[Wii] Kirby's Return To Dream Land Việt Ngữ

Cửa hàng game Nintendo nShop

I. GIỚI THIỆU:

Kirby´s Return To Dreamland là game thuộc thể loại platform, do hãng HAL Laboratory phát triển và được Nintendo phát hành vào ngày 24/10/2011, tại nhật nó có tên là Kirby of the Stars Wii, được phát hành vào ngày 27/10/2011.

Kirby là dòng game rất thành công của Nintendo, phiên bản "Kirby´s Return To Dreamland" này là phiên bản thứ 2 đổ bộ lên Console Wii, trước đó là Kirby's Epic Yarn đã phát hành năm 2010, và có nhiều cải tiến mới mẻ.

Hút và ăn kẻ thù điểm nổi bật vô cùng thú vị trong Dream To Land

Tạo hình nhân vật dễ thương

Tiếp nối từ phiên bản trước, ở phiên bản này được làm theo kiểu 3D, nhưng lối chơi vẫn theo kiểu platform quen thuộc, Kirby sẽ ăn kẻ thù và Copy năng lực đó.

Kirby có khả năng nuốt và sao chép kỹ năng của kẻ thù

Ngoài ra game cũng có thêm nhiều thuộc tính mới cho kirby copy như: Sword, Beam, Whip và Leaf.

Đặc biệt trong phần này Kirby sẽ có thêm khả năng là Super Ability. Đây là năng lực rất mạnh, gồm có Ultra Sword (Kirby sẽ sử dụng cây kiếm bự khổng lồ), và Monster Flame (Kirby sẽ gọi ra một con quái vật lửa, thiêu rụi mọi thứ trên đường đi của nó),...

Kế đến là phần chơi Multi, cho phép 4 người chơi điều khiển các nhân vật, bao gồm Kirby, Waddle Dee, King Dedede, và Meta Knight.

Nếu bạn đã từng say mê Kirby Epic Yarn với màu sắc rực rỡ gameplay độc đáo, thì bạn sẽ không nên bỏ qua Kirby´s Return To Dreamland, game quay về gamplay truyền thống nhưng vẫn giữ được sự độc đáo, thu hút của riêng mình. Nếu bạn sử dụng giả lập mà không dùng đến Wiimote thật thì có thể sẽ đánh mất 1 trải nghiệm khá mới mẻ mà chỉ có Wii mới mang lại, đó là tính năng lắc tay Wii:

Để hút mạnh, người chơi phải lắc tay Wii thật nhanh

Đây là 1 trong những lý do tác giả chọn Nintendo Wii giữa Xbox 360, PS3. Hiện Wii đã hackfull để chơi game bằng ổ cứng có giá khá rẻ, các bạn có thể mua một máy Wii cũ giá dao động từ 1-2 triệu, tùy hình thức và phụ kiện đi kèm. Còn gì vui hơn khi cùng sum vầy với anh em trong những ngày Tết, nào thì lập team 4 người phiêu lưu thôi.

II. Việt Ngữ:

Tạm thời chưa viết.

III. Những hình ảnh trong game:

V. Thực hiện:

Bánh Dừa Miền Tây
@SonnyL
Spacekeeper025
VI. Download và hướng dẫn:

http://4share.vn/d/5f6a6e6a68696f6e

Password giải nén là: gametiengviet.com
1. Với máy Wii thật:

- Đối với máy không chơi đĩa: dùng WBFS để add file ISO vào ổ cứng di động hoặc USB/ thẻ nhớ (mình dùng USB Loader GX để chơi).

- Đối với máy chơi đĩa: sau khi tải file ISO về các bạn dùng đĩa DVD5 để burn ra đĩa, lưu ý khi burn nên để tốc độ thấp nhất để tránh lỗi rớt đĩa.

2. Với giả lập:

Down chương trình giả lập bản mới nhất tại đây: https://dolphin-emu.org/

Các bạn có thể giả lập các phím bấm của Wiimote trên PC nhưng chắc chắn trải nghiệm không thể nào bằng Wii thật. Ngoài ra các bạn có thể dùng Wiimote thật với giả lập để chơi, yêu cầu laptop hay PC phải có kết nối bluetooth, mình sẽ làm bài hướng dẫn về cách này sau hoặc các bạn có thể tìm kiếm trên google, có rất nhiều bài hướng dẫn tương tự.

Với trình giả lập các bạn có thể cài đặt phù hợp cho tối ưu từng cấu hình máy, mình thì để mặc định vẫn chạy tốt. ^^

Sau khi cài đặt giả lập, các bạn chỉ cần chọn File>Open> tìm đến nơi chứa file ISO và thưởng thức.

Các bạn nào chưa có máy thì trên forum mình cũng có người bán luôn, máy Wii bây giờ cũng rẻ, tầm 1-2 triệu, tùy hình thức máy, các bạn có thể tham khảo tại đây.

Bonus:

Video test gameplay

Super Mario Galaxy More Việt Ngữ
Bài viết liên quan:

Nintendo Wii Black USA Đã Softmod + Nhiều Phụ Kiện

New SUPER MARIO BROS. Wii Việt Ngữ
Tổng hợp các game Wii
Tổng hợp các game Wii U

cho mình hỏi mình mới mua wiimote nhưng hok phải hàng chính hãng mà mình kết nối bluetooth với máy hok dc.... cái đó là do hàng fake nên dỏm pk bạn ??? còn wiimote chính hãng thì chắc chắn kết nối bluetooth với laptop dc pk ??? tại mình tính mua lại WIi mote plus để chơi trên laptop mà sợ hok dc thì mất 1.300.000

cho mình hỏi mình mới mua wiimote nhưng hok phải hàng chính hãng mà mình kết nối bluetooth với máy hok dc.... cái đó là do hàng fake nên dỏm pk bạn ??? còn wiimote chính hãng thì chắc chắn kết nối bluetooth với laptop dc pk ??? tại mình tính mua lại WIi mote plus để chơi trên laptop mà sợ hok dc thì mất 1.300.000
Wiimote chính hãng đời cũ thì kết nối đơn giản lắm, với lại nhạy hơn Wiimote đời mới (do dùng chuẩn kết nối mới). Nếu k kết nối được thì có thể do Wiimote bạn đang dùng không tương thích với chuẩn bluetooth của máy tính, bt máy tính của bạn chắc là v4?

Wiimote chính hãng đời cũ thì kết nối đơn giản lắm, với lại nhạy hơn Wiimote đời mới (do dùng chuẩn kết nối mới). Nếu k kết nối được thì có thể do Wiimote bạn đang dùng không tương thích với chuẩn bluetooth của máy tính, bt máy tính của bạn chắc là v4?
Máy tính của mình có là laptop nên có tích hợp sẵn blutooth rồi :))) giờ sợ mua wii mote plus tốn 1 chai 3 mà hok kết nối dc thì lo lắm :((( bạn có gợi ý nào cho mình hok ?? Do laptop mình có bluetooth sẵn nên mình hok mua bluetooth USB adapter ???

Máy tính của mình có là laptop nên có tích hợp sẵn blutooth rồi :))) giờ sợ mua wii mote plus tốn 1 chai 3 mà hok kết nối dc thì lo lắm :((( bạn có gợi ý nào cho mình hok ?? Do laptop mình có bluetooth sẵn nên mình hok mua bluetooth USB adapter ???
Ý mình là laptop của bạn dùng bluetooth v2 hay v4 ấy?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN