Về việc Ban Eshop

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
mua chơi dc 2 tuần mấy ng kia bị ban rồi mà chưa bị nên xóa acc tạo acc mới tới giờ chưa bị ban
vậy chắc là do những cái CC đó của nhiều người, nên có người phát hiện sớm và report sớm, có người phát hiện trễ và report trễ, lúc đó thì bác đã xóa game rồi còn đâu =)) có người sống được đến 1 tháng hơn, ngồi cười hả hê mấy người kia, xong rồi cũng bị ban eshop đó =))

vậy chắc là do những cái CC đó của nhiều người, nên có người phát hiện sớm và report sớm, có người phát hiện trễ và report trễ, lúc đó thì bác đã xóa game rồi còn đâu =)) có người sống được đến 1 tháng hơn, ngồi cười hả hê mấy người kia, xong rồi cũng bị ban eshop đó =))
không biết nắm lấy cơ hội thì mất phải rồi =))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có thể hiểu là khi đã nạp CC chùa vào và bị chủ nhân Report thì lúc đó Nintendo chưa thể làm gì. Chỉ biết được là tài khoản đó đã nạp tiền thôi. Nên nó sẽ chờ thằng tài khoản đó online lên eshop là nó sẽ có thông tin của máy 3DS đang cài tài khoản đó và tiến hành ban. Nhưng nếu tài khoản đó chưa lên eshop mà đã kịp format tạo tài khoản mới và on eshop thì dĩ nhiên thoát !!!!!! :D !!!

Có thể hiểu là khi đã nạp CC chùa vào và bị chủ nhân Report thì lúc đó Nintendo chưa thể làm gì. Chỉ biết được là tài khoản đó đã nạp tiền thôi. Nên nó sẽ chờ thằng tài khoản đó online lên eshop là nó sẽ có thông tin của máy 3DS đang cài tài khoản đó và tiến hành ban. Nhưng nếu tài khoản đó chưa lên eshop mà đã kịp format tạo tài khoản mới và on eshop thì dĩ nhiên thoát !!!!!! :D !!!
mình chơi 2 tuần và lên eshop rồi chưa thấy bị ban nên mới xóa acc chứ bị ban rồi k xóa dc nữa ;)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình chơi 2 tuần và lên eshop rồi chưa thấy bị ban nên mới xóa acc chứ bị ban rồi k xóa dc nữa ;)
Vậy chắc thẻ cc chùa bạn dùng chưa bị report :D !!!!!!! Nhưng mà dù sao cũng phải làm vậy, chứ chờ đến lúc bị report thì xong !!!!! Dù sao cũng rất may mắn, lỡ trong 2 tuần đó mà bị report thì chết :D !!!

Xóa acc là như thế nào vậy ? Máy mình mua lại mà sao khi updated f.w download app nó kêu mình phải đăng nhập nintendo id. mình k có nên tạo mới... mail mới của mình luôn, qua mail kích hoạt các thứ thì nó mới cho down. Bây giờ mỗi lần vào eshop là nó có thêm cái bảng loging ... log bằng nintendo id mình mới tạo đó. vậy là dc chưa ? (Tiền lẻ vẫn còn 3$ của chủ củ nên hơi ớn)
Với lại nghe nói dk Nintendo Club hay gì đó ? là như thế nào ? Làm sao ? và dc gì ?
Cám ơn các cụ trước ạ !

Kurogane

nWriter
Xóa acc là như thế nào vậy ? Máy mình mua lại mà sao khi updated f.w download app nó kêu mình phải đăng nhập nintendo id. mình k có nên tạo mới... mail mới của mình luôn, qua mail kích hoạt các thứ thì nó mới cho down. Bây giờ mỗi lần vào eshop là nó có thêm cái bảng loging ... log bằng nintendo id mình mới tạo đó. vậy là dc chưa ? (Tiền lẻ vẫn còn 3$ của chủ củ nên hơi ớn)
Với lại nghe nói dk Nintendo Club hay gì đó ? là như thế nào ? Làm sao ? và dc gì ?
Cám ơn các cụ trước ạ !
vậy là đúng rồi, thằng chủ cũ nó dùng CC hack từ thời nảo thời nào khi chưa có NNID nên nó thấy luật ban eshop và nó tưởng nó cũng bị ban (1 phần là do nó đã rất lâu rồi chưa vào eshop nữa, vào mất game thì sao) nên bác cứ yên tâm đi, ko có gì đâu, nhớ vào eshop xem có liên kết với nick Nintendo Club nào không, nếu có thì tháo ra, tạo nick Nclub của bác và gắn vào, nếu không thì khi bác mua game digital, coin thưởng (1$=1coin với giá game không khuyến mãi, nghĩa là game 30$ thì khi mua đc 30coin, còn khi khuyến mãi 15$ thì dù mua 15$ vẫn được 30coin) nó sẽ vào nick Nclub của thằng kia, coin thưởng này dùng để đổi game trên nclub, bác vào web xem. Và khi đạt mức 300coin và 600coin thì đạt được stt của nclub, tháng 7 hàng năm được thưởng game, năm nay stt 600coin được tặng game Donkey Kong 3D đó, còn stt300 coin thì toàn game cùi. Hiện giờ Nintendo đang có chính sách tiết kiệm nên không còn tờ code riêng như trước mà code được in ở mặt sau bìa, nên phải banh cái hộp game ra và nhìn cẩn thận coi chừng rách hay gãy băng. Còn mua game digital thì nó vào thẳng nick nclub trên máy.

0902070937

Nấm nhỏ
Bạn thử vào trình duyệt web xem lướt web được không? Nếu lượt web được mà ko vào dc eshop thì 1 là quá tải eshop, 2 là bị ban !!! mà trước giờ bạn có sài CC chùa àh ? !!!
trc mình nhờ 1 ng bạn mua hộ, giá rẻ nên chắc là bị ban rồi :D nhưng giờ nghe thông tin thì cũng nửa mừng nửa lo, chắc đợi ra GW 9.2 mình sẽ vào eshop thử, k bị ban thì tốt quá. còn nếu ban thì cũng đã rồi :D vào bây giờ thì nguy hiểm vì chưa có GW chơi mà mất game thì chả còn cái mà nghịch
cảm ơn mọi người đã trả lời giúp mình nhé

Hnay mình sẽ nghiên cứu vụ NClub mới dc... lấy hết của chủ củ ra đã.
Tối qua mình vừa down dc Donkey Kong Return của chủ củ mua nè @@ ! Vẫn còn sót lại mấy game... chắc mua bằng tiền sạch.
Mua cái máy mà cứ thom thóp, ngày nào cũng lên check... hại tim quá !

0902070937

Nấm nhỏ
Hnay mình sẽ nghiên cứu vụ NClub mới dc... lấy hết của chủ củ ra đã.
Tối qua mình vừa down dc Donkey Kong Return của chủ củ mua nè @@ ! Vẫn còn sót lại mấy game... chắc mua bằng tiền sạch.
Mua cái máy mà cứ thom thóp, ngày nào cũng lên check... hại tim quá !
tức là bạn chỉ down đc 1 số game cũ thôi, còn 1 số thì mất phải k?

0902070937

Nấm nhỏ
vậy chắc là máy bạn có bị ban thì nó ms xóa game chứ nhỉ. còn game đấy có khi là duy nhất trong đám kia k mua bằng cc chùa nên nó để lại chăng. và có thể nin đã triển khai chính sách mới là ban trong thời hạn nhất định và xóa game, sau đó unban :)) suy đoán của mình thôi nha

Kurogane

nWriter
Uhm.. mình vào eshop xem list những game đã mua í. còn sót lại mỗi cái đấy thôi !
mình đã nói rồi, những game mua bằng cc hack là mất hết, còn game mua bằng tiền thường thì không mất, như trước đó nạp 100$ vào mua 2-3 game, rồi dùng cc hack nạp vào mua thêm 2-3 game gì đó nữa thì chỉ mất những game dùng cc hack thôi, chỉ cần dính cc hack là mất dù chỉ 1$, còn 2-3 game mua bằng tiền thường lúc đầu thì vẫn y nguyên. Còn sau này là dính dù chỉ 1$ cc hack thì cũng bị ban eshop.

Máy hiện chưa link Nclub luôn, để mình tìn cách tạo rồi link
Mình vào setting trong eshop, xem trong phần Account Activity thì CC cuối cùng nạp tận ngày 26/07/2013. Theo như "qui tắc 6 tháng" mà bạn nói thì có phải mình đã thoát nạn ? Hiện tại là đã hơn một năm rồi mà mình vẫn vào dc eshop bth đây ?

Kurogane

nWriter
Máy hiện chưa link Nclub luôn, để mình tìn cách tạo rồi link
Mình vào setting trong eshop, xem trong phần Account Activity thì CC cuối cùng nạp tận ngày 26/07/2013. Theo như "qui tắc 6 tháng" mà bạn nói thì có phải mình đã thoát nạn ? Hiện tại là đã hơn một năm rồi mà mình vẫn vào dc eshop bth đây ?
Thời điểm đó chưa có luật ban eshop, nên chắc là thoát rồi đó :) tạo nick Nclub rồi link vào đi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN