Wii Sports Resort

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình đã chạy thử Trucha Bug Rstorer, đến phần downgrand ISO15 bị lỗi và thoát ra luôn. Sau khi update 4.1U mình mong muốn cài được chương trình chống brick, nhưng không thể nào cài được.

PS : các chương trình NeoGammar vẫn chơi được bình thường. Nhưng các tính năng của Nintendo không chạy : Disc Channel khi chưa up thì chạy, nhưng giờ không chạy :xm0013:
và đèn power wii củng thay đổi khi ở 3.1 khi shutdown = remote đèn power chuyển sang đỏ thì giờ đèn power chuyển sang màu cam. khi giữ nút power trên máy 5 giây, thì mới chuyển sang đỏ - vậy thì có ảnh hưởng đến máy hay ko ?
Bạn hãy làm theo ý của langtu là up lại theo hướng dẫn trong forum.Mình ko biết bạn chạy TBR online hay offline nữa.Mình chạy online(dowload IOS from NUS)cũng bị lỗi.Bạn thử chạy load IOS from SD card xem (nhớ đặt các IOS trong gói ở root(gốc) thẻ nhớ nhé.TBR chạy thành công sẽ patching IOS và qua đó bạn có thể cài hackmi installer.Hoặc là downgrade về 3.2 (làm theo hướng dẫn ở cuối trang này http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=366&page=29 phải có mạng wifi nhé,bạn có mà) ở 3.2 kiểm tra xem cài được hackmii chưa? rất có thể cài lại hackmi được và update lên 4,1.Tuy nhiên bây giờ bạn chưa có gì bảo vệ nên nguy cơ rủi ro là có.
Bạn thử disc original bằng disc channel chưa?Nếu nó vẫn chạy thì mình nghĩ máy bạn chưa chắc đã có modchip. Wii cài cIOSCorp Update thường phải cài lại mới chạy.
Còn đèn Wii hiện cam là do bạn để wifi 24.Vào setting tắt đi là hết mà để cũng ko sao.Hiện tại Nintedo vẫn chưa được phép xâm phạm tự do của khách hàng bằng cách update tự động.

lemonadess

Banned
Mình đã chạy thử Trucha Bug Rstorer, đến phần downgrand ISO15 bị lỗi và thoát ra luôn. Sau khi update 4.1U mình mong muốn cài được chương trình chống brick, nhưng không thể nào cài được.

PS : các chương trình NeoGammar vẫn chơi được bình thường. Nhưng các tính năng của Nintendo không chạy : Disc Channel khi chưa up thì chạy, nhưng giờ không chạy :xm0013:
và đèn power wii củng thay đổi khi ở 3.1 khi shutdown = remote đèn power chuyển sang đỏ thì giờ đèn power chuyển sang màu cam. khi giữ nút power trên máy 5 giây, thì mới chuyển sang đỏ - vậy thì có ảnh hưởng đến máy hay ko ?
Về đèn đóm, đó là do bạn đã bật chức năng WiiConnect24, nên nó mới chuyển sang màu cam. Khi giữ 5 giây, thì máy tắt hẳn, nên có màu đỏ. Ảnh hưởng ở chỗ. Khi WiiConnect24 bật lên, nó tự động cập nhật firmware cho máy. Và "boom!", sau 1 đêm tỉnh dậy, máy bạn bị block là hết đỡ ;))
Vào Settings của Wii và tắt chức năng này đi nhé.

Firmware 4.1 phải cài cioscorp mới chơi được trên disc channel. Nói chung cũng phải softmod này nọ. Bạn nghiên cứu thêm sẽ rõ.

Sau khi sử dụng Trucha Bug Rstorer v1.0 thì máy báo rằng hiện tại có ISO37 đã được cài nên không thể sử dụng TBR v1.0., không cho cài Hackmii, không cho cài preload, do có không hiểu ISO và củng không thể sử dụng Remover duplicate

Hiện tại Mii (tiếng Hàn) của mình củng không cho sử dụng (can't use), mong được sự hướng dẫn cụ thể của các bạn để mình có thể cài đặt lại Mii, và các chương trình khác.

PS: máy vẫn chơi được các game bình thường thông qua Backup Loader và USB Loader.

Trân thành cảm ơn

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Sau khi sử dụng Trucha Bug Rstorer v1.0 thì máy báo rằng hiện tại có ISO37 đã được cài nên không thể sử dụng TBR v1.0., không cho cài Hackmii, không cho cài preload, do có không hiểu ISO và củng không thể sử dụng Remover duplicate

Hiện tại Mii (tiếng Hàn) của mình củng không cho sử dụng (can't use), mong được sự hướng dẫn cụ thể của các bạn để mình có thể cài đặt lại Mii, và các chương trình khác.

PS: máy vẫn chơi được các game bình thường thông qua Backup Loader và USB Loader.

Trân thành cảm ơn
Máy bạn có IOS37 là sui rồi ko sử dụng TBR,update các channel ngừng hoạt động. Vào ngày 21 tháng 3 năm 2008, Nintendo đã thêm một phiên bản mới của FW - IOS37 -cho các Wii update từ Nintendo servers.Wii hiện tại ko dùng IOS37 nữa kể từ update sau ngày 22 tháng 3 .Bây giờ mình cũng ko biết làm sao nữa.Có lẽ ngừng lại là hơn chăng?Tham khảo thêm ở đây:

http://www.wiibrew.org/wiki/IOS37

Xin cho mình hỏi 1 câu ngoài lề :

Hiện tại mình đã cài được Internet Channel (opera) vào trong Wii. Khi nhấn Start để vào thì vẫn vào được, nhưng khi dời con trỏ lập tức bị treo máy.

Các bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục.

Trân trọng cám ơn

Còn cách nào chơi được game này ko mấy bồ, mình dùng mọi kiểu như trong topic mà vẫn ko chơi được. chỉ toàn màn hình xanh error 002 hoặc màn hình đen xì thôi.
Hay bạn nào chơi được cho mình xin cái file .dol với. bản US nha.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Xem lại đi mình có hướng dẫn cụ thể cách lấy file dol rồi mà.không thì google phát xem sao.Có cả video hướng dẫn mà.Lấy đĩa us chyển lại thành ISO sau đó làm theo hướng dẫn là ok.Mà cậu dùng cái bản Configurable USB Loader mà dùng nó sẽ tự tìm file dol không cần pc nữa.Còn chơi đĩa thì dùng NeoGammaR7 nhưng phải trích dol bằng pc.

mình tiêm rồi, chích rồi mà vẫn ko được, NeoGamma thì màn hình đen xì. ai có file dol đó chơi được thì cho mình với, có thể do game của mình down trên mạng về ko được chất lượng cho lắm (compress game :|mặc dù dung lượng vẫn 4.5G)
mới mua 1 đĩa đúc xem thế nào

wish me luck

Edit: đã chơi được với đĩa đúc bằng USBloader GX :D dính mấy game conpress lỗi rồi :mad[1]:
Giờ mình muốn chuyển game này ra thành 1 channel, Mình dùng WBFSManChan3.3 chuyển các game khác ra channel ngon lành, riêng thằng WSResort này chắc do dính dáng đến cái video và file dol nên toàn bị error #002 :( ai còn cách nào chỉ mình với.

Backup Launcher 0.3 và USB loader 1.5 bản gốc của Wanikoko không chơi được WRS.
Bạn hãy làm theo một trong vài cách mà mình ví dụ sau là có thể chơi được.
-Cài đặt cIOS38-rev14 :http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8010
-Cài NeoGamma R7:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8247
Tạo folder đặt tên là NeoGamma để ở root thẻ SD.
Hãy chạy thử WRS nếu vẫn chưa được thì google tìm RZTE01.dol(nếu game US) hoặc trích xuất theo phương pháp ở trang 2.
Đưa RZTE01.dol vào folder NeoGamma trong root thẻ SD.Load NeoGamma R7 và cài đặt như sau:
-Alternative dol: SD
-Sau đó chạy WRS bằng đĩa hoặc USB.Bạn sẽ thấy một đoạn video chừng 3 phút.Sau đó wii sẽ khởi động lại hoặc bấm vào dòng cuối hướng dẫn quay trở về game nó sẽ khởi động lại.
-Khởi động lai NeoGamma và thay đổi alternative dol:NO
Sau đó chạy WRS>>.OK
Cách 2 chơi với USB GX.
dowload USB GX:
http://www.4shared.com/file/123993574/c61ea5d1/r713.html
đã có hướng dẫn tìm ở trang 2 trong chủ đề này.Lưu ý trang 2 hướng dẫn sử dụng WRS hệ PAL ( hệ US là RZTE01.dol Hệ J là RZTJ01.dol;PAL là RZTP01.dol)
Chơi với USB LOADER CFG http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6863&page=3 CÁch làm cũng tương tự nhưng tên file bỏ số 01 ví dụ :RZTE.dol và đặt file này ở foder usb-loader tại root thẻ SD.
Đây là các phương án mình đã thử và đều có kết quả tốt.
Chúc bạn thành công và mong nhận được thông tin phản hồi.Cám ơn!
bạn ơi cho mình xin cái file RZTE01.dol với, mình google toàn ra link premium bắt trả tiền mới down đc T_T. Còn đĩa mình mua ở Halo nên chả có ISO gì sất sao muh trích xuất :((

lemonadess

Banned
Bỏ đĩa vào ổ DVD thường. Dùng IMGBurn tạo file ISO từ đĩa. Sau đó dùng Wii Scrubber mà làm. Hoặc tìm trang leech rapidshare hoặc MU thôi.

1 điều bó tay là bất cứ 1 cái đĩa Wii nào mình bỏ vào tất cả các đầu DVD của desktop, laptop trong nhà đều ko thấy bất cứ cái gì trong đó. Dù là game còn chạy tôt trên wii, đầu DVD thì đọc đĩa khac êm ru, riêng đĩa wii ko thấy gì trong đó @_@

Đĩa game mình mua ở Halo :((

Đã xài file của ông này http://www.youtube.com/watch?v=GugmFwhoc98&feature=player_embedded nhưng vẫn đuối

Đang có cái motion plus mà ko chơi đc :((

lemonadess

Banned
Làm sao mà máy nhận được đĩa Wii như DVD thường được. Bạn hiểu sai ý rồi. Chỉ có thể dùng IMGBurn để tạo file ISO của đĩa thôi. Sau đó mới làm WiiScrubber tiếp.
Bỏ đĩa vào đầu DVD nó ko đọc được gì đâu.

Số là 2 tháng trước khi có game này mình đã mua đĩa này rồi. Mình làm theo cách của Lanbe thì chỉ cần cài IOS với cả Neogamma R7 là đã chạy được game rồi (ko cần đến đoạn tìm file alt.dol) Lúc đó Motion plus chưa về nên mình để đây. Đến bây giờ có Motion plus rồi vào game thì lại bị error như trước.

Ko biết có cách nào kiểm tra có phải đĩa game hư hay ko, chứ cứ cài từa lưa, hỏi tà la mà cuối cùng ra là đĩa hư rồi thì .... T_T

Thanks Lemonade chỉ dẫn tận tình, mình gà quá. Đang cố gắng mò burn cái Game

Lemon ơi cho mình nick Yahoo T_T

lemonadess

Banned
Đĩa mua lâu rồi thì cũng có khả năng bị hư. Đầu tiên là down IMGBurn (google thấy liền) về. Cài đặt. Sau đó bỏ đĩa Wii vào đầu DVD của PC. Chờ 1 lúc, mở IMGBurn lên. Chọn mục Create ISO file from DISC. Sau đó chờ nó chạy. Được file ISO mới. Dùng Wiiscrubber mở nó ra rồi làm theo hướng dẫn Alt.dol.

Cho minh hoi, minh install game wii sport resoprt vo trong usb loader gx bang game goc, nhung khi click vo trong cai spinning disc de choi game thi no tro ve main menu, vay minh phai chinh gi trong setting de choi duoc. May cua minh la US verion, va game cung US version? Cam on nhieu

Sorry mod, khong hieu sao khong danh dau tieng viet duoc.

Đã tìm ra nguyên do :D tại mình xài usb loader gx . ai dùng gx thì config giống vầy nè:

Mã:
-Then modified the following:
Game Language: Japanese
Error 002 fix: ON
Alternate DOL: ON
Block IOS Reload: ON
MAKE SURE YOU SAVE THESE SETTINGS
-Started the game by clicking the disc icon
-Game ran, video started. Do whatever you want until vid ends. Hit A
-The wii should restart itself
-Now go back to USB loader GX and choose the wii resort disc again.
-Go to settings and turn OFF the alternate dol setting.
-Run the game and it should work.
có ai bik cách fix error 002 của game này ko :-/ mình burn đĩa mà bị lỗi đó dù firmware đang xài là 4.0 ==!

Minh lam theo cach nay roi nhung ma khong duoc, cai alternate dol: dau co bat on duoc, co ai giup gium minh duoc khong?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN