[Wii] Thảo luận Fire Emblem 10

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Chán thật, game này đánh đấm thất thường, quân địch yếu quá, lại còn trò mua Exp nữa, đánh chẳng ra thể thống gì cả.
Cậu nói thế không đúng rồi.
-Thật ra cậu đã đọc hiểu hết story của FE 10 chưa vậy ? Cái hay của game chắc chắn cũng không phải là đặt vào cách chơi của nó thế nào mà là đặt vào cốt truyện đấy.
-Mà nói thật ,dù FE 10 đối với cậu quá dở, nó hay không bằng FE 3-4, hoặc là đối với cậu nó là một trò chơi vớ vẩn , một trò chơi vô bổ ít, kém chất lượng,thiếu cải tiến, đáng được vứt vào sọt rác ,... nhưng biết đâu nó lại thu hút được một số người chứ ? Tớ thích FE 10 đấy.
-FE 3-4 quá hay, FE 10 không thể so sánh được, nhưng cậu cũng không nên nghĩ nó "chẳng ra thể thống gì cả" chứ. Mỗi người có cảm nhận khác nhau .Cậu thấy trò nào không hay là lên tiếng chê . Cậu không quan tâm đến suy nghĩ của những người khác sao ? Thật ra tớ thấy cậu đã có nhiều lần lên tiếng chê bai FE 10 rồi, đến nỗi ngày đầu tiên cậu gia nhập vào forum này, tớ đã đọc qua bài đầu tiên nhất mà cậu từng post rồi, nhưng vì thấy cậu là Member mới nên không muốn cằn nhằn, và thậm chí tớ còn tỏa vẻ thân thiện với cậu nữa. Nhưng cậu làm cho tớ thấy thất vọng quá . Tớ mong muốn cậu sẽ sửa lại tính này nhé. Nếu không thích trò nào đó thì đừng nói gì, hoặc là nếu muốn đưa ra ý kiến gì thì hi vọng cậu cũng có lựa được lời nói nào đó mà có thể làm cho người đọc cảm thấy vui nhé.
-Đừng để một ai cảm thấy thất vọng nhé-đây là một phép lịch sự mà ai cũng cần phải biết.
-Tớ post bài này không có ý là tớ ghét cậu hay phản động, ngược lại tớ muốn nhắc nhở cho cậu biết nghĩ đến người khác hơn. Cậu đừng nghĩ tớ là bạn của Ashera mà a dua theo cậu ấy để "chém" cậu nhé. Cảm ơn cậu đã đọc.
Chơi xong hết thì chơi FE9 và 10 nhưng không hứng thú lắm vì nhạc FE9 thì chuối kinh khủng và FE10 thì đánh không thật lắm.Đến khi chơi FE11(FEDS) thì quá thất vọng luôn vì hình tệ.Nhưng không sao vì cũng khá là khó nên mình cũng chả rút ra được lời phàn nàn gì...
- Và tớ tin tưởng cậu cũng có thể nhớ câu nói trên mãi mãi nhé ;)
-Đừng bao giờ phàn nàn gì cho dù nó có tệ đi chăng nữa ;)

pokemon gà

Nấm nhỏ
chơi bản 10 này cai có bản full double ending không lười đi kiếm quá :(
chơi đi chơi lại cả chục lần mà chả kiếm đủ:em19:
bảng này cũng có cái hay của nó chứ :em19: bạn chơi thử bảng Jap của nó đi có vài thứ rất khác so với bảng E và U độ khó hơn hẳng và lên Job 3 bắc buộc phải dùng seal chứ ko có chuyện LV 20 up 1 thành class 3 đâu với vài cái độ khó nữa mà bảng kia không có<):)

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Xin lỗi Ashera và yanyee_tang123 nói riêng, còn xin lỗi mọi người là fan của FE10 nói chung nha.Thực sự là mình không nghĩ đến mức phải vứt FE10 vào sọt rác đâu=))(Nếu thế thì mình mua Wii làm gì?)Ý của mình chỉ là cái gameplay của nó nhìn ảo quá, không thật lắm.Còn story thì mình đọc lướt thôi, nhưng cũng đủ hiểu.Story của nó không dở, nhưng lằng nhằng quá, có đến 4 part cho riêng phần đầu.Tuy vậy, thực ra thì nó cũng không tệ, chẳng qua là mình bị cái tội nói hơi quá(Trẻ con bây giờ gọi là "chém gió")nên nếu có gì làm ảnh hưởng đến các bạn và sở thích của các bạn thì cho mình thành thực xin lỗi, mình không cố tình đâu:DMong các bạn bỏ quá cho, mình cũng không còn bé nhưng giao tiếp kém lắm, thứ lỗi cho mình nhé:DCám ơn các bạn.
P/S:Quên mất, yan nè, "tỏ vẻ" chứ không phải "tỏa vẻ "nhá:DChết, lại nói dài rồi:D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
chơi bản 10 này cai có bản full double ending không lười đi kiếm quá :(
chơi đi chơi lại cả chục lần mà chả kiếm đủ:em19:
bảng này cũng có cái hay của nó chứ :em19: bạn chơi thử bảng Jap của nó đi có vài thứ rất khác so với bảng E và U độ khó hơn hẳng và lên Job 3 bắc buộc phải dùng seal chứ ko có chuyện LV 20 up 1 thành class 3 đâu với vài cái độ khó nữa mà bảng kia không có<):)
'Full double ending' là thế nào hả bạn ? Nói rõ hơn tí xíu :-?
Theo tớ nghĩ cái hay nhất của FE 10 chính là class change không cần phải sử dụng Seal đó chứ b-) Vả lại mấy cái Seals cũng làm biếng tìm lắm, đợi tụi nó đến Level 20 tự nó tự change class thì tốt hơn :"> Khỏi phải làm gì cả :beach[1]:
Ps : Dark Knight : Người ta có phải là người Việt Nam chính gốc đâu mà cứ bắt lỗi chính tả mãi. Biết đọc, viết, nói đc tiếng V là may rồi. Sai một cái là la làng là sao ?

The dark knight

Ủa, vậy yan không phải người Việt Nam hả?
Sặc, sao nói tiếng Việt siêu thế?
Mình cứ tưởng bạn là người Việt Nam cơ=))
Ờ thế nếu có gì hơi quá bạn bỏ qua cho mình nha:D
P/S:Vậy bạn là người nước nào vậy ta???

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ủa, vậy yan không phải người Việt Nam hả?
Sặc, sao nói tiếng Việt siêu thế?
Mình cứ tưởng bạn là người Việt Nam cơ=))
Ờ thế nếu có gì hơi quá bạn bỏ qua cho mình nha:D
P/S:Vậy bạn là người nước nào vậy ta???
Ềh hề tớ là người gốc Hồng Kông đó cậu ạ :em19:Nhưng ở VN khá lâu cho nên biết cả Chinese+Vietnamese rồi. Hiện đang cầm trong tay một cái Hongkonger's passport :em19:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
double ending là mấy cái end của support A
như của con quạ với con nhỏ hóa thành chim là hai đứa đám cưới.
Có đó chứ. Nhìu lắm : Boyd+mist ; Jill+Haar ; ... Còn lúc cuối thằng Ike bỏ ra đi thì tùy, nếu Sup A với Soren thì Soren đi theo, Ranulf Sup. A thì Ranulf đi theo. Còn cái là Geoffrey+Elincia nữa : 2 đứa cưới nhau (mặt dù tui chẳng expect 2 đứa cưới tí nào)

The dark knight

Cái này mình chịu thua, vì thứ nhất, mình dùng máy để chơi nên không có cheat gì hết.Thứ hai là mình chưa dùng cheat bao giờ:D, dù trên mọi giả lập đi chăng nữa.Cái này thì cách đơn giản nhất là bạn Search = Google.Mình không biết trang nào thì thích hợp nhất nhưng mình nghĩ là bạn sẽ tìm thấy sau 1 ngày tìm kiếm:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN