Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

toanwii

Nấm nhỏ
Cái này có nhiều lý do:
1. Máy đã bị ai đó uninstall Systemenu hoặc Sysmenu IOS
2. Bạn hoặc ai đó đã enable Password Protect của Priiloader nên ko có SD = ko vô dc Systemenu
3. A/V port của wii bị hỏng:| (cái này thì 90% là khó có thể xảy ra!)

Trước tiên thì bạn hãy làm như lanbe nói, nếu có thì 40% là fix dc (mình chỉ sợ bạn đã làm điều số 2 thì 30% thui.:|)

giúp em với , wii bị brick

+ máy vẫn vào preloader được , vẫn vào được bootmii nhưng không có backup , vào system menu thì màn hình đen thui ạ ,bây giờ không biết phải làm thế nào nữa ,các bác giúp em với ạ

lo format may xin giup do

tình hình em dc cho 1 wii cũ nên vào game nao cũng co save , em nghĩ đơn giản fotmat máy là xong nên đã làm ,giờ bật máy lên máy đòi file hack gì đó, em gà quá ko hiểu giờ phải làm sao , mấy bác cao thủ chỉ dùm em 1 xíu nha

em mua máy wii KOREA 2hand softmod. Cái wii setting nếu xài dây AV thường hì lúc vào đc lúc thì bị freeze ( màn hình đen thui nhưng có tiếng ), còn nếu dây component thì vào là bị freeze ngay ! Các bác giúp em với :sorry[1]:

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Thì thay ios60 bằng ios khác,250 chẳng hạn.Cài lại system menu nhớ phải đúng FW hiện tại.Trước đó nhớ cài ios60 patch với FW4.0/4.1;IOS/= PATCH với Fw4.2

Em đang cần sự giúp đỡ của các pro đây
chuyện là thế này ,em mới đựoc cho một cái Wii cũ ( NTSC-J), khi bật lên thì màn hình đen gòm ,ko có gì hết.
Thế là em lên google ,search một hồi thì mới biết đó là do máy bị Brick (nhưng em ko rõ là loại nào).
Đã thừ làm theo cách của các pro ở page 1,nhưng cũng ko có hiệu quả gi (giữ reset một hồi mà ko thấy hiện ra preload)thì em đoán là máy cũng ko có cài luôn.

Bây giờ phải Cầu cứu các pro đây,xem có cách nào giúp em với ( muốn chơi Wii lắm mà chưa bao giờ đựoc cả)
Em xin cảm ơn trứoc

tienx88

Nấm nhỏ
em có con Wii bị format mất thẻ nhớ , h nó lên đen xì , chả biết làm thế nào nữa , có file backup nhưng chả biết làm gì vì bootmii nó ở trên thẻ

Cho em hỏi một tí ạ. Hồi nãy em có lôi máy ra chơi đĩa Mario Kart, chơi ngon lành. Sau đó em chơi thử đĩa Super Mash Bros thì nó hiện ra màn hình

Em sợ quá, tưởng mình bị brick như chủ topic này nói. Em tắt máy, khởi động lại với Super Mario Bros (đĩa gốc) thì thấy vẫn chạy ngon lành. Máy em là 4.1 hệ US đã gắn modchip, bây giờ em nên làm gì ạ?

Help!!! Wii 4.3E xuống 4.2 hay thấp hơn?

E có bà chị bên Úc mang về cái máy Wii 4.3E. Nhưng mà chơi máy trò Sport hoài chán quá.E lên đọc thì thấy chơi được mấy GAMES NES sướng quá.Nhưng e không thể làm được, vì bản mới quá 4.3e lận.bây giờ em muốn down xuống thì làm sao, E làm người mới,đọc mà khong6 biết làm sao. hic.

Mong AE chỉ e với.

0909813140
blue_dragon1806@yahoo.com

Các hệ Wii mới giờ thì không thể downgrade được do phần cứng của máy đã được Nintendo thiết kế lại. Mấy game NES đó là trên virtue console của Nintendo, bạn tải về, trả bằng points, và phải có tay cầm Wii Classic Controller mới chơi được. Nó không liên quan gì đến FW của máy cả. Vấn đề ở đây là bạn phải trả tiền để tải về. Còn nếu muốn miễn phí thì phải softmod máy.

Mình cần giúp với softmode 4.3U

Mình mới mua wii version 4.3U, mình ở USA, mình google search là nếu mình chơi game = usb là phải download game NTSC. Mình bít là phải softmode wii bằng super bros brawl game. Mình không bít làm sao để đặt game trong usb và chơi. Và nữa mình ở USA thì mình có thể mua modchip và tự làm ở nhà được không?
Thanks.

Lỗi khi hack Wii 4.3 - Đã ai gặp trường hợp này chưa?

Tình hình là mình hack 1 con máy 4.3E

Tất cả các bước ko có vấn đề gì, riêng cái đoạn cài 4.1E cho máy bằng Wifi thì ko tài nào chạy được. Cứ load ở đoạn 2/9 rồi tèo.

Downgrade to System Menu 4.1 (Optional)
Do NOT do this before installing all WADs without error (you will brick)
Network Install
From the main menu,
1. Select Manage System Menu, Press A
2. Install System Menu 4.1
3. Press B - main menu
Giờ đang bị semi-brick, ko vào được phần Setting nữa (Vẫn chơi game trên ổ cứng bình thường)

Ko rõ là do mạng Wifi có vấn đề hay Server của Wii có vấn đề ? Mình thử 2 hôm này vẫn ko cài được :bye2[1]:

Giờ ko vào được setting để kiểm tra phần Internet trong máy hoặc thay đổi mạng wifi khác :bye2[1]:

Trong phần cài đặt này có phần lựa chọn Cài lên 4.2 ko biết cài cái này có được ko ? Vì xem hướng dẫn thì nó chỉ hướng dẫn cài 4.1 thôi. http://www.youtube.com/watch?v=ZMbqV2vUOGE Liệu cài 4.2 có ổn ko, máy còn chơi được game trên ổ cứng ko ?

Hoặc có cách nào cài lại FW 4.3 từ thẻ nhớ / HomebrewChanel rồi hack lại từ đầu ko ?

Các bác giúp giùm vụ này nhé, thank so much

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN