Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendo Wii hiện tại có bán tại Nintendo Vietnam Shop địa chỉ
66 Thành Thái P12 Q10.

Tel: 08 626 454 98. Hotline: 0909848921
Website: http://www.nintendovn.com/shop/

Mua sản phẩm Nintendo chính hãng để được giá tốt nhất và dịch vụ tốt nhất, chất lượng đảm bảo

Gọi ngay để được tư vấn tốt nhất! nShop - Thế Giới Game | Địa chỉ mua máy game Nintendo Wii, Wii U, 2DS, 3DS XL, PSP, PS Vita, Playstastion 4 tốt nhất tại thành phố Hồ Chí Minh và Việt Nam

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ppkhoa

V.I.P Member
Bạn nhattiennht1234 nói đúng 1 phần. Nhưng chỉ là 1 phần nhỏ thui, khi mua máy, bạn nên hỏi người ta máy này có gắn chip chưa, hệ gì (vd: Mỹ, Nhật, Pal). Điều thứ 2: Luôn khảo sát giá từ các tiệm trước khi mua để tránh tình trạng chỗ này chặt chém. Giá máy tui mua là 4800000vnđ. Sau khi mua máy xong bạn sẽ được bảo hành 3 tháng.Khi chơi, bất kì màn hình nào hiện lên hỏi bạn update đều phải hỏi cửa tiệm, nếu up lên mà bị brick máy (sau khi hỏi cửa tiệm) thì có thể đem tới đổi máy mới. Tình tràng ko đọc đĩa được cũng có thể đổi, nhung quan trong là tem bảo hành (ko bị rách và còn trong thời hạn bảo hành). Chúc bạn mua được 1 chiếc máy wii ưng ý

trước mình tính mua x360, nhưng giờ thì nghĩ lại, mua Wii thôi
bạn nào tư vân mình những điều cần bít khi mua Wii đi, giống như topic bên NDS vậy đó:em33:
Thật ra nếu quyết định mua wii, bạn cần cân nhắc một số điểm như sau:

- Hiện giờ chưa đọc được định dạng phim DVD, khả năng bổ sung HD như HD-DVD(X360) hay BlueRay(PS3) là hoàn toàn ngoài tầm với. Vậy nên, nếu cần một cái máy chơi game+xem phim thì tạm quên đi wii (đổi lại wii xem ảnh rất hay :))) Hơn nữa, như lời khẳng định ban đầu, wii ko phải là cỗ máy đa chức năng, nó là cỗ máy để chơi game!
- Bạn mở đầu máy wii lên và chơi game, thì cũng nên chấp nhận rằng wii ko có khung cảnh hùng vĩ đẹp như trong thật với các chi tiết đổ bóng tinh xảo, khử răng cưa v..v.... đồ họa của wii không say đắm lòng người như các người bạn 'sành điệu' ps3 và x360 :)) wii hút người chơi bằng cách chơi thiên biến vạn hóa của nó :D... nói thế ko nghĩa là đồ họa của wii yếu, so sánh với Xbox, vẫn có phần hơn ^^ hơn nữa, xét mục đích giải trí, đồ họa của wii sẽ ko gây rối mắt
- Phần cứng của wii khá bền: hiện nay ngoài lỗi brick máy do ... chơi game lậu hem biết cách wii ko có lỗi phần cứng nào đáng nói. Không mắt đỏ ^^, không nóng máy, không ... phát hỏa :)) mua wii bạn chỉ cần chú trọng đến việc update phần mềm. ngoài ra cứ thoải mái chạy wii ^^ mà ko sợ bị mấy căn bệnh khác của x360 hay ps3 :))
- Đầu game của wii nhìu và hấp dẫn hơn các hãng còn lại: :D cái này chả có gì phải bàn cãi thêm, các tựa game như zelda, pokemon, mario gần như đã có mặt tề tựu trên đứa con cưng mới này của Nintendo, sắp tới sẽ là vài cái tít mới như Mario Galaxy, Resident Evil v..v.... hứa hẹn một mùa game mới cho wii....

KHI MUA wII, cần chú ý nhất là MOD CHIP được sử dụng trong máy để chơi đĩa lậu: wiifree.....

ngoài ra cần chú ý update firmware thường xuyên, mới nhất là bản 2.2 ^^ có gì cứ liên lạc hỏi mình: Qkenshinshawa

ppkhoa

V.I.P Member
Mình được tin cho biết rằng, máy wii được sản xuất trong năm 2007 tới đây sẽ có thêm chức năng xem dvd. Ngoài việc xem ảnh, wii còn có thể lồng nhạc vào thậm chí có thể chỉnh sửa ngay trên đó. Đặc biệt hơn cả là còn có internet channel. Chỉ free vào tháng 6, nhưng qua tháng 7 bạn phải trả 1 chi phí để tải nó về (500 wii point=5$). Ko nhửng để duyệt web, internet channel còn có thể biến thành 1 rạp hát trong nhà tuy ko có chức năng dvd. Dùng chương trình streaming từ pc qua wii, rất tuyệt ! Bạn còn có thể xem youtube trên đó nữa. Tiếc là bây giờ bị mất internet channel rùi !!!

fly_us

Nấm bình thường
Mình được tin cho biết rằng, máy wii được sản xuất trong năm 2007 tới đây sẽ có thêm chức năng xem dvd. Ngoài việc xem ảnh, wii còn có thể lồng nhạc vào thậm chí có thể chỉnh sửa ngay trên đó. Đặc biệt hơn cả là còn có internet channel. Chỉ free vào tháng 6, nhưng qua tháng 7 bạn phải trả 1 chi phí để tải nó về (500 wii point=5$). Ko nhửng để duyệt web, internet channel còn có thể biến thành 1 rạp hát trong nhà tuy ko có chức năng dvd. Dùng chương trình streaming từ pc qua wii, rất tuyệt ! Bạn còn có thể xem youtube trên đó nữa. Tiếc là bây giờ bị mất internet channel rùi !!!
trả 5$ thì cũng được, có điều quan trọng là có mod để chơi đĩa :em02: được không thôi :D... Sợ Nintendo nâng cấp để đối phó với Wiikey nữa là :em34: .. ước mơ Wii tan vỡ :em13:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Tính năng chơi film DVD có trong các máy ra sau thì thiết nghĩ máy củ cũng update firmware lên dc thôi bởi vì nó là software chứ ko thuộc về hardware :) Giống như lướt web hồi Wii mới ra làm gì có , mình up lên 2.2 là chạy web vù vù như điện :D Thích thì cứ mua chứ đừng đợi làm gì , đợi wii tích hợp xem dvd thì có wii tích hợp movie , mp3 từ thẻ SD ... thì có nước đợi tới tết công gô ^^ Nó chỉ update lên theo từng đời , nếu vả lắm bán thì chỉ 5-10 usd <<< Quá rẻ :D

Nhưng Ken nói , khi mua Wii thì mối quan tâm hàng đầu của bạn chỉ là update firmware đúng mã vùng (cái này chủ ý 1 chút sẽ okie thôi , ko phức tạp gì lắm) Game thì chơi tẹt ga khỏi lo . Mấy cái visual console thì cứ download về burn ra DVD (có torren emu nes + snes + Genesis + TurboGrafx ... luôn).

--> Mua wii chơi dc game Wii , GC , Snes , NES , Genesis , TurboGrafx ...

Đồ họa của Wii nói yếu vậy chứ mạnh hơn Xbox nhiều lần . Bạn đừng so sánh xung nhịp của CPU mà đánh giá bởi vì tốc độ và chất lượng còn phụ thuộc vào công nghệ thế hệ chip nữa ^^!

điều cần biết khi chọn mua Wii?

_cho em hỏi rõ hơn là mình cần phải chọn 1 máy Wii như thế nào thì xai tốt dc ạ?mấy topic khác sao tùm lum quá, em ko hiểu.và Wii có thể chơi games = flashcard như DS dc ko? remote với nunchuk đều cảm ứng hết? hay giống DS, cái có, cái ko?và...cách giữ gìn Wii sau khi mua máy ạ? hồi trước ko biết, mua DS xong, cả tháng trời sau mới biết 4rum này.Wii có thể lướt web dc nếu có WIFI ạ? lướt web = màn hình tv luôn sao?lướt web, có thể download luôn không? có hạn chế gì so với lướt web = máy tính ko?
_cuối cùng...em hỏi nhiều quá ạ? các anh chị có thể trả lời hết không?...có...phiền các anh chị không? :sorry[1]:
_cám ơn các anh chị nhiều lắm!

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Trước tiên là Wii chơi game bằng đĩa DVD giống như PS2 , Xbox 360 chứ không có chơi rom flashcard gì cả . Để chơi game chỉ đơn giản là ra cửa hàng mua đĩa :D

Thứ 2 là nunchuk và wiimote đều có cảm ứng hết , tuy nhiên chỉ có wiimote run thôi .

Thứ 3 : Wii có thể lướt web được bằng tv , tất nhiêu thì không có hệ mấy nào lướt web hoàn hảo bằng pc . Nhưng so với các console khác thì wii là okie nhất hiện nay . Lướt web thôi chứ ko có download gì cả nhe [-X

Thứ 4 : Mua wii thì cái nào cũng như cái nào . Quan trọng là con modchip thôi . Khuyến cáo nên xài wiikey vì tốt hơn các loại còn lại .

Thứ 5 : Giữ gìn Wii thì rất đơn giản ---> cẩn thận khi update các firmware trong đĩa game . Đọc kỹ phần update wii . Nếu bạn chú ý phần này thì sẽ ko còn trục trặc gì nữa :) Wii là console nên rất dễ giữ gìn . Trong các hệ console Wii là bền bỉ nhất nhì (ít hư hỏng ngoại trừ update lộn firmware !)

Cuối cùng , đã trả lời hết . Có gì ko hiểu hỏi lại nhe ^^

_cho em hỏi rõ hơn là mình cần phải chọn 1 máy Wii như thế nào thì xai tốt dc ạ?mấy topic khác sao tùm lum quá, em ko hiểu.và Wii có thể chơi games = flashcard như DS dc ko? remote với nunchuk đều cảm ứng hết? hay giống DS, cái có, cái ko?và...cách giữ gìn Wii sau khi mua máy ạ? hồi trước ko biết, mua DS xong, cả tháng trời sau mới biết 4rum này.Wii có thể lướt web dc nếu có WIFI ạ? lướt web = màn hình tv luôn sao?lướt web, có thể download luôn không? có hạn chế gì so với lướt web = máy tính ko?
_cuối cùng...em hỏi nhiều quá ạ? các anh chị có thể trả lời hết không?...có...phiền các anh chị không? :sorry[1]:
_cám ơn các anh chị nhiều lắm!
Oh.. ko sao, vẫn còn .. ít :D
1. Kinh nghiệm mua wii cũ hay wii mới? nếu wii mới thì bạn nên ra cửa hàng có uy tín để mua, không sao cả. Còn wii cũ... vấn đề này khó, cần hỏi xem loại modchip nào, nếu loại cũ, ko chơi đc một số game thì thôi, đừng mua. Hoặc cũng có thể là máy đã bị brick.
2. Wii có thể chơi đc game classic, nhưng bạn ko thể chép game vào SD và chơi đc mà phải ghi ra DVD và bỏ vào chạy...
3. wiimote và nunchuk đều có cảm ứng, tuy nhiên nunchuk chỉ cảm ứng 'ăn theo' wiimote mà thôi, bản thân nó ko thể... chọt trên màn hình đc. Hiện nay nhiều game có hỗ trợ 2 wiimote/player như Wiiplay (bắn vịt 2 tay :D)

4. tất nhiên qua wifi thì sẽ chậm hơn trên PC thường :)

ee.. ông bảo có trả lời rồi hả :Dko để ý

Newbie muốn tư vấn về wii

Ông chú bên mỹ sắp về, 2 tuần nữa mấy anh cho em hỏi có nên mua wii bên đó về đây rồi hack mod chip hay là về đây mua, đọc sơ qua thì em thấy hình như về đây mua toàn là tiếng Nhật ko, nên cũng ko hay...Vậy mình nên mua bên đó rồi về hack mod chip phải ko?
EM có hỏi hiệp lực nó kêu hack mod hết 400k, trong vòng 1 tiếng.em ở hcm
Anh em nào ở tp hcm gần q.tân phú mà rành về wii cho e xin nick yim luôn, của em là tan5552003
Khi mua wii cần mua thêm mấy cái tay cầm ko...?

Giải đáp thắc mắc:D
_bạn nên nhớ Wii ở USA là 250$ + 8-10%tax + modchip = 4tr6-4tr8 đúng ko? Nhưng hình như trong 4rum cũng có 1 bạn mua như thế, về đến VN ko cài đc modchip=khóc :(( Mà kể cả cài đc modchip thì ai bảo hành cho cái Wii của bạn đây? Dùng đc 5 6 hôm có vấn đề gì thì sao?

Mình khuyên bạn nên mua Wii ở VN, có bảo hành 3 tháng(còn hơn không), khi mua nhớ đem theo đĩa thử Modchip. Còn về vụ tay cầm thì mua thêm 1 Wiimote + 1 Nunchuck ở USA thì tốt hơn(ở VN đắt lắm). Còn về vụ mua ở đâu thì mình chịu, mình ở HN nên Ko biết.
Goodluck
PS: Khi nào có Wii add Wiicode mình vào nhé( ở cái chữ ký ấy).

Ông chú bên mỹ sắp về, 2 tuần nữa mấy anh cho em hỏi có nên mua wii bên đó về đây rồi hack mod chip hay là về đây mua, đọc sơ qua thì em thấy hình như về đây mua toàn là tiếng Nhật ko, nên cũng ko hay...Vậy mình nên mua bên đó rồi về hack mod chip phải ko?
EM có hỏi hiệp lực nó kêu hack mod hết 400k, trong vòng 1 tiếng.em ở hcm
Anh em nào ở tp hcm gần q.tân phú mà rành về wii cho e xin nick yim luôn, của em là tan5552003
Khi mua wii cần mua thêm mấy cái tay cầm ko...?
hử...mình nghỉ bạn nên mua máy ở vn, hình như ở vài cửa hàng ở vn giá chỉ còn 4t7, bảo hành 3 tháng, nhưng được cái service sau khi mua cũng tốt... lại đảm bảo hơn việc gắn mod... nên mua ở vn bạn ạ!

Còn theo mình tốt nhất là mua bên US. Mắc mà chắc. Giao diện English. Chính xác Tax là 9% (mua rồi nên bít). Nếu có mua thì kiu chú bác gì đó tới GameStop ý, còn Circurt City và Bestbuy chẳng có đâu... >,<

P/s: Mua bên Mỹ nếu máy bị vấn đề gì đó trong 1 tháng dc đổi cái mới hoàn toàn.

Còn theo mình tốt nhất là mua bên US. Mắc mà chắc. Giao diện English. Chính xác Tax là 9% (mua rồi nên bít). Nếu có mua thì kiu chú bác gì đó tới GameStop ý, còn Circurt City và Bestbuy chẳng có đâu... >,<

P/s: Mua bên Mỹ nếu máy bị vấn đề gì đó trong 1 tháng dc đổi cái mới hoàn toàn.
correct... được cái tiếng Anh hà... có điều công xách về cũng mệt mà =,= chứ tax thì ra sân bay lấy lại được mà... chỉ ngại cái bảo hành =,=....

duonglv

Super Moderators
Thành viên BQT
nhưng mà bây giờ mới bắt đầu mua thì có sợ mua phải loại máy mới ko lắp được modchip ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN