nào. 3DS dùng cùng 1 giải pháp 3D với 1 vài điện thoại 3D, bạn nên đến cửa hàng test, xem thử vài video xem mình có ok không.

Hiện tại Acekard2i đã có thể chơi game DS trên máy 3DS. :)

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
là fan của Nin cùng với việc đang dùng 3DS nên lời khuyên của tớ chắc chắn sẽ là mua rồi:bleh[1]:. Tớ cũng bị cận 2,75 lúc đầu chơi có đau mắt thật, nhưng đó là do chỉnh 3D max. Nếu cứ từ từ mà thăng dần lên thì chắc chắn chả có vấn đề j`. Ngoài kirby , mario hay zelda, DS(hay 3DS) còn có rất nhìu trò hay như Final Fantasy, Phantasy Star Zero, The World Ends With You, Nịna Gaiden, Cooking Mama, Nintendogs+cats,love plus( đặc biệt Cooking Mama, Nintendogs+cats có thể đem đi dụ dỗ các bạn gái rất hiệu quả, mình đã từng làm rồi đấy:myemo0111:)....Nói chung là nhìu lắm, nhưng cũng còn tùy sở thích của bạn ra sao nữa ^^. Hiện tại 3DS đã có thể chơi game DS = FC (R4i, Supercard DS2, Acekard2i...) nên bạn không phải sợ mua máy về trưng :)). Theo mình nghĩ, với thu nhập khá như bạn hiện h, chỉ cần để thêm vài tuần nữa, là bạn dư sức mua máy mới + băng game gốc mà vẫn dư dả, chứ máy cũ thì mình nghĩ.....
Nói chung đây chỉ là ý kiến của mình để bạn tham khảo, còn quyết định ra sao là tùy bạn ^^.

nói ngắn gọn với bạn là nếu bạn mua máy 2hand giá 110usd xem ra vẫn mắc , nhưng tốt hơn bạn nên bù thêm 40 usd nữa mà mua máy mới , với khoảng lương 200$ cho 2 ngày cuối tuần của bạn là dư thừa so với cái 3ds , bạn bên nước ngoài thì có điệu kiện tốt nhất là nên mua hẳn luôn game gốc chơi cho nó tiện ( bạn có thể mua 2hand qua gamespot - store nó ở nhiều nơi - có luôn hàng used ) , còn việc 3d trên màn hình thì tuy người cơ bản trên phone 3d nó chỉ dừng ở mức chụp hình + xem phim ( hiển thị 1 số thứ liên quan 3d ) còn 3ds thì mặc định nintendo sản xuất ra là 1 máy giải trí cho mọi lứa tuổi ( trừ 7 tuổi trở xuống nhá ) nên việc coi 3d trên 3ds đã đc nintendo optimze ở mức tốt nhất ( sản phẩm đại trà ) so với việc 3d trên phone ( chỉ phục vụ ở 1 tầng lớp nhất định [ giá cả ko hề rẻ khi mới release 1xtr cho htc evo 3d , lg optimus 3d ) . :myemo0111:

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

Đầu tiên, mình ganh tị với lương 2 ngày 200$ của bạn quá :myemo0111:. Nếu có nguồn thu nhập ổn như vậy, 3DS thật ra cũng ko phải là vấn đề lớn để bạn lăn tăn nữa. Mình thấy cứ mua đi cho rồi :bleh[1]:.

Thời gian chơi thì thay vì chat chit, FB, ngồi chơi game vui hơn nhiều đấy :-?. Ngoài Zelda ra còn rất nhiều tựa game đủ thể loại cho bạn, nếu ngày xưa DS yếu ở mặt hành động thì bây giờ resident evil và metal gear solid có thể nói là đỉnh luôn. Ngoài ra riêng tớ thấy có khoảng 5-6 tựa game đã ra thuộc hàng mustplay :-?.

3DS tớ cận 7 độ, chơi 3D thấy rất đã và ko có hiện tượng nhức mắt, tầm khoảng 5' là quen với 3D :-?. Không biết người khác thì thế nào. 3DS dùng cùng 1 giải pháp 3D với 1 vài điện thoại 3D, bạn nên đến cửa hàng test, xem thử vài video xem mình có ok không.

Hiện tại Acekard2i đã có thể chơi game DS trên máy 3DS. :)
ghê vậy e cận 7 độ luôn hả D :em35:

bxnamngoc

Banned
Nên mua 1 cái để đấy rảnh thì chơi còn không thì thôi vì ít ra mình cũng sở hữu nó. Còn về giá cả thì mình ko comment. Riêng mình thì thích mua hàng 100% vì mua 2nd hand nó mất cảm giác so called "đầu tiên":)).

Mua 1 em 3DS về vừa chơi game lâu dài, vừa coi pỏn lâu dài thích hơn chứ :">
chính xác:myemo0116:
đùa tí thôi:bleh[1]:
theo mình với điều kiện của bạn thì nên rước em nó về luôn đi! Thích là chơi thôi do dự làm j cho rối...
cảm giác đập hộp sướng hơn nhìu so với hàng 2hand\m/

silver_veno

Nấm nhỏ
thật ra thì mình nghĩ bạn ấy hỏi tu từ ấy chứ ... nhào vô box 3DS hỏi "có nên mua 3DS không?" thì coi như biết câu trả lời trước còn gì :em17:

firecat

Nấm nhỏ
Tùy thôi bạn thấy nếu nó hợp vs mình thì hãy mua, theo ý kiến mình thì bạn nên mua 3DS hoặc NDS Lite hơn I-Phone hay PS VITA đơn giản là vì 3DS rất thân thiện vs người dùng có thể chơi đc rom nds, các tựa game rất đa dạng và game play phong phú , có các room dạy tiếng anh vs tiếng nhật , dạy nấu ăn...v...v các tựa game lại đơn giản dễ chơi ai ai cũng chơi đc phù hợp mọi lứa tuổi giá máy ko quá cao như PS VITA hay I Phone có thể lôi ra chơi bất cứ lúc nào ở đâu vì căn bản các game của nó cũng ko đòi hỏi phải ngồi tịt một chỗ nghịch chứ như chơi PSP thì ngồi chơi God Of War lúc đợi xe bus thì chỉ có mà trễ xe =)) . Vs lại bạn đang đi học thì nên chơi vừa thôi ham hố quá ko tốt đâu và riêng khoản vừa học vừa chơi thì 3DS là no.1 đó ;))

honquoc

Thành viên lâu năm
hôm nay định đi mua máy nè , mà 9h mới mở cửa lâu quá có vài thắc mắc cần giải thích( ko dám gọi điện vì còn sớm sợ Admin ngũ):
-Giá máy có chính xác là 4tr350 ko vậy (thấy trên web gi là giá khuyền mãi tới 10/2 à còn giá gốc thấy để 4tr5).vì mình thực sự có 4tr2 ah đang mượn mẹ thêm 200 để dán màn hình luôn nên nếu 4tr5 thì sợ lên mắc công đi về hix.
.....Kiểu này chắc tháng sau mới mua game we':sorry[1]:

honquoc

Thành viên lâu năm
:myemo0111: oh yed ra liền có máy màu xanh sẵn phải ko bạn.
bây giờ qua là mỡ cửa rồi nhĩ :yahoo[1]:
thanks giá tốt quá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN