Wii U: Everything You Need to Know

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Tối qua đã cãi 1 trân kiệt liệt với các antin Nintendo. Giờ ngồi đây mới cảm nhận hết được cái đỉnh của Wii U không phải nghe những lời chói tai.:Disgust[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Tiếc ghê, tối qua ko có nick YM của ada, ko thì nguyên đám vừa coi vừa xỉu lên xỉu xuống thì vui rùi. :D Tối qua đúng là vui thiệt đó. ^^

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
giống tui, cũng mới lên youtube xả một trận trên đó. Đám fanboy mới nhìn cái controller đã mở mồm chê, chưa đc chạm tay vào mà đã phán như thánh.

Ashera

Nấm bình thường
controller này chắc chỉ nhận hình ảnh được gửi từ Wii U thôi, chứ đủ phần cứng để chạy đc hình ảnh y hệt như trên TV thế thì bao nhiêu $ cho vừa

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Tiếc ghê, tối qua ko có nick YM của ada, ko thì nguyên đám vừa coi vừa xỉu lên xỉu xuống thì vui rùi. :D Tối qua đúng là vui thiệt đó. ^^
Chơi xấu quá! Party mà không rủ làm mình phải chui vào ổ anti tức ói máu.

giống tui, cũng mới lên youtube xả một trận trên đó. Đám fanboy mới nhìn cái controller đã mở mồm chê, chưa đc chạm tay vào mà đã phán như thánh.
Kỳ này mình thấy Nintendo cao tay thật. Có console mới mà không show liền chỉ show controller. Các anti hấp tấp nhảy vào xoắn mình thì được dịp coi ăn dưa bở vui lắm các bạn. :))

kelvin8652200

Pen Warrior
kg biết mấy bạn có đọc kg,trên ign có 1 bài của 1 thằng fanboy dc đăng, nó phán cho 1 câu là nin sẽ bị steal the spot light bởi vì nó tự động kết hợp vita+ps3 rồi chê ỏng chê eo WiiU, kết cục là 1 đống comment chửi cái thằng viết bài đó,chửi thằng editor cho post bài đó, chửi luôn cả ign vì hành động này....chưa đụng vào mah đã chê tùm lum,mà lại còn dùng vita+ps3 để dìm WiiU nữa chứ....ninvn members có rảnh lên tặng cho thằng fanboy đó 1 số comment nhe\m/
(mình là fan của hanheld, love 3ds+vita so much, chắc chắn sẽ cố gắng có dc cả 2, mình kg fai fan của sony hay nin j riêng biệt cả, thấy bức xúc chỉ là vì trc h fan nin kg bao vùi dập sony,vậy mah nin có project nào mới là fan của sony vào tấn công với những lí do kg thể tin dc)

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
ngoài lề miếng: cái vita nhìn cũng thích thật, nếu có điều kiện thì mình cũng mua. Nhưng ưu tiên 3DS với Wii U trước đã. :D
Trở lại chủ đề chính nào mọi người. ^^

BubbleHead

Nấm bình thường
wow tuyệt quá,lúc đầu nhìn mẫu thiết kế mình còn chưa ưng ý nhưng bh thì đã yên tâm r,Nin chưa bh làm mình thất vọng cả <3

buta_buta

Nấm bình thường
:x:x:x

Đáp ứng đúng nguyện vọng console của mình luôn :x. Trước giờ thích game console hardcore mà ngồi chơi tivi lâu mỏi người, không nằm được, nhiều khi đang chơi có người giành tivi y chang cái anh trong quảng cáo :x.

2 người cùng chơi không bị chia màn hình nhỏ xíu ra như trước nữa :yahoo[1]:. Giờ thì có thể thoải mái chém Sengoku Basara trên màn hình riêng của mình :yahoo[1]:. Dám có khi mấy game FPS như RE không cần phải đi chung, dùng chung màn hình mà mỗi người explore 1 hướng khác nhau luôn chứ :x.

Mô phỏng lại được nâng lên tầm cao mới, ngày càng giống thật hơn với màn hình của controller :yahoo[1]:. Mình là mình cực kì amazing với cái màn dùng controller để đỡ bóng chày y như thật, đánh golf, snipe và ném shuriken nhé :x.

Trước khi máy ra mình còn nghi ngờ cái controller, thấy thừa thãi, giờ được xem cả đống ứng dụng hay khủng khiếp thì không đỡ được luôn XD <3.

Nintendo là số một :em34:.

Mas

Nấm nhỏ
Hôm qua ngồi xem quả thật là shock, nhất là khi xem cái Battle Mii...
Cách chơi một lần nữa đã vượt qua Motion Controller, Nintendo đúng là luôn đi đầu về công nghệ và sáng tạo.
Tiếc quá, nhà chỉ mình mình chơi game, chẳng phát huy hết được sức mạnh của hệ máy này của Nintendo. Nhưng sẽ mua khi WiiU có game hay và exclusive xuất hiện :D
Mấy cái như DarkSider hay Ninja Gaiden thì thú thật là cầm tay cầm PS3 chơi đã hơn.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Yes,đỡ bóng chày như thật nhưng chỉ tội cái control pad to quá,ko bít có thiết kế lại ko,cầm cảm giác nặng nặng :(((trog video) Cái này đang chơi rơi 1 phát vỡ màn hình thì cả đống tiền đó :(( :Dapdau:

Megazero

Nấm nhỏ
Yes,đỡ bóng chày như thật nhưng chỉ tội cái control pad to quá,ko bít có thiết kế lại ko,cầm cảm giác nặng nặng :(((trog video) Cái này đang chơi rơi 1 phát vỡ màn hình thì cả đống tiền đó :(( :Dapdau:
Mình nghĩ chắc cũng sẽ có cái dây đeo vào tay như Wiimote chăng :P? Thấy feedback là trông hơi thô thế nhưng kô nặng.

Ngoài lề tí. Cái đoạn giới thiệu 1 vài game trên 3Ds ảo quá :P nin xài màn hình 2D thường, mình xem online mà vẫn cảm giác nó nổi hẳn trên cái nền ghê thật XD

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Thêm một game nữa cho Wii U: Assassin’s Creed

Thông tin thêm sẽ được Ubisoft công bố vào ngày mai \m/

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vẫn chưa thấy mãn nhãn lắm với cái tay cầm này :( trông vẫn hơi to và thô, mong rằng Nin sẽ thiết kế lại khi tung ra thị trường.

Trong cái clip quảng cáo ấn tượng nhất màn dùng tay cầm để phóng phi tiêu :)) bay từ tay cầm vào màn hình tv :)) rồi cả màn đặt tay cầm xuống sàn để đánh golf

Đây còn là Wii nữa sao. Trời ơi, quá tuyệt. Gần như là một handheld hay diện thoại có 3G vậy. Ý tưởng khiến cho các hãng console khác phải lo sợ. HÌnh ảnh hoàn hảo với đa chức năng. Wii đúng là console cho mọi người từ giải trí đến giáo dục. Sao nintendo cứ khiến cho fan mê ngất ngây thế này!!!:myemo0111::myemo0111::myemo0111:
Mà cái Remote của Wii đã mấy trăm k thì cái remote này mà hư thì sẽ bao nhiêu???:bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN