[Wii] Thảo luận Metroid Prime Trilogy

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mọi người cho mình hỏi một tí: Mình chơi game này nhưng dùng qua file dol của USB Config nên mới vào game nó skip đoạn chọn độ khó và mặc định là Isane !!! Ngay từ màn 1 của MP1, mình hộc máu đi đượ 20p thì chết 1 phát, thế là đi lại từ đầu, mà chẳng thấy checkpoint nào cả... THế này là sao nhỉ?
Xin cảm ơn trước và mong nhận được hồi âm.

kamus

Thành viên lâu năm
Phần đầu cái khúc usb Isane gì ấy thì mình chưa hiểu lắm, ko rành hack wii :">, còn cái màn đầu MP1 bạn nói checkpoint là cái chỗ để save lại hả :-? hay là cái map :-? nếu là save station thì nó nằm ngay cuối màn, khúc giết con boss :D, mà cuối màn này cũng gần tẹo, chả xa, bạn ráng đi 1 chút sẽ tới thôi \m/

kamus

Thành viên lâu năm
Mình thì ko thix thể loại bắn súng này lắm.. nhưng các bạn chỉ điểm hay của nó đi mình muốn biết
Chưa chơi sao bít thích hay ko đây \m/ game này thuộc thể loại FPS, hay ở chỗ bạn phải khám phá, tìm đường, nâng cấp vũ khí.... game có đồ họa đẹp, nhân vật chính là nữ :myemo0111: cả 3 bản Metroid Prime này đều đc đánh giá cao...:">. Nói chung phải chơi thử mới nhận ra cái hay của nó. Tặng bạn cái trailer :rolleyes[1]:

[YOUTUBE]u8klx34R8m8[/YOUTUBE]

toanwii

Nấm nhỏ
Mọi người cho mình hỏi một tí: Mình chơi game này nhưng dùng qua file dol của USB Config nên mới vào game nó skip đoạn chọn độ khó và mặc định là Isane !!! Ngay từ màn 1 của MP1, mình hộc máu đi đượ 20p thì chết 1 phát, thế là đi lại từ đầu, mà chẳng thấy checkpoint nào cả... THế này là sao nhỉ?
Xin cảm ơn trước và mong nhận được hồi âm.
File iso của bạn bị hack rùi! Nó tự thêm cái chữ Insane thay cho Veteran. Còn chơi qua USB thì bạn phải chấp nhận Difficulty là Veteran (khó) thui, còn nếu bạn muốn Normal thì bạn phải chơi = disc rùi tạo save game là Normal trước đã.

kamus

Thành viên lâu năm
File iso của bạn bị hack rùi! Nó tự thêm cái chữ Insane thay cho Veteran. Còn chơi qua USB thì bạn phải chấp nhận Difficulty là Veteran (khó) thui, còn nếu bạn muốn Normal thì bạn phải chơi = disc rùi tạo save game là Normal trước đã.
Veteran là bình dân thôi, Hypermode mới là khó con lợn ạ :))

Tức là mới vào chơi bị đẩy lên độ khó cao hơn mặc định, mà... thôi kệ, ráng chơi thì Veteran cũng chấp tuốt, mỗi tội cái này ít check point quá( như Crysis thì có quick save, hay COD có check point cứ mỗi vài phút...), mà mình lại không có nhiều thời gian để tìm đường ;) Mới màn 1 bản 1 mà còn thế này thì qua bản 2 không biết có qua nổi màn 1 không :|
Nhưng công nhận là đồ họa xuất sắc, cách chơi sáng tạo và phong phú, thích hợp với dân thích kĩ thuật và tìm đường như mình, mọi người ai thích bắn súng thì thử nhá ;))

kamus

Thành viên lâu năm
Nhưng công nhận là đồ họa xuất sắc, cách chơi sáng tạo và phong phú, thích hợp với dân thích kĩ thuật và tìm đường như mình, mọi người ai thích bắn súng thì thử nhá ;))
Mà đồ hoạ phần 1 & 2 chỉ mới là phiên bản của Gamecube thôi đó bác :myemo0111:, phần 3 với phần Other M của Wii thì khỏi chê luôn :myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN