Tư vấn để mua máy 3ds xl (NB)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cũng như DS/DSi thôi. Khác ở chỗ con New nó hoạt động nhanh hơn con 3ds tí do cpu mạnh hơn. Đồ họa thì chưa ra mắt máy nên chưa biết, sẽ có game dành riêng cho phần cứng máy New 3ds, máy 3ds thường thì ko đủ khả năng chạy. Những tựa như Pokemon, Mario,... chắc cũng vẫn chơi tốt trên 3ds thường thôi, New 3ds thì nó nhanh hơn chút. Hiện lên FW 9.0 thì 3ds thường chậm lại chút, mình đoán trên New thì nó sẽ mượt như FW trước 9.0 vậy. Với lại giá máy khi ra chắc sẽ ko rẻ vì thấy trailer toàn trên 200usd. Đủ bạn mua 3ds thường chơi GW. Game dành riêng cho New chưa ra nhiều thì mua New cũng chơi game 3ds thôi. :)

Có thêm 2 cái cò L2 R2, Trackpad xoay khung cảnh trong game mà bác bảo như DS lên DSi thì em chịu. Với lại cái màn hình 3ds mới xoay 1 chút vẫn thấy dc 3d chứ ko như cái 3ds hiện tại phải giữ yên nhìn thẳng vào máy, lệch 1 tí là nhìn cực kì nhức mắt.

Đồng ý là cái phần cứng 3ds cơ bản vẫn cùi so với sự phát triển hiện tại của di động, nhất là khoảng lướt web. 2 màn hình to lớn (XL) mà chỉ load dc những trang mobile view.

Game thì cứ sắm Pokemon với Zelda trước là ngon. 2 loại này chơi dài kinh khủng, cũng dễ chơi, đỡ ức chế hơn mấy game đi cảnh, dàn trận rồi không biết về đâu :P

Có thêm 2 cái cò L2 R2, Trackpad xoay khung cảnh trong game mà bác bảo như DS lên DSi thì em chịu. Với lại cái màn hình 3ds mới xoay 1 chút vẫn thấy dc 3d chứ ko như cái 3ds hiện tại phải giữ yên nhìn thẳng vào máy, lệch 1 tí là nhìn cực kì nhức mắt.

Đồng ý là cái phần cứng 3ds cơ bản vẫn cùi so với sự phát triển hiện tại của di động, nhất là khoảng lướt web. 2 màn hình to lớn (XL) mà chỉ load dc những trang mobile view.

Game thì cứ sắm Pokemon với Zelda trước là ngon. 2 loại này chơi dài kinh khủng, cũng dễ chơi, đỡ ức chế hơn mấy game đi cảnh, dàn trận rồi không biết về đâu :P
Thế theo bạn lý do gì Nintendo đặt tên nó là New 3ds mà ko phải là một tên mới luôn vậy? Mấy cái bạn kể ra nó chỉ là cải tiến cho tốt hơn theo nhu cầu người sử dụng đòi hỏi ở Nintendo thôi. Vì mấy tựa game cho 3ds như Monter Hunter được xuất bản ra, cần đến các phím chức năng phụ như thế. Nintendo nhận được biết bao thư phàn nàn việc ko có analog 2, chơi mấy game đó phải mua thêm phụ kiện mà họ ko muốn. Trên mấy trang nước ngoài nói về New 3ds và 3ds đều có mấy cmt nói vậy. Bạn chịu khó search là thấy thôi.
New 3ds và 3ds đồ họa thì được đánh giá tương đồng nhau, cùng độ phân giải. Cpu New 3ds cao hơn để phù hợp hơn với 1 số game mà phần cứng 3ds ko chạy tốt được. Dsi cũng khác so với ds lite vì có vài cải tiến nhỏ, cũng có game riêng. Vậy thì New 3ds/3ds ko giống ds/dsi ở điểm nào vậy?
Bạn nhìn xem từ ds -> 3ds, psp -> ps vita khác nhau như thế nào?

Sửa lần cuối:
Cho bạn cái giá để bạn cân nhắc theo tình hình kinh tế nhé: 3ds fw > 4.5: 2t-2t5 (không hack được, phải dùng băng gốc khoảng 900k/c). 3ds fw < 4.5: 2t5-3t (có thể hack bằng gateway, giá khoảng 1t5. Hiện tại đã chơi được mọi game, hỗ trợ online. Sắp tới ra pokemon vẫn chơi tốt). 3ds xl cũng có 2 lựa chọn như trên nhưng giá cao hơn khoảng 1t5. New 3ds thì chưa đáng để mua, chờ đến cuối 2016 hãy xem xét. Đương nhiên nếu bạn là đại gia thì không phải nghĩ.

Cho bạn cái giá để bạn cân nhắc theo tình hình kinh tế nhé: 3ds fw > 4.5: 2t-2t5 (không hack được, phải dùng băng gốc khoảng 900k/c). 3ds fw < 4.5: 2t5-3t (có thể hack bằng gateway, giá khoảng 1t5. Hiện tại đã chơi được mọi game, hỗ trợ online. Sắp tới ra pokemon vẫn chơi tốt). 3ds xl cũng có 2 lựa chọn như trên nhưng giá cao hơn khoảng 1t5. New 3ds thì chưa đáng để mua, chờ đến cuối 2016 hãy xem xét. Đương nhiên nếu bạn là đại gia thì không phải nghĩ.
cảm ơn bạn tư vấn ! 3ds cũng chơi được hầu hết game bây h phải không bạn
mình vừa học vừa làm thôi ! :D:D

phongga

Nấm bình thường
Thường thì game JP nào cũng có option chuyển ngôn ngữ đúng ko nhỉ? Định mua new 3ds nhưng hơi ngán vụ ngôn ngữ.
Lock region mà bạn, tức là máy hệ nào chỉ có thể chơi game hệ đó thôi, như máy hệ US chỉ chơi game US, hệ JP chỉ chơi game JP, không chuyển ngôn ngữ được đâu. New 3ds và New 3ds xl cũng vậy, có hệ US, JP, EU.

cho mình hỏi tí
nếu bây h mình mua một máy 3ds và chơi game a b c gì đấy ! thì khi chuyển qua máy khác thì có còn bản save k !
ví dụ như pokemon , Final fantasy v.v.v.

Bác cứ kiếm 1 con 3ds xài đỡ đi, ít nhất tới tháng 2 năm sau mới có New 3DS, khả năng Nintendo sẽ tung ra cùng lúc với MH4U để quảng cáo cho cái núm c-stick :))
Còn cái vụ save thì bác yên tâm, đa phần save nằm trên gamecard hết, 1 số ít nằm trên thẻ nhớ (fantasy life EU), mà tới lúc New 3DS ra thì bác có thể chuyển dữ liệu từ máy cũ sang máy mới đc ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN