Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nếu máy em có gắn modchip loại có thể autoboot được, mà anh nghĩ là không, do máy hệ K sau này toàn softmod, hoặc có bootmii, preloader... 1 trong những cái đó thì hãy trông chờ đến việc chữa brick.

Nếu không có bất cứ cái nào trong cái trên, em đem ra tiệm đổi máy đi là vừa :| Vì không có cách nào xài homebrew trên máy đâu.
Cho em hỏi cái này tí nha ... tại em mới vọc wii nên cũng hơi gà ... Nếu bị 003 thì có nghĩa là đã bị khóa bootmii và preloader thì làm sao mình boot được ...
Còn việc anh nói Modchip có thể autoboot, thì mình có thể gắn sau khi bị brick được ko

toanwii

Nấm nhỏ
Moi nguoi cho minh hoi la muon autoboot file boot.dol hoac boot.elf bang cach vao options/data management/channel roi chon tab sd card thi lam kieu j`?:(

lemonadess

Banned
Lên google đánh vào bannerbomb sẽ ra cái trang web, download về, giải nén, bỏ folder private vào thẻ nhớ, copy file boot.elf vào root thẻ nhớ, thế là vào thôi :|

em hôm wa đang nghịch để cài cái iCOS gì mà để chơi DVD copy cái mò wa tít preloader lun,không biết bị semi-brick ở lúc nào nữa.e cũng wên mất version của máy lun gồi. chỉ biết là version mà có cái icon SD card o góc trái á.máy em hệ Jap mấy a làm ơn chỉ e với nha.^:)^^:)^

toanwii

Nấm nhỏ
em hôm wa đang nghịch để cài cái iCOS gì mà để chơi DVD copy cái mò wa tít preloader lun,không biết bị semi-brick ở lúc nào nữa.e cũng wên mất version của máy lun gồi. chỉ biết là version mà có cái icon SD card o góc trái á.máy em hệ Jap mấy a làm ơn chỉ e với nha.^:)^^:)^
Co 2 cach
1.Neu ban co bootmii thi ban chon cai icon co hinh banh rang roi chon hinh chu "i" no se hien ra FW version va mot so thong tin khac
2.Ban mua mot tay Gamecube roi cam vao o 4 roi giu ca 4 nut tren D-pad roi bat Wii len se thay FW (cu the vao trang nay:http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9280)

hixhix thank mấy anh nhiều lắm lắm để em làm thữ cách của anh toanwii đã,hi vọng là cứu đc

---------- Post added 29-10-2009 at 01:01 AM ---------- Previous post was 28-10-2009 at 11:24 PM ----------

anh ơi em đã vào đc SaveMiiFrii,may của em 4.1 lận.hix nhưng hông hỉu sao đĩa không chịu đọc huhuhu no cứ đứng yên hoài.e đã chép tốc độ 1x rồi đó huhu

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Unbrick là không đơn giản,mà bạn ko có thông tin chính xác thì ai giúp được.Bạn gọi là Semi brick không biết có đúng ko,theo mình nghĩ chắc là full brick rồi.Nếu chưa softmod,chưa có bootmi/boot2,chưa có Preloader thì Wii của bạn đã qua đời.

hichic sao nghe ghê quá dzậy.để em viết lại thông tin đầy đủ.
lúc đầu là em tính cài thử cIOSCORP để chơi DVD copy coi có bị bị erro 001 002.mà không đc sau đó em mới mò tới hack version,e nghi là bị brick từ đây.e có install bootmii mà sao h vô không đc nữa chi có cài đèn xanh xanh ở ổ đĩa nó chớp chớp thôi màn hình đen thui.nhưng chơi game vẫn đc.vào Setting thi no hiện lên cái bảng màu trắng,hồi trc em có bị 1 lần nhưng la version cũ nên tải cái semi-brick co trong forum và unbrick đc. Hồi nãy anh Toanwii co chỉ 2 cách cach 1 thì e vô bootwii không dc chỉ nháy đèn thôi,con cách 2 em vô dc tới SaveMiiFii rồi thì thấy góc phải có ghi la 4.1 JPN,làm theo hướng dẫn copy cái nintendo's Offical Will backup disk v1.31 vô DVD rồi,đã copy speed 1x rồi 4x e thử copy=nero lun mà không có cái disk nào đọc hết kì wá

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cái đĩa đó 4.0 trở nên là nó ko đọc nữa.Bây giờ ban còn vào được system menu ko? bạn có HBC rồi chứ,bị brick từ khi nào? có cài được preloader chưa,nếu còn nhìn thấy màn hình System menu và có preloader thì unbrick không khó.Cò nhớ làm xong cái gì thì brick không?

em nghĩ chắc là do em vọc cái preloader á,bây h vào preloader ấn số 1 no chạy đc tới lúc bắt wait 5s xong nó khởi động máy lại lun. HBC thì em có rồi,e vào WADmanager install cái systemmenu ngồi chờ nó chạy chạy 1 lúc rồi báo install complete mà không biết sao vô cái đó nữa T_T

---------- Post added at 03:34 AM ---------- Previous post was at 03:21 AM ----------

anh lanbe có nick yahoo thì cho em xin lun đi có j em pm cho a hỏi lun dc hông

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Có vẻ bạn đã đi đúng hướng khi cài lại System menu wad.Nhưng sẽ rất nguy hiễm nếu bạn không nhớ chính xác system menu hiện tại.Cài sai sẽ gây full brick.Vì cách viết của bạn rất khó hiểu nên khó đưa ra phương án chính xác.Bây giờ cho hỏi mấy ý sau:
1.khi bật Wii lên có còn giao diện system menu ko?
2.giữ tay vào nút reset sau đó khởi động lại Wii có thấy giao diện Preloader không?
3.nếu còn giao diện system menu thì hãy softmod lại từ đầu,theo bài bản nhất định không tự làm tùy tiện.
cài Preloader là bước cuối của mod Wii mà trước đó phải cài patch ios60,bạn làm ngược nên đã bị brick.
Việc của bạn bây giờ là bình tĩnh và sử lý chính xác ,ko tùy tiện .ko biết chỗ nào phải hỏi,đừng làm mò mà hỏng việc.
nick:lanbe2007

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN