Tuyển tập nhạc Nhật theo Game, enime....

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Tuyển tập nhạc Nhật theo Game, anime....

Theo như tiêu đề trên, đây là topic của các bạn show nhưng list nhạc nhật theo game ( bao gồm tất cả các hệ máy : nds, gba, wii, ps.... ) và theo enime... Mỗi người tự đưa list nhạc mình thích nhất lên nào .....

Đầu tiên là mình :
Brilliant World - OST Luminous Arc 1
unlimited world - OST Luminous Arc 2
Wake up World - OST Luminous Arc 3
Sore kara CODA e - OST Solatorobo : Red the Hunter
Cái bài cuối game Ninokuni : shikkoku no madoushi ( có bài đó nhưng không biết tên )
....

anime không phải enime:bleh[1]:
Cung cấp thêm nè:
Hikari (Light) - Aoi Teshima : OP Fragile Dreams Farewell Ruins of the moon (Wii)
Tsuki no Nukumori (the moon's warmth) - Aoi Teshima: ED Fragile Dreams Farewell Ruins of the moon (Wii)
A dedication to ... everyone: Fragile Dreams Farewell Ruins of the moon
Tạm thời OST game hay nhất. Mấy cái khác để sau.
Mà có lẽ nhầm box. Phải vào box thư giản phần âm nhạc chứ

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vào đây post mới lên bài ;))

tiêu đề thanhmap để dễ gây hiểu lầm quá đấy, nói vậy thôi

21. Fragments of Hearts - Mai

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
hì hì, cái trong topic đó chỉ có anime, nhưng mình cần là OST của game ds cơ, anime thì tốt, có vẻ cái tiêu đề nó hơi bị thừa :">

LG có thể tìm cho em cái OST của game Nora gì gì ấy mới ra đó, có cái opening nghe kết phết \m/

Đúng là game Nora mới có OP cực hay mà minh không biết kiếm ở đâu. Cùng với game Suikoden Tierkreis (cái tên khó nhớ khiếp đi được), OP nó cũng hay.
Còn về anime phải kể đến toàn bộ chỗ nhạc trong anime K-on nữa, mà mình mất tới mấy buổi mới có thể tổng hợp hết và tải về chỗ lossless.
Nhân tiện giới thiệu bài a dedication to ... everyone luôn. Mình cùng thầy âm nhạc ở lớp đang cố gắng transcribe ra bản nhạc để tự chơi vì nó quá hay.
[YOUTUBE]-BeJ3ZXZN9M[/YOUTUBE]

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ừhm, thôi mấy mod cũng move dùm đi, em tính lập topic này để tham khảo tất cả các OST mà mem thích nhất dc post lên đây ( ưu tiên cho game, chứ anime em xem ít sao em biết dc )....... còn cái Topic anh Nman lập thì em khó kiếm bài nào hay lắm

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Nói như bạn thì ở đây bạn "kiếm" dễ hơn?

Đó không hẳn chỉ là chỗ để chia sẻ mà còn là chỗ thảo luận về nhạc, mà như cái tiêu đề topic này của bạn, là về nhạc Nhật theo Game, anime. Bạn nhìn xem cái box mà bạn lập topic này là box gì? Về game Nintendo đúng không? Bạn muốn tìm nhạc? Google để làm gì? Bạn muốn hỏi ý kiến, thảo luận với mọi người? Topic kia để làm gì? Có ai cấm bạn hỏi ở đó không?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thì em đã đăng topic nhờ mod move hộ rồi mà, đâu có lằng nhằng gì đâu mà anh bắt bẻ em thế, với lại em xài google tìm nhạc rất khó, ý em muốn nói ở đây rằng, em thích tham khảo các mem ở đây, người đã và chơi game của Nin rất nhiều và biết rất nhiều bài hát, em vô đây để xem ý kiến, nếu anh thấy em lập topic không hợp thì anh cứ có thể move, xóa làm gì kệ anh, sao anh bắt bẻ em, anh nóng tính quá

ps. với lại cái topic anh với LG đề trên, em có kiếm nhưng không thấy, lên google search thì khó---> em tưởng trong NVN không có, nên em mới lập topic vậy thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
topic trên kia là topic lẩu rồi, nhạc gì vào cũng được chỉ cần là nhạc từ Nhật thôi
nếu thanhmap không thấy nhạc cần tìm thì có thể để lại request, Mán nó tìm hộ cho ;))

còn album Nora thì chờ vài tuần đã nhé, game mới link dễ hư lắm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN