Tư Vấn - Nên mua 3DS bây giờ hay đợi hack

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
Vừa thi đại học xong nên đang muốn hỏi thăm về 3DS thời điểm hiện tại. Theo những gì em được biết thì 3DS chưa hack được và còn lâu mới hack được. Giờ đang tính bán máu mua 3DS nhưng thấy game gủng đắt vãi lúa mà tiền nong mình thì có hạn:bye2[1]:.

Theo các bác nên bán máu mua máy không ợ, hay ngồi đợi đã?

anminh

Nấm bình thường
Ngồi đợi đi, nếu không kham nổi cái giá 1tr/game thì tốt nhất đừng mua vào lúc này;))
Từ lúc mua máy mình chỉ mới dám bỏ tiền ra mua game đúng có một lần:((

Trung bình 1 máy hack là từ 3 năm , nên bạn mua máy trước đi : có 2 lý do mih góp ý choa bạn :rolleyes[1]:
thứ nhất : 3ds có thể chơi dc game DS , ai là fan của các game DS thì k có j` phải đắn đo . Với cả bạn thích hãng nào cũng có thể mua 1 game hoặc 2 về chơi
thứ 2 : đợi hack 3ds thì lúc đó thì mình đã chít vì thèm oài
Và bạn cố đợi 3DSXL đi , zá cũng ngang ngang với 3DS vài trăm thui :bleh[1]:

vodoi_em

Nấm nhỏ
Bán toàn đồ điện tử thì chả như máu;))

Trung bình 1 máy hack là từ 3 năm , nên bạn mua máy trước đi : có 2 lý do mih góp ý choa bạn :rolleyes[1]:
thứ nhất : 3ds có thể chơi dc game DS , ai là fan của các game DS thì k có j` phải đắn đo . Với cả bạn thích hãng nào cũng có thể mua 1 game hoặc 2 về chơi
thứ 2 : đợi hack 3ds thì lúc đó thì mình đã chít vì thèm oài
Và bạn cố đợi 3DSXL đi , zá cũng ngang ngang với 3DS vài trăm thui :bleh[1]:
DS em có rồi ợ:D. .

Cũng đang hóng tin 3ds XL, cơ mà nhìn chơi hay trông ghiền quá. Tiền máy còn lo được chứ game thì đúng là bó tay thật.

Game ở nước ngoài já cũng như VN ợ?

thanhbtre

Nấm nhỏ
-Tình hình là em cũng đợi thi đh đậu xong mới tính đến chuyện sắm 3ds
mà đến khi nào máy mới hack được thì có trời mới biết :em35:
-Đặc biệt là cái trang Crown 3ds này báo là đang làm project hack 3ds mà ko biết có thật ko hay là tin fake nữa :(

-Em nghỉ nên mua trước đi (nếu có tiền) để từ từ mà hưởng thụ mấy cái chức năng 3d cho sướng con mắt :rolleyes[1]:

-Chứ như con DSi nhà em thì bây giờ đã bị nintendo cho lỗi thời rồi, còn đầu game chất lượng cho DS thì ...thôi Ok mình chia tay ( mới mua 2011 lúc 3ds 5,6 tr :em35:)~.~ hốihận.com

anminh

Nấm bình thường
-Tình hình là em cũng đợi thi đh đậu xong mới tính đến chuyện sắm 3ds
mà đến khi nào máy mới hack được thì có trời mới biết :em35:
-Đặc biệt là cái trang Crown 3ds này báo là đang làm project hack 3ds mà ko biết có thật ko hay là tin fake nữa :(

-Em nghỉ nên mua trước đi (nếu có tiền) để từ từ mà hưởng thụ mấy cái chức năng 3d cho sướng con mắt :rolleyes[1]:

-Chứ như con DSi nhà em thì bây giờ đã bị nintendo cho lỗi thời rồi, còn đầu game chất lượng cho DS thì ...thôi Ok mình chia tay ( mới mua 2011 lúc 3ds 5,6 tr :em35:)~.~ hốihận.com
Crown để 70% từ năm ngoài và sang tới năm nay mới được 72%, thật hay không không biết nhưng ai cũng biết là còn lâu nó mới xong.=))

Hiện tại các hacker đang rất cố gắng tìm cách hack nhưng Nin lần này làm chặt quá lên gần như mọi các đều bị chặn hết rồi, giờ chắc chỉ còn mỗi cách hard-mod may ra mới khả thi thôi.:sorry[1]:

Mà nói thật đến DS game giờ còn chật vật trên 3DS khi mà Nin cứ update liên tục chặn FC, điển hình là Acekard mới update được chưa đầy 1 tuần thì Nin update và block luôn lên giờ không dám lên e-shop nữa:((

shenlong213

Thành viên lâu năm
Mua về chơi game DS trên 3DS vẫn tốt chán, nhưng nếu thật lòng mà nói, thì có điều kiện tài chính rồi hẵng mua. Chứ mua máy về mà ngồi ngắm máy không thì cũng chán lắm, như anh cứ có game 3DS nào ra mà cảm thấy hợp là xúc ngay, còn ngồi đợi 3DS hack được thì cũng mòn mỏi không kém gì các bô lão ta năm xưa lúc ngồi chờ các anh hacker trổ tài hack con PS3 cả

Bán toàn đồ điện tử thì chả như máu;))

DS em có rồi ợ:D. .

Cũng đang hóng tin 3ds XL, cơ mà nhìn chơi hay trông ghiền quá. Tiền máy còn lo được chứ game thì đúng là bó tay thật.

Game ở nước ngoài já cũng như VN ợ?
3ds có rất nhiều game đáng chơi đó bạn điển hình như MK7 , icarus ....

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Đúng rùi mua PSP đi:clap2[1]:, PSP giờ cả đống game tha hồ chơi trong lúc đợi 3DS hack, sắp tới mình cũng đú một con :myemo0111:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vote quất luôn 1 con thường hoặc XL, băng thì xem trò nào tâm đắc nhất thì mua về cày cho nát nước đi, vừa chơi vừa kiếm tiền mua băng khác, hoặc nếu ko thì chơi xong băng kia rồi thì bán :))

Thực ra thì mua cũng được, nhưng có điểm fail của nin là khóa phân vùng, chứ ko mở như sony.
Một điều nữa là e-Shop cũng dở hơi hơn Playstation Store và XBox Live, về khoản kết nối và mạng xã hội thì Nin vẫn chưa làm triệt để.

anminh

Nấm bình thường
Fan nin lâu năm mà chơi psp không hợp cũng đúng thôi:rolleyes[1]:
Mình mua psp chủ yếu vì mấy cái giả lập thôi chứ thực sự cũng chẳng chơi gì game psp mấy:)

Karas

Nấm nhỏ
nếu đã thích thì cứ mua, nhưng đợi 3DS XL mà mua, rồi mua FC về chơi game DS vẫn còn tốt, game 3DS thì mua 1-2 game thôi, chơi xong thì đem đi đổi game khác về chơi.

nguulang

Nấm nhỏ
Hơ, dạo này bội thực game vãi
Game Android 1 ngày ra chục game mới
Game PSP thì còn mấy game RPG hot chưa phá đảo đc...
Game NDS còn dòng game Dragon Quest 4,5,6,9 là chưa có time đụng vào
Trong khi đó PC thì WARCRAFT phải chơi hàng ngày trên GG cùng lũ bạn...
Tình yêu dành 3DS chắc phải đợi 3DSXL ra mới dám mua vậy!
.................................... Cuộc sống đầy đủ quá cũng khó lựa chọn quá :myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN